• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE ROM BUILD 21234 BY KHOA HA

thanhcakt

Cái này do bạn up nhầm ROM Atom Exec cho Atom rồi. Bạn up về ROM WM5 với Option là All dùng một lúc xem có vấn đề gì không nếu không sao thì up lại WM6.5 với opption All là được. NHớ là down các bản ROM của Atom nhé.

thế bản rom 21234 này là của Atom Exec ah hixx:-/
nãn gum' ,không phải rui` K_H ui mình DL đúng rom của atom ma`ẽm lai dùm với

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

thế bản rom 21234 này là của Atom Exec ah hixx:-/
nãn gum' ,không phải rui` K_H ui mình DL đúng rom của atom ma`ẽm lai dùm với

Bản này là của Atom nhưng không biết trước đó bạn có cài bản nào của Atom Exec không. Tốt nhất bạn nên làm như mình hướng dẫn sẽ hết bệnh thôi

THCN

Lúc trước mình dùng bản ROM 21500 rất ổn định, từ khi mình up ROM 21501, rồi 21222 đều xuất hiện những lỗi sau:
- Dùng IE để truy cập GPRS được 1 lúc thì màn hình mờ dần rồi tắt phải bấm nút nguồn nhưng nó lên màn hình chờ rồi tắt ngúm, phải gỡ pin ra khởi động lại mới trở lại bình thường, nhưng khi dùng IE thì lại xuất hiện hiện tượng trên.
- Có cuộc gọi đến ấn nút nghe (kể cả trên màn hình cảm ứng và phím của điện thoại) thì máy bị treo.
Mình không biết đây là lỗi do máy hay do ROM, có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp, chân thành cảm ơn!

thanh_s90

nói chung máy của tôi vẫn dùng cái này bình thường không xuất hiện lỗi như bạn nói. bản này theo tôi nghĩ là hoàn hảo rồi , chạy mượt mà , ít tốn pin hơn .một lần nữa tôi chân thành cảm ơn bạn khoa_hà . đã cho ra đời những bản rum 6.5 tuyệt vời này .Tôi đã thức hằng đêm tìm kiếm trên mạng mà không có . bạn đã đem lại niềm vui cho tôi cho nhiều người dùng atom . lần nữa xin chúc bạn luôn mạnh khỏe và thành đạt trong cuộc sống . chào thân ai!

fireflyprincess

please help me...i upgrade to this ROM...but when i tried to downgrade to older versions error just pop out and cannot proceed...please do something about this...and can you reply to me in english coz i dont know how to speak in vietnamese..thank you

THCN

nói chung máy của tôi vẫn dùng cái này bình thường không xuất hiện lỗi như bạn nói. bản này theo tôi nghĩ là hoàn hảo rồi , chạy mượt mà , ít tốn pin hơn .một lần nữa tôi chân thành cảm ơn bạn khoa_hà . đã cho ra đời những bản rum 6.5 tuyệt vời này .Tôi đã thức hằng đêm tìm kiếm trên mạng mà không có . bạn đã đem lại niềm vui cho tôi cho nhiều người dùng atom . lần nữa xin chúc bạn luôn mạnh khỏe và thành đạt trong cuộc sống . chào thân ai!

Ừ chắc có lẽ là máy mình bị lỗi hay sao ấy, mình đang up bản ROM này xem thế nào, nếu vẫn bị như trước thì chắc chỉ còn cách down xuống bản 5.0 rồi up lên lại, dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẽ!

Tomsk_hp

Bản này tốt nhưng chưa hoàn hảo. Mình vẫn hi vọng sẽ có bản hỗ trợ tốt tai nghe bluetooth va GPS bluetooth. Mình thử trên dòng Glofiish x600, WM6.5 hỗ trợ bình thường cho hai cái trên, nhưng qua atom thì chưa thấy có bản nào được cả. Nhưng dù sao cũng gửi lời cảm ơn chân thành tới anh KHoa_ha.

loitraitim490

Đúng rồi! Xưa đến giwof hình như chỉ có một bản rom của bác Son đen là dùng đc bluetooth.

hnthinh1971

nút mềm trái là Call hay Phone

Bản rom này chạy mượt và ít tốn pin. Ram còn trống rất nhiều.
À anh Khoa ơi. Em muốn đổi chử lock phía bên trái ở dưới màn hình thành chử Call giống như bản OS 5.2.21501 BUILD 21501 của anh thì có được không và nếu được thì phải làm thế nào vậy?Giúp em với tại máy em bị liệt nút gọi trên bàn phím cứng rồi.
Bạn hãy vào Start/Seting/Personal/Soft Key và kích vào Reset to Defaults là sẽ được như ý ngay thôi.Chúc thành công.

