• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tình hình là vẫn potay với em hd2 ở 8%. đã đi sữa , nhưng ko chổ nào làm đc. mình dùng nhiều đời máy. nhưng với hd2. vào bl ngon lành. nhưng up rom thi lại ko đc.
có ai có cao kiến gì chia sẻ cho anh em diễn đàn nhé. thank mọi người.
Vậy thì do phần cứng thôi (flash yếu chẳng hạn).

gaconngu12

Lỗi Wifi yếu hd2 t-mobile

Hiện tại cái hd2 T-mobile của em bắt sóng wifi yếu kinh khủng, chắc khoảng được khoảng 3m :|.
Hiện máy em đang chạy bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a, đã thử các bản radio 2.15.50.14, 2.14.50.14.
Có bác nào cùng tình trạng với em không :(.
Các Pro có cách khắc phục không chỉ em với :((

cqhieu

Bạn chỉnh lại cái Chanel trong modem hay bộ phát wifi xem sao. Đi đâu cũng bị vậy à?

Hiện tại cái hd2 T-mobile của em bắt sóng wifi yếu kinh khủng, chắc khoảng được khoảng 3m :|.
Hiện máy em đang chạy bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a, đã thử các bản radio 2.15.50.14, 2.14.50.14.
Có bác nào cùng tình trạng với em không :(.
Các Pro có cách khắc phục không chỉ em với :((
Bạn thử với bộ phát WiFi khác xem có cải thiện không. Nếu vẫn không cải thiện thì bạn úp về WM rồi test xem có khá hơn không. Nếu 2 cách trên không khả thi thì mới nghĩ đến do Radio hay phần cứng (WiFi) của máy bạn.

zZboy_coldZz

hỏi về sự cố ỨNG DỤNG CHƯA ĐƯỢC CÀI ĐẶT

Em đang dung bản Rom Nexus 4.1.1 UNOFFICIAL CM10 + đã chia phân vùng thẻ ( để cài Links2SD)
Trước giờ sài vẫn bình thường. Tự nhiện hôm nay có nhiều ứng dụng đã cài và sự dụng lâu rồi trên máy lại không dùng được.
Khi click vào ứng dụng ( facebook. opera,... ) thì bị báo ỨNG DỤNG CHƯA ĐƯỢC CÀI ĐẶT. Khi em vào phần QUẢN LÝ ỨNG DỤNG của máy thì thấy vẫn có, nhưng nó lại ghi là COM.FACEBOOK.KATANA ( trước em dùng links2SD để tạo liên kết cho các phần mềm này)
Xin hỏi có bác nào biết cách khắc phục không? Nhờ hướng dẫn hộ em! Y_Y :(:)(:)((

Em đang dung bản Rom Nexus 4.1.1 UNOFFICIAL CM10 + đã chia phân vùng thẻ ( để cài Links2SD)
Trước giờ sài vẫn bình thường. Tự nhiện hôm nay có nhiều ứng dụng đã cài và sự dụng lâu rồi trên máy lại không dùng được.
Khi click vào ứng dụng ( facebook. opera,... ) thì bị báo ỨNG DỤNG CHƯA ĐƯỢC CÀI ĐẶT. Khi em vào phần QUẢN LÝ ỨNG DỤNG của máy thì thấy vẫn có, nhưng nó lại ghi là COM.FACEBOOK.KATANA ( trước em dùng links2SD để tạo liên kết cho các phần mềm này)
Xin hỏi có bác nào biết cách khắc phục không? Nhờ hướng dẫn hộ em! Y_Y :(:)(:)((
Bạn khởi động lại máy coi sao. Nếu vẫn bị lỗi thì remove rồi cài lại thôi.

