• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

huynhminhhung

cả tuần nay mình xài TV ,cài file TV của bạn Smiler chạy rất tốt ko có lỗi gì . xem bài của các bác thấy nêu ra nhiều lỗi , mình chuyển sang tiếng Anh xài thử đúng là lổi Ipod như nhiều bạn ,mình cũng làm theo các bước của các pro như XÓA ...TÁCH FILE của caohieu88 ...nhưng ko khắc phục được , đành phải trở lại TV xài vậy. BÁC SMILER CÓ CÁCH NÀO KHÔNG BÁC ?

smiler

Well-Known Member
cả tuần nay mình xài TV ,cài file TV của bạn Smiler chạy rất tốt ko có lỗi gì . xem bài của các bác thấy nêu ra nhiều lỗi , mình chuyển sang tiếng Anh xài thử đúng là lổi Ipod như nhiều bạn ,mình cũng làm theo các bước của các pro như XÓA ...TÁCH FILE của caohieu88 ...nhưng ko khắc phục được , đành phải trở lại TV xài vậy. BÁC SMILER CÓ CÁCH NÀO KHÔNG BÁC ?

Ý bạn là muốn dùng song song 2 thứ tiếng phải không ?

Chuyển sang Tiếng Anh máy bạn bị lỗi gì ?
Rất có thể file gốc mà bạn Caohieu gửi đã bị lỗi sẵn. Bạn làm theo cách này nhé. đảm bảo 100% hết lỗi. Bạn xem trong thư mục apps mà mình gửi có bao nhiêu file r10. Nhớ là trong apps thôi nhé. Bạn vào Z: copy toàn bộ file trùng tên có đuôi rsc ra máy tính và chỉnh sửa bằng hex với C: thay cho Z: thế là được thôi.
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Mình ko muốn tranh luận nhưng tất cả những File mình gửi mình đều chép vào máy mình và không bị làm sao cả...có rất nhiều người cũng Test và cũng thành công chứ đâu phải ai 100% cũng bị lỗi đâu, bây giờ bạn bảo nó bị lỗi sẵn thì là thế nào???
@hunhminhhung: Nếu bạn bị như vậy thì cứ làm theo cách bạn Smiler nhé!!!

Son_Nguyen

Muốn xóa file Alaunch.RSC thì chỉ cần đặc SwissMP ở Reclaim Level3, sau đó Reclaim memory và vào xóa luôn Alaunch.RSC đi là được ngay. Sau khi xóa bạn thử vào vào Uninstall nó xem thế nào nhé! Lưu ý những bạn nào đã thay đổi Icon thành thạo và hay thay đổi thì nên dùng File chép hơn là File sis để tiện thay đổi và nhẹ máy!!!

Thanks Caohieu nhiều nhé, mình sửa được rồi!!!! Dù sao đây cũng là 1 kinh nghiệm cho những ai muốn thay đổi thường xuyên các icon trong máy. Mình cũng là người như vậy, cứ chán cái nào thì lại xóa đi cài cái khác ấy mà!!!!:)
À quên mất, cho mình hỏi chút, bộ icon iPhone này của bạn có dùng được cho w950 ko vậy? Nhìn đẹp mắt quá!!!

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
Mình nghĩ là có vấn đề gì đó với máy bạn thôi, vì các bạn khác vẫn OK mà. Mà lỗi của bạn sau khi bỏ 11 Icon là gì ??
vẫn lỗi cũ
mấy cái icons đẹp wo',tiếc là ko xài dc
đại ca p1i đâu hết roi`:(

Caohieu88

Cái này mình cũng ko chắc bạn p300i ah, nhưng nếu bạn bỏ các file liên quan đến MediaPlayer thì chắc là được, vì mình thấy cấu trúc các file chung giữa các máy là giống nhau.

smiler

Well-Known Member
Mình ko muốn tranh luận nhưng tất cả những File mình gửi mình đều chép vào máy mình và không bị làm sao cả...có rất nhiều người cũng Test và cũng thành công chứ đâu phải ai 100% cũng bị lỗi đâu, bây giờ bạn bảo nó bị lỗi sẵn thì là thế nào???
@hunhminhhung: Nếu bạn bị như vậy thì cứ làm theo cách bạn Smiler nhé!!!

Xin lỗi CaoHieu. 1 lời nói không đúng lúc có thể gây đến hiểu lầm.
Mình kô có ý như bