• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE ROM BUILD 21806 BY KHOA HA

thanhbinh123

thanks khoa ha bản này mình thấy rất đẹp ngay từ lúc boot đã đẹp rồi.Calculator Pro rất tiện mình học điện tử giờ có thể chuyển hex sang bin trước giờ toàn phải làm trên máy tính thôi

xitdevil

em thấy nên để cái iphonedialpad 3.5d giống bản 21501 vừa đơn giản mà đẹp, tích hợp cả contact

xitdevil

à mà em muốn tự làm 1 phần riêng các ứng dụng ngoài today băng cái Chomeditor thì làm ntn... có ai biết làm chỉ em được không ạ... cám ơn cả nhà

loitraitim490

Bản rom này thế là quá ổn rồi. Cứ mỗi người một ý làm sao mà đáp ứng hết đc. Cảm ơn anh Khoa lần nữa =D>!

zkevin

Test bản rom này được 3 ngày thì thấy good ,PIN đuoc cải thiện đáng kể ,nhưng sao mình thấy bản này ngốn RAM quá ngoài ra tốt hết....đó là ý kiến riêng mình ,Thanks KHoa Ha

loitraitim490

Test bản rom này được 3 ngày thì thấy good ,PIN đuoc cải thiện đáng kể ,nhưng sao mình thấy bản này ngốn RAM quá ngoài ra tốt hết....đó là ý kiến riêng mình ,Thanks KHoa Ha

Mình cài vào thấy ram rất ổn mà. Nếu không cài Spb 3.0 thì khởi động xong ram dao động 24m vào ổn định 20m. Còn cài spb3.0 thì ram ổn định mức 17m cho cả ngày:)). Nói chung rất ổn. Bản rom này mình vừa chạy spb vừa nghe nhạc, vừa tìm đường bằng Vietmap vẫn trơn tru mà:D. Nếu bạn không thích có thể về bản 21501 đi, theo mình bản đó nói về ram là good nhất đấy, mỗi tội cái giao diện không dẹp, IE và một số lỗi khác. Bản này mình khoái nhất là biểu tượng start menu mặc định rất đẹp!

TheZeus9x

Cac anh xem the nao chu em up xong hok duoc camera nua.Sao lai bao naz` ban rom nay tot ạk.Em nghĩ bản 21234 xịn hơn;)

andy_music_cute

Bản rom này nói chung là good nhưng bị vài lỗi nhỏ như đề cập trên. IE bị lỗi về giao diện, bị lỗi phần diapad nữa. Không biết bạn nào có để ý khi gọi xong vài cuộc là tên của người mình vừa mới gọi bị khuyết hết một phần chữ khôg + lâu lâu dẫn tới màn hình trắng bệt ra cứng đơ toàn máy. Yêu cầu anh khoa xe lại dùm em. Thanks

andy_music_cute

Bản rom này nói chung là good nhưng bị vài lỗi nhỏ như đề cập trên. IE bị lỗi về giao diện, bị lỗi phần diapad nữa. Không biết bạn nào có để ý khi gọi xong vài cuộc là tên của người mình vừa mới gọi bị khuyết hết một phần chữ khôg + lâu lâu dẫn tới màn hình trắng bệt ra cứng đơ toàn máy. Yêu cầu anh khoa xem lại dùm em. Thanks

truelie

Bản rom này nói chung là good nhưng bị vài lỗi nhỏ như đề cập trên. IE bị lỗi về giao diện, bị lỗi phần diapad nữa. Không biết bạn nào có để ý khi gọi xong vài cuộc là tên của người mình vừa mới gọi bị khuyết hết một phần chữ khôg + lâu lâu dẫn tới màn hình trắng bệt ra cứng đơ toàn máy. Yêu cầu anh khoa xem lại dùm em. Thanks

Mình dùng bản này được hơn tuần rồi, chưa thấy lỗi nào hết, camera, IE, và Contacts( bao gồm cuộc gọi đến, gọi đi,và gọi nhỡ) đều bình thường hết, không thấy lỗi như của bạn.Bạn kiểm tra lại máy xem sao, theo mình thì không phải do Rom đâu.

cunxinh

sao tui o dùng dược dự báo thời tiết nè up wa wifi toàn báo lỗi là sao help :(:)(:)(:)((

thanhbinh123

ASI|VN|VM017|HANOI
ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
ASI|VN|VM052|CAMPHA
ASI|VN|VM041|CANTHO
ASI|VN|VM016|DA NANG
ASI|VN|VM037|DALAT
ASI|VN|VM029|HAIPHONG
ASI|VN|VM052|HON GAI
ASI|VN|VM044|HUE
ASI|VN|VM060|LONGXUYEN
ASI|VN|VM059|MYTHO
ASI|VN|VM042|NAMDINH
ASI|VN|VM011|NHATRANG
ASI|VN|VM019|QUI NHON
ASI|VN|VM060|RACH GIA
ASI|VN|VM057|THAI NGUYEN
ASI|VN|VM060|VINH
bạn copy rồi paste vào ô zip or location code là được
mình toàn cập nhật qua gprs thấy bình thường wifi thì chưa thử

chinh1005

Mình cài xài rất tốt, chỉ mỗi cái máy hay bị tắt nguồn khi có cuộc gọi đến, như bị tháo pin vậy! mọi cái khác đều ngon lành. giúp mình với!!!

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

Mình cài xài rất tốt, chỉ mỗi cái máy hay bị tắt nguồn khi có cuộc gọi đến, như bị tháo pin vậy! mọi cái khác đều ngon lành. giúp mình với!!!

Mình cũng giông như bạn, mỗi lần có cuộc gọi hay tin nhắn là nó tắt cái bụp, nếu kịp bấm nút nghe thì vẫn ghe được cuôc gọi đó dù máy đã tắc rồi, khi máy tắn đèn xanh vẫn nháy đều như không có gì, bấm nút nguồn máy khỏi động lại nhưng tắc ngóm ngay, phải để 1 lúc thì khởi động lại mới lên, có ai bị vạy không giúp mình với :(

andy_music_cute

lúc đầu minh không thấy gì nhưng tình trạng người ta gọi tới hay tin nhắn tới mình cũng bị. Cứ tưởng do pin nen không đề lên. nay sẵn nói luôn.:D

dothanhtrang

còn mình up bản này kh hiểu sao vào phần system info thấy IMEI: Not ready và radio cũng Not ready luôn, các bác giúp với

lenhutminh

lúc đầu minh không thấy gì nhưng tình trạng người ta gọi tới hay tin nhắn tới mình cũng bị. Cứ tưởng do pin nen không đề lên. nay sẵn nói luôn.:D

Khi mình bị giống bạn, mình cũng thay pin khác nhưng vẫn vậy, mình úp ngược lại 6.1 thì ít bị hơn :( không biết có cách nào khắc phụ hiện tượng kỳ cục đó, có khi nào phần cứng máy mình sắp ngủm không?

xitdevil

của mình thì bluetooth ko kết nối được với dòng samsung hức hức, nokia thì 1 số con được con thì không. máy mình thì tìm được máy người ta nhưng người ta muốn bắn sang mình thì không tìm thấy... nản quá... nhất là N85 cả E66 của nokia