Dạo này máy e cứ lâu lâu bị báo " rất tiếc, ứng dụng .... com.android.phone đã dừng lại "
Ai biết chỉ hộ mình tý! :-/:-/:-/
Lỗi này là do rom, bạn tải lại rom và check cả mã MD5 của rom đó. Nếu mã MD5 chính xác thì bạn Task29, cài lại MAGLDR Recovery, format thẻ nhớ và Full Wipe trước khi cài rom.

pvt_dh72

Lỗi này là do rom, bạn tải lại rom và check cả mã MD5 của rom đó. Nếu mã MD5 chính xác thì bạn Task29, cài lại MAGLDR Recovery, format thẻ nhớ và Full Wipe trước khi cài rom.

Mod ơi cho e hỏi phát.máy e cài nand android 2.3.7 cũng hay bị tình trạng vậy.bữa trc có ng nói cài android 4.0 cài tren rom nhưng app thì cài trên thẻ.nên k sợ tốn hết bộ nhớ rom.mod chỉ e cách này dc k?máy e đã cài android rồi có fải cài lại Magl gì đó và task29 lải k? Thẻ nhớ có fai phân vùng k?mod hướng dẫn chi tiết giúp e với.tại e mới xài k biết.thank mod nh ah

Mod ơi cho e hỏi phát.máy e cài nand android 2.3.7 cũng hay bị tình trạng vậy.bữa trc có ng nói cài android 4.0 cài tren rom nhưng app thì cài trên thẻ.nên k sợ tốn hết bộ nhớ rom.mod chỉ e cách này dc k?máy e đã cài android rồi có fải cài lại Magl gì đó và task29 lải k? Thẻ nhớ có fai phân vùng k?mod hướng dẫn chi tiết giúp e với.tại e mới xài k biết.thank mod nh ah
Bạn chọn các bản rom có hỗ trợ phân vùng EXT4 và chia phân vùng trên thẻ tối thiểu 1Gb. Nếu không bạn có thể dụng ứng dụng App2SD để chuyển bớt các ứng dụng hay game sang thẻ. Máy bạn nếu đã có MAGLDR Recovery rồi thì không cần phải cài lại mà có thể cài rom luôn. Để biết cách cài bạn nên tham khảo các topic hướng dẫn trong BOX HD2 - ANDROID này, các topic hướng dẫn rất chi tiết và đầy đủ, nếu không hiểu hay mắc chỗ nào thì hỏi, mọi người sẽ giúp bạn.

pvt_dh72

Bạn chọn các bản rom có hỗ trợ phân vùng EXT4 và chia phân vùng trên thẻ tối thiểu 1Gb. Nếu không bạn có thể dụng ứng dụng App2SD để chuyển bớt các ứng dụng hay game sang thẻ. Máy bạn nếu đã có MAGLDR Recovery rồi thì không cần phải cài lại mà có thể cài rom luôn. Để biết cách cài bạn nên tham khảo các topic hướng dẫn trong BOX HD2 - ANDROID này, các topic hướng dẫn rất chi tiết và đầy đủ, nếu không hiểu hay mắc chỗ nào thì hỏi, mọi người sẽ giúp bạn.

Về các bản rom thì e mù tịt k biết tìm ở đâu.với lại nó đòi fải recovery bao nhieu nữa nên rất khó.tiếng anh thì kém nên có lên trang xpda cũng k tìm dc và k hiểu nên rất nản

zZboy_coldZz

HD2 tự chặn cuộc gọi đến!

1-Em đang dùng bản Rom Nexus 4.0.4.
Lúc sáng hôm qua còn gọi đến gọi đi được!
Tự dưng chiều thì nó chặn cuộc gọi đến, gọi đi vẫn được, nhắn tin vẫn okie ( 2 chiều ).
Gọi lên tổng đài kiểm tra Sim thì bảo hoạt động bình thường!
Vậy hỏi các pác có ai biết cách chỉnh lại không?
Em đã reset máy thử mà vẫn không ăn thua! :(:)(:)((
2- Còn phát sinh 1 lỗi nữa!
Khi cài các phần mềm từ Market! Máy báo
MÃ LỖI KHÔNG XÁC ĐỊNH TRONG KHI CÀI ĐẶT ỨNG DUNG "-110"
Pác nào chỉ giúp e với! :(:)(:)((

