• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Boykinhdi

dùng cáp nối copy vào thẻ là được rồi sau đó mới cài ct nào bắt buộc vào máy thì cài còn bt toàn cài vào thẻ nhớ thôi

tammuz

Sorry mấy bác nhé !! .
Mình bị lỗi này khi dùng cho P990i : Controlpanel --> Device --> Device management
Thông báo lỗi : Not found .
Mong mấy bác xem xét giúp

Boykinhdi

format hết ngay mà nếu bạn tắt máy khởi động lại nó không chạy nhé

vnyelsea

Tình cờ gọi cái Shortcuts khi đóng flip mình thấy cái icon Activity Menu bị mất, thay vào đó là bức hình người (thường thấy trong các contact không có chèn ID hình).
Cho mình hỏi file nào quy định cái icon này vậy?
Thực ra không quan trọng lắm nhưng mình tò mò muốn biết. Bốn cái icon kia hiện bình thường còn cái icon activity menu thì... (Thực ra chẳng mấy ai để hiện cái Shorrtcuts này phải không!?!)
Thanks các bro trước.

devilbat

Tình cờ gọi cái Shortcuts khi đóng flip mình thấy cái icon Activity Menu bị mất, thay vào đó là bức hình người (thường thấy trong các contact không có chèn ID hình).
Thực ra không quan trọng lắm nhưng mình tò mò muốn biết. Bốn cái icon kia hiện bình thường còn cái icon activity menu thì... (Thực ra chẳng mấy ai để hiện cái Shorrtcuts này phải không!?!)
Thanks các bro trước.

Híc nhà em cũng bị y chang như vậy.

Caohieu88

Thanks các bro trước.

Đây là do mặc định của máy về shortcut Icon bên phải khi để Flip Closed nên chưa có cách nào thay đổi đâu bạn ah..

devilbat

Thanks các bro trước.

thietvtec

Sorry bạn Cao Hiếu, mình viết thiếu, có cách nào thể hiện tên bên dưới Icon không?? bạn giúp mình nhé.
Thks
Thân.

dancestruonglv

Help me! Sao bay minh muon copy or delete trong C:\C\Resource\Apps nua...?
Ban nao co cach nao giup minh voi.
Minh cung bi truong hop IPOD " not found folder" !!!???

Caohieu88

Sorry bạn Cao Hiếu, mình viết thiếu, có cách nào thể hiện tên bên dưới Icon không?? bạn giúp mình nhé.
Thks
Thân.

Hình như mình thấy bạn vảo làm được rồi trong Thread Mod chữ bên dưới cho Mainmenu. Chúc mừng bạn nhá!

Help me! Sao bay minh muon copy or delete trong C:\C\Resource\Apps nua...?
Ban nao co cach nao giup minh voi.
Minh cung bi truong hop IPOD " not found folder" !!!???

Lần sau chú ý gõ tiếng Việt bạn nhé!!! Câu hỏi này đã trả lời nhiều rồi, lần sau bạn chú ý đọc kĩ, bạn vào C\Resource\Apps xóa file Mediaplayer.R01 đi để fix lỗi!

gizz143

mình đã cài đc icon như bạn caohieu88 chỉ rùi,mà mình đến lúc mình mở bluetooth nhấn on thì nó sẽ hiện cài biễu tượng của bluetooth ngoài cho mình mà lần này nó ko hiện ra,mở hay tắt cũng ko biết uôn bây giờ

tran_binh_85

mình đổi được bộ icon rùi nhưng còn cái icon của mạng trong tool ( supper sim, vietttel plus...) lại vẫn như cũ vậy? chỉ giúp minh với

Caohieu88

mình đổi được bộ icon rùi nhưng còn cái icon của mạng trong tool ( supper sim, vietttel plus...) lại vẫn như cũ vậy? chỉ giúp minh với
Mình ko dùng SuperSim nên ko biết thế nào, còn cái Viettel Plus thì có thể thay đổi được bằng cách Copy 2 file mình gửi vào C\Resource\Apps nhé. Viettel Plus được quyết định bởi 2 file: Default_satapp_Icon.mbm và satapp_loc.rsc. Lần sau bạn muốn đổi Icon này thì cứ đổi file tên file khác thành Default_satapp_Icon.mbm là được.

Caohieu88

mình đã cài đc icon như bạn caohieu88 chỉ rùi,mà mình đến lúc mình mở bluetooth nhấn on thì nó sẽ hiện cài biễu tượng của bluetooth ngoài cho mình mà lần này nó ko hiện ra,mở hay tắt cũng ko biết uôn bây giờ
Xin lỗi vì trả lời bạn muộn, có thể file ZSBLIB trong bộ này bị lỗi. Bạn thử Copy file của bộ khác vào nhé!

rinoa19

vẫn kg full ..giống như trong hình mẫu..còn nhiều icon cũ...cụ thể là trong main menu và màn hình wallpaper...???

mrspooky

Bạn thử chụp ảnh màn hình của mình sau khi đổi icon của bác caohieu88 vào xem thế nào, chứ nói chung chung vậy cũng khó. Thiếu icon cơ bản nhất là copy thiếu file hoặc chưa đúng đường dẫn thôi. Thân.

trecononline

To Caohieu :"
BẠN NÀO KHÔNG MUỐN PHẢI DOWLOAD TỪNG PHẦN ĐÃ FIX LẠI THÌ CÓ THỂ VÀO ĐÂY ĐỂ LẤY TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU"
links này die rồi hay sao mình k tải dc bạn ah!có thể cho mình lại dc k!cho mình hỏi chút là copy theo links trong C là làm tn bạn nhỉ!thử ví dụ 1 2 cái cho mình dc k bạn!thích quá mà chưa biết cách làm!thankss bạn nhiều=D>

Caohieu88

To Caohieu :"
BẠN NÀO KHÔNG MUỐN PHẢI DOWLOAD TỪNG PHẦN ĐÃ FIX LẠI THÌ CÓ THỂ VÀO ĐÂY ĐỂ LẤY TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU"
links này die rồi hay sao mình k tải dc bạn ah!có thể cho mình lại dc k!cho mình hỏi chút là copy theo links trong C là làm tn bạn nhỉ!thử ví dụ 1 2 cái cho mình dc k bạn!thích quá mà chưa biết cách làm!thankss bạn nhiều=D>

Mình Up trực tiếp bộ FULL FIX cho bạn download đây...4shared dạo này làm sao ý, "chắc bị ngập nước" :D ... Copy theo Link trong C tức là bạn Copy theo đường dẫn của Folder ( Folder đã giải nén sau khi Download về ), ví dụ như bạn mở folder Icon full Fix sẽ thấy 2 folder nhỏ C và D thì C là bộ nhớ trong của máy, D là bộ nhớ thẻ. Vào trong nữa thì có C\Resource\Apps thì bạn thấy đường dẫn bộ down về thế nào thì cứ Copy đúng file vào vị trí đó. Như file Alaunch_icon.mbm bạn thấy trong C\Resource\Apps thì bạn copy vào máy đúng là C\Resource\Apps, rất đơn giản. Chúc bạn thành công nhé,trecononline, cái tên rất ngộ nghĩnh :))!

trecononline

cảm ơn bạn rất nhiều nhé!mình vừa thankss may quá k bị lỗi nên thanks vô tư!bạn ở hà nội ah!có dịp nào anh em giao lưu được thì hay qua!mình cũng ở hà nội ,cũng học ngoại ngữ nhưng k học tiếng nhật như bạn!hihi!để mình thử làm xem nào!hihi!:p