• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE ROM BUILD 21234 BY KHOA HA

NoIP

xin vui lòng giúp đỡ tôi ... i này để nâng cấp ROM

ATOM & ATOM Pure ROM WM6.5

CE OS 5.2.21234 Build 21234.5.0.1 Khoa_Ha

... nhưng khi tôi cố gắng hạ xuống phiên bản cũ hơn còn lỗi chỉ cần bật ra và không thể tiếp tục ...

tôi đã cố gắng để flash nó vào sd thẻ nhưng vẫn không hạ xuống phiên bản cũ.

xin vui lòng làm một cái gì đó về việc này ... o thử này, nếu nó làm việc hay không .. PLEASE HELP .. Tôi đã cố gắng làm tất cả mọi thứ trong những bước này bai nhưng vẫn không hoạt động ...

Please help ... thank you
:((

If you are trying to downgrade to previous Rom version, try with [All] mode. If still get errors, please post somes pics for more help. :)

Hix, bác này người nước ngoài, bác ấy dùng công cụ dịch trực tuyến để nhờ giúp đỡ kìa. Bro nào có cao kiến gì giúp đỡ bác ấy đi!

cocvuon

cám ơn Khao Ha nhé. bản rom này good thật chạy mượt ít tốn pin đã dùng 2 ngày nay chưa thấy một lỗi nào cả .

Khoa_ha

If you are trying to downgrade to previous Rom version, try with [All] mode. If still get errors, please post somes pics for more help. :)

Hix, bác này người nước ngoài, bác ấy dùng công cụ dịch trực tuyến để nhờ giúp đỡ kìa. Bro nào có cao kiến gì giúp đỡ bác ấy đi!

Những lỗi thế này rất khó trả lời đó là do cách dùng máy của các bạn thôi. Mình test vài ngày liên tiếp cũng không thấy lỗi gì.

thanh_s90

tôi thiết nghĩ .cũng có thể do máy của các bạn . còn máy của tôi thì không thấy lỗi gì chạy mượt mà pin cũng không thấy hao lắm , nói chung bản này theo tôi nghĩ chạy không còn gì để nói . cám ơn khoa_hà!

Tomsk_hp

Mình đả thử làm như bạn hướng dẩn nhưng vẩn không được bạn ơi. Lúc máy start lại thì chử phone hiện lên được một lúc rồi lại trở lại chử lock như củ.

Bạn down CT FdcSoft Softkeyap.. về cài nó rùi chọn link là ok ngay thôi.

ASAP

Bản ROM này sao không thấy Tool Advance configure để chỉnh sửa theo ý thích người sử dụng phải không mấy Bro?
Trial MOD Khoa_ha kiểm tra lại giúp em với nhé.
Cảm ơn rất nhiều.

caichetvovi

các bạn giúp mình với! từ bản wm 6.1 cho đến bản wm 6.5 mới nhất này mình sài sim chuyển tiền eloads và mobiezi,khi nào mục eloads dể bắn tiền đến phần nhập mật khẩu xong ckick ok thì nó hiện lên cái dòng này " please enter someting " bấm ok của mục thông báo xong ok tiếp nó lại hiện lên dòng thông báo đó nửa ( sài wm 5.0 và wm6.0 thì bình thường). nếu đánh dấu x ở trên để thoát ra thì sẻ không vào lại được nó ( gỏ vào biểu tượng chương trình nó cứ trơ trơ ra không hiện lên danh mục eloads nữa ) phải restart lại nó mới chạy. cửa hàng test thử:-?

loitraitim490

Bản này quá tốt, chỉ có điều rom atom ít quá, cài thêm mấy cái diapad rồi một so linh tinh là nó đầy ắp, phải vào trong windows xoa bớt:D. Với cả lướt web thì đầy ngay, phải vào Advance configure chỉnh lại cho vào thẻ nhớ. Nói chung bản này quá tốt, chỉ do tài nguyên atom có hạn:D

chomphuhome

I can't update my Titanium weather(Bangkok,Thailand) because Invalid location so that please suggest me too...Thank you very much.

zxhuyzx

Máy em có hiện tương pin còn khoảng 1 nửa thì tắt máy >.< bật lên lại dùng như thường. nhiều hôm ngồi nghe nhạc hoặc gọi điện xong là đứt. Em nghĩ chắc không phải do pin vì còn 20% vẫn xài đc.

caichetvovi

các bạn giúp mình với! từ bản wm 6.1 cho đến bản wm 6.5 mới nhất này mình sài sim chuyển tiền eloads và mobiezi,khi nào mục eloads dể bắn tiền đến phần nhập mật khẩu xong ckick ok thì nó hiện lên cái dòng này " please enter someting " bấm ok của mục thông báo xong ok tiếp nó lại hiện lên dòng thông báo đó nửa ( sài wm 5.0 và wm6.0 thì bình thường). nếu đánh dấu x ở trên để thoát ra thì sẻ không vào lại được nó ( gỏ vào biểu tượng chương trình nó cứ trơ trơ ra không hiện lên danh mục eloads nữa ) phải restart lại nó mới chạy. cửa hàng test thử.hic không lẻ cứ sài bàn 6.0 cơ bản hoài. thanh ly chú O2 tom thường 0917038572 sg:((

maxupload

dear Khao Ha,

let me know which rom is latest....rom 21501 or this 21234 ?? and better??
thanx

xitdevil

quá nuột... thank bac Khoa Hà... đã test và cảm nhận... rất nuột

à quên không hỏi bác Khoa Hà... làm thế nào để có phần contact trong dialpad hả bác... mỗi lần muốn gọi cho ai lai phải vào phần contact riêng mất công quá... bác có thể chỉnh sủa phần dialpad như rom 21501 được không

Last edited by a moderator:

maxupload

THANX FOR A NICE ROM.....
QUERY:
HOW I CAN CHANGE WEATHER LOCATION??
HOW I CAN UPDATE TIME AUTOMATICALLY...LIKE TIMESYNC IN WM6.1...??

REQUEST: PLEASE ADD FINGER KEYBOARD WHICH IS GOOD AND USERFRIENDLY...

THANX AGAIN

sound volume is too low....
whats wrong with me...

Last edited by a moderator:

xitdevil

hức máy bắt đầu có hiện tượng đang dùng tự nhiên trắng dần màn hình hức...

minhthi

hình như 6.5 có vẻ quá sức đối với ATOM.máy chạy thấy chậm,tra từ điển cũng chậm...
chắc em quay về WM 6.1
thanks bác Khoa Hà