easyipro

1-Em đang dùng bản Rom Nexus 4.0.4.
Lúc sáng hôm qua còn gọi đến gọi đi được!
Tự dưng chiều thì nó chặn cuộc gọi đến, gọi đi vẫn được, nhắn tin vẫn okie ( 2 chiều ).
Gọi lên tổng đài kiểm tra Sim thì bảo hoạt động bình thường!
Vậy hỏi các pác có ai biết cách chỉnh lại không?
Em đã reset máy thử mà vẫn không ăn thua! :(:)(:)((
2- Còn phát sinh 1 lỗi nữa!
Khi cài các phần mềm từ Market! Máy báo
MÃ LỖI KHÔNG XÁC ĐỊNH TRONG KHI CÀI ĐẶT ỨNG DUNG "-110"
Pác nào chỉ giúp e với! :(:)(:)((

cài lại room đi bác :)

zZboy_coldZz

cài lại room đi bác :)

Ji ma dung cai la cai lai rom the nhi. Pac nao bit cach khac phuc k?
E moi cai lai rom Nexus 4.0.4 nhung sao lan nay no k co phim cam ung nhi? Luc co luc k? Pac nao bit chi ho e!
E onl bang dien thoai. Mod thong cam'

zZboy_coldZz

Ji ma dung cai la cai lai rom the nhi. Pac nao bit cach khac phuc k?
E moi cai lai rom Nexus 4.0.4 nhung sao lan nay no k co phim cam ung nhi? Luc co luc k? Pac nao bit chi ho e!
E onl bang dien thoai. Mod thong cam'
Mình up lại Rom mới, thì bị lỗi
Nand kernel not failed!
:(:)(:)((
Ai biết chỉ giùm mình đi!
Nếu được thì cho mình xin cái nick yahoo để tiện hỏi!
Thanks mọi người trước!!!

zZboy_coldZz

hỏi cách sửa lỗi không vào mạng được sau khi up Rom!

Em fix xong lỗi Nand kernel not failed!
Up xong Rom giờ lại bị dính cái không vào mạng được!
Em đã xóa APN rồi cài đặt thủ công, lẫn auto qua SMS!
Mà vẫn không được! Hix hixxx
Bác nào biết chỉ giùm em! :(:)(:)((
(có bị ảnh hưởng bời HSPL không nhỉ???)

easyipro

Em fix xong lỗi Nand kernel not failed!
Up xong Rom giờ lại bị dính cái không vào mạng được!
Em đã xóa APN rồi cài đặt thủ công, lẫn auto qua SMS!
Mà vẫn không được! Hix hixxx
Bác nào biết chỉ giùm em! :(:)(:)((
(có bị ảnh hưởng bời HSPL không nhỉ???)

Theo mình bạn sạc đầy pin sau đó trở về WM 6.5 sau đó ktra HPSL sau đó cài đặt MAGLDL hoặc CLK bản 1.5 và uproom lại là ok nhất. chỉ cần KHÔNG flash khi máy ở chế độ SPL là ko sao ko hỏng đc( vào màn hình sọc màu lúc khởi động máy bấm nút giảm volume ktra ). riêng TMobile thì bạn chú ý dùng HPSL 2.08

Hoden

Super V.I.P
Mình up lại Rom mới, thì bị lỗi
Nand kernel not failed!
:(:)(:)((
Ai biết chỉ giùm mình đi!
Nếu được thì cho mình xin cái nick yahoo để tiện hỏi!
Thanks mọi người trước!!!

xóa sạch bản rom cũ, xong up lại rom mới thì 0k

vincent844

Không cài được ứng dụng trên google play!

Mọi người giúp mình với, mình mới uproom android 4.1.2 JB lên HD2, khi mình download ứng dụng trên google play store thì không được, mình đã đăng nhập tài khoản google mail và sống wife bình thường!