• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

cqhieu

ủa sao cái link vào chã thấy chỗ nào để down hết vậy anh? nó trăng tinh chỉ để chổ để facebook like thôi?
và cho em xin cái hướng dẫn làm sao cài được dạng rom như 4.1.2 của tytung [NexusHD2-JellyBean-CM10_V1.1] em thấy trong installation ROM này không thể dùng NAND trên HTC Leo(512) đc. em thấy có dòng DataOnEXT đó làm như thế nào có thể hướng dẫn rõ hơn ko? em cảm ơn ạ! :) tại em mới xài con này nên chưa biết rành cách up mấy bản rom mới.

Bạn xem mấy Topic không dính bên dưới nhé! Data onext là dữ liệu lưu trên thẻ nhớ. Cái này phải chia và format thẻ dạng ext4. Tốt nhất là chạy NativeSD hoặc DirectSD. Thẻ nhớ cần phải ngon, Class6 hoặc 10, từ 8Gb trở lên

angellone

Bạn xem mấy Topic không dính bên dưới nhé! Data onext là dữ liệu lưu trên thẻ nhớ. Cái này phải chia và format thẻ dạng ext4. Tốt nhất là chạy NativeSD hoặc DirectSD. Thẻ nhớ cần phải ngon, Class6 hoặc 10, từ 8Gb trở lên

bạn có thể huớng dẫn chi tiết cho mình không? Mình phân vùng Ext4 rồi nhưng làm sao để đưa ROM qua đó?

angellone

Phân vùng ext4 sẽ chứa dữ liệu từ ROM sinh ra, còn ROM bạn cứ copy vào phân vùng FAT32 rồi cài.
đơn giản vậy thôi hả bạn? Chỉ cần phân vùng ext4 thôi ko cần cài gì nữa sao? Trong quá trìnhh úp có gì đặc biệt nữa ko bạn?

karatos00

còn đây là bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V2.7 (4.0.4) (dành cho những ai yêu thích sự ổn định mượt mà)
Mình đã leech sang server Up.4share.com :
http://up.4share.vn/f/4e7c787d78787b..._V2.7.zip.file (bản này chạy trên NAND)
(MD5sum: F25A2989 - 5D234D64 - 82A5D3B1 - 60E20F1A)
or
http://up.4share.vn/f/724044434b474b...iveSD.zip.file (bản này dual vừa NAND vừa SD)
(MD5 8643C582 - 3DC00252 - 14CEA370 - 76557EB0)
Softkeys buttons cho bản này : http://up.4share.vn/f/281a1e1b1a181b...pdate.zip.file

ace cho hỏi e cài room này chạy trên máy...
được 1 thời gian thì bây h nó bị cái lỗi pin ảo..
ví dụ máy hết pin em sạc thì nó lên % bình thường đến khoảng 3x% thì nó k tăng nữa.nhưng pin vẫn sạc được...
sạc lâu lâu thì e reboot máy thì máy hiện đúng % pin hiện tại của máy...
tới hôm nay thì máy chỉ sạc lên đc 89% là đứng luôn...sạc kiểu gì cũng k lên %...
ace ai biết vụ này chỉ e với

ai biết chỉ e với..hoang mang quá....

quanhoa68

cần giúp về chuông gọi đến hd2

ae cho e hỏi lúc chia partition có chia cache vậy cho e hỏi số cache đó có chức năng gì và chia bao nhiêu là hợp lý, và e bị một trường hợp là cài rom android xong có khi chuông gọi đến rất nhỏ mà chỉnh trong cài đặt âm lượng đã chỉnh max thì nghe lớn
ae nào từng gặp và có cách khắc phục xin chỉ giúp..e cảm ơn nhiều

cqhieu

1. Tùy thuộc vào bảm ROM được build như thế nào mà Cache và Partition sẽ khác nhau. Nếu không muốn phải chỉnh nó nhiều lần thì đặt nó to lên là được
2. Đó là lỗi Low Sound. Cái này đã được Fix trong các ROM mới nhất của Tytung

hungtrang232

Dùng hosting việt giờ cũng không nhanh hơn host nước ngoài mấy, mình đã dùng thử cả 2 loại thì thấy là ko có nhiều sự khác biệt, nhưng hình như host việt nam nhanh hơn thì phải.

backspace

có ai còn dùng HD2 nữa không giúp mình với. máy mình tự nhiên không thể boot được nưa. sau khi xem một vài gợi ý hướng dẫn là tháo pin ra để một thời gian sau đó lắp thì lại vào được bootloader(có khi tháo pin ra, để hai ngày cũng không vào được bootloader,cũng như android) . nếu khi đã vào được android mà khởi động lại máy thì lại không boot được nữa. nói chung là nếu may mắn thì có khi bật máy lên là vào được android luôn còn không thì cư treo ở logo HTC. thanks mọi người.

