• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp pin BL-5J cho 5230, 5233, 5800??

thainguu

Có bác nào nhận thấy với cục pin 1320mAh của 523x ko đủ để chúng ta vọc vạch khoảng 2 ngày trở lên ko?

Em đang lùng sục khắp nơi mà ko biết nên mua pin nào để dự trù một cục pin khi pin kèm theo máy hết.

Nghe nói pin Galilio Keva xài rất tốt, nhưng search trên một số forum thì người ta nói pin này sạc thì mau đầy, nhưng sau khi hết một vạch là tụt dốc không phanh.

Pin Koracell thì sao nhỉ? Còn Hammer nữa?? Còn có một thương hiệu pin của Việt Nam nữa mà em quên rồi...

Bác nào có kinh nghiệm, mách bảo anh em để anh em có thể vọc vạch nhiều hơn ^_^

rastar

Banned
Hồi trước mình dùng con samsung Monte s5620 pin 960mAh mà dùng được 2-3 ngày mặc dù lướt web bằng wi-fi liên tục.
Tháng trước hết tiền tiêu phải bán em nó, tiếc đứt ruột. Sau đó mua lại con nokia 5233 này, pin 1320mAh mà sao dùng mau hết quá lướt web bằng GPGS khoảng 2-3 tiếng là pin còn 3/4 mặc dù trước đó đã sạc đầy.

mrthang79

mới về quê nghe mấy thần bạn bán đt nó nói pin JSC sài lâu lắm ..tui sài n97 cũng đang định mua 1 cục sài nhưng ko biết sài thần nào

caotuanan

thui chết :D gửi thằng bạn ở xì gòn mua dùm cục galilio 1700 cho 5k8.mà nge bác đồn nge dội dội :p dù sao cug mua oy,xài thử cho bik.

mrthang79

thui chết :D gửi thằng bạn ở xì gòn mua dùm cục galilio 1700 cho 5k8.mà nge bác đồn nge dội dội :p dù sao cug mua oy,xài thử cho bik.

vậy bạn đã sài chưa..nếu đang sài thì cho ae biết sài tốt không?

caotuanan

vậy bạn đã sài chưa..nếu đang sài thì cho ae biết sài tốt không?

gửi thằng bạn mua oy.nó gửi chuyển phát nhanh về cho mình,mình ở đồng tháp k pik chừng nào tới.có thì mình xài và báo kết quả ở đây :D

thainguu

chắc chắn là pin Galilio nó có thời gian sử dụng lâu hơn pin zin, nhưng mờ nó hay tụt pin khi pin còn 2~1 vạch...

Bác mua bao nhiêu thế? Loại này ko bít có nhái ko nữa? hàng tàu mà còn nhái tàu nữa thì pó tay..

JSC có nhái nha bà con, mua nhớ kiểm tra cẩn thận.

mrthang79

chắc chắn là pin Galilio nó có thời gian sử dụng lâu hơn pin zin, nhưng mờ nó hay tụt pin khi pin còn 2~1 vạch...

Bác mua bao nhiêu thế? Loại này ko bít có nhái ko nữa? hàng tàu mà còn nhái tàu nữa thì pó tay..

mới ghé chợ kim liên định mua phin JSC cho n97 nó nói 70k..mình hỏi có tem không nó nói không có mình không mua luôn

làm sao biết pin thật giả ? thấy cũng nhiều ng khen pin jsc sài ok lắm

thainguu

mới ghé chợ kim liên định mua phin JSC cho n97 nó nói 70k..mình hỏi có tem không nó nói không có mình không mua luôn

làm sao biết pin thật giả ? thấy cũng nhiều ng khen pin jsc sài ok lắm

nói chung là xài đỡ hơn pin theo máy, bác cứ qua những chỗ nổi tiếng như TGDĐ, VIễn Thông A, Phước Lập, NMOBILE.VN... mà mua, đâm đầu vô cái cửa hàng mình ko quen biết thì nhỡ xài hàng tàu nhái tàu thì khổ...

caotuanan

nguyễn trãi/phường 7/ Q.5 giá 105k.bảo hành 8 tháng.1 đỗi 1.ở đó là đại lí nên củng tin tưởng.

ngviethoa

pin chuẩn hay hàng hồ cẩm đào thé.pin dỏm dùng mới thì ngon mà nhanh hỏng lắm.ở hà nội có chỗ nào bsan pin này ko bạn

muoino

mình đã xài qua thử 2 cục Galilio 1700mah mua ở 2 chỗ khác nhau nhưng sau 1 tháng xài thử cho em 5800 thì cũng quay về pin zin vì thấy pin zin xài còn lâu hết hơn em 1700mah đó.

ngviethoa

mình đã xài qua thử 2 cục Galilio 1700mah mua ở 2 chỗ khác nhau nhưng sau 1 tháng xài thử cho em 5800 thì cũng quay về pin zin vì thấy pin zin xài còn lâu hết hơn em 1700mah đó.

hàng chuẩn phải có cái hơn hàng tàu chứa nhầy

linh2911

PIN GAlilio dùng tốt mà, ngon hơn pin gốc nhiều, cảm nhận sau 5 tháng dùng. Chủ yếu là lúc rodai PIN cho đúng thôi.