Xuanlap

Bạn hãy vào Start/Seting/Personal/Soft Key và kích vào Reset to Defaults là sẽ được như ý ngay thôi.Chúc thành công.

Mình đả thử làm như bạn hướng dẩn nhưng vẩn không được bạn ơi. Lúc máy start lại thì chử phone hiện lên được một lúc rồi lại trở lại chử lock như củ.

thanhcakt

Bản này là của Atom nhưng không biết trước đó bạn có cài bản nào của Atom Exec không. Tốt nhất bạn nên làm như mình hướng dẫn sẽ hết bệnh thôi

bạn có thể cho mình một đường link không chẵng tìm đc cái rom gốc nào cho atom cả
thk bạn nhiều:-?

loitraitim490

Có sao đâu! Bạn cài bất ki rom 6.1 nào đó của Sơnblack rồi up lại rom này thôi. Hình như trước kia mình cũng bị nhưng mình chỉnh cái gì đó trong Advance config ròi lại đc nhưng quên mất rồi:D

fireflyprincess

xin vui lòng giúp đỡ tôi ... i này để nâng cấp ROM

ATOM & ATOM Pure ROM WM6.5

CE OS 5.2.21234 Build 21234.5.0.1 Khoa_Ha

... nhưng khi tôi cố gắng hạ xuống phiên bản cũ hơn còn lỗi chỉ cần bật ra và không thể tiếp tục ...

tôi đã cố gắng để flash nó vào sd thẻ nhưng vẫn không hạ xuống phiên bản cũ.

xin vui lòng làm một cái gì đó về việc này ... o thử này, nếu nó làm việc hay không .. PLEASE HELP .. Tôi đã cố gắng làm tất cả mọi thứ trong những bước này bai nhưng vẫn không hoạt động ...

Please help ... thank you
:((

pal2000

Có bác nào bị như em không:
Em mới up bản Rom này được 2 hôm nay nhưng có tình trạng là sáng ra thấy máy tự động kết nối GPRS(Không biết nó kết nối từ lúc nào). bấm vào biểu tượng EDGE (GPRS) để ngắt kết nối thì mays chỉ hiện ra bảng Wireless Manager - Setting (Như chưa kết nối). Vào WireLess Mgr thì phần Phone báo là Cellular Data Transfer phải chọn Disconnect Cellular Data thì máy mới báo không kết nối GPRS nữa. Có khả năng lỗi này là do ông Weather vì khi ở tình trạng trên thì Weather báo dấu gạch chéo ở phần hiển thị hình ảnh mô tả trạng thái thới tiết. Em đã tìm và không chọn phần auto update của thời tiết rồi nhưng vẫn bị, em không biết xử lý ra sao có bác nào biết thì chỉ em cách khắc phục với :-??
Cảm ơn các bác :D

hnthinh1971

Mình đả thử làm như bạn hướng dẩn nhưng vẩn không được bạn ơi. Lúc máy start lại thì chử phone hiện lên được một lúc rồi lại trở lại chử lock như củ.

Bạn up lại Rom thử xem sao chứ của mình làm vậy được luôn có sao đâu,hay Hardreset thôi khỏi phải up lại Rom

hnthinh1971

Máy tự động tắt

Bản Rom này khá tốt nhưng bị một lỗi nặng là hay tự động tắt máy,phải ấn nút nguồn thì máy mới khởi động lại như softreset,kể cả khi đang sử dụng một ứng dụng nào đó cũng tự tắt.Đã hardreset lại vài lần nhưng vẫn bị hiện tượng này.Bạn nào có cách chữa thì giúp tôi với.Cám ơn