cqhieu

Vào được màn hình 3 màu rồi thì cài lại ROM trên NAND đi thôi. Làm đủ các bước:
1. Wipe
2. Install MAGLDR
3. Re Partition (Chú ý chọn Partition size và cache size phù hợp với bản ROM)
4. Vào được Menu Recovery
5. Cài lại ROM -> Xong

backspace

Vào được màn hình 3 màu rồi thì cài lại ROM trên NAND đi thôi. Làm đủ các bước:
1. Wipe
2. Install MAGLDR
3. Re Partition (Chú ý chọn Partition size và cache size phù hợp với bản ROM)
4. Vào được Menu Recovery
5. Cài lại ROM -> Xong
thanks bạn! mình cũng đã làm như vậy rồi, cài xong android rồi nhưng lúc thì boot được vào android lúc thì không. hầu hết là tắt máy thì phải để cả ngày mới boot được. đã làm đủ mọi cách rồi mà vẫn như thế thôi!

congnhon

Member
thanks bạn! mình cũng đã làm như vậy rồi, cài xong android rồi nhưng lúc thì boot được vào android lúc thì không. hầu hết là tắt máy thì phải để cả ngày mới boot được. đã làm đủ mọi cách rồi mà vẫn như thế thôi!

Thử làm cách này nhé : Task29, cài 1 bản WM 6.5 gốc ( tìm trên dien đàn ) và làm lại từ đầu xem ra sao nhé

cqhieu

Thế thì xem Boot Source -> AD SD Dir xem nó đang chọn ở Folder nào, chọn đúng Folder NativeSD. Lúc boot được thì ra ROM mới hay ROM cũ?

digiahuy

HD2 không thể nào vào menu MAGLDR113_DAF

Chào cả nhà hd2 . tình hình là con hd2 cua mình bị vỡ màn hình , sau khi thay màn hình ngon lành cành đào xong ,mình Task29 tính cài bản androi mới thì không thể nào vào đc menu MAGLDR113_DAF để cài Recovery. mình đã kiểm tra hết lại các soocket đều chặt , cũng cài lai MAGLDR113_DAF cả rồi mà cũng ko đc, nút nguồn vẫn mở nguồn tốt . bác nào biết hay đã từng bị tình trạng như mình thì cho xin kinh nghiệm khác phục . cảm ơn mọi người .

Chào cả nhà hd2 . tình hình là con hd2 cua mình bị vỡ màn hình , sau khi thay màn hình ngon lành cành đào xong ,mình Task29 tính cài bản androi mới thì không thể nào vào đc menu MAGLDR113_DAF để cài Recovery. mình đã kiểm tra hết lại các soocket đều chặt , cũng cài lai MAGLDR113_DAF cả rồi mà cũng ko đc, nút nguồn vẫn mở nguồn tốt . bác nào biết hay đã từng bị tình trạng như mình thì cho xin kinh nghiệm khác phục . cảm ơn mọi người .
Màn hình thì không liên quan gì đến MAGLDR cả. Để vào MAGLDR thì bạn tắt máy hoàn toàn (tháo pin ra rồi lắp lại), sau đó nhấn và giữ phím Power cho đến khi vào đến menu của MAGLDR thì mới nhả ra nhé.

digiahuy

Màn hình thì không liên quan gì đến MAGLDR cả. Để vào MAGLDR thì bạn tắt máy hoàn toàn (tháo pin ra rồi lắp lại), sau đó nhấn và giữ phím Power cho đến khi vào đến menu của MAGLDR thì mới nhả ra nhé.

minh cũng đã làm như vậy đi lại nhiều lần nhưng vẫn ko đc no cứ chạy vào màn hình trắng với chữ HTC.

noname_les

Lỗi Boot Android cua HD2

Cho mình hỏi là tai sao máy của mình khi khởi động lại. Nó lại hiện dòng chữ
" yaffs2 part is/boot
Load zImage
Load initrd.gz
[K]1180800:1ABA04 12200000:18507F

Hiện xong nó đúng máy luôn. Hix. Mình đã thử up room lại mà nó vẫn hiện dòng đó

cqhieu

Thử chọn Services - Boot Setting - AD SD Dir - Chọn Folder Native SF xem sao. Bạn cài ROM trên thẻ nhớ thì cần phải có bước này

easyipro

bạn chuyển qua dùng bản CLK 1.5 thử xem. task29 sau đó up file clk1.5 vào máy tự boot vào màn hình chia thông số hệ thống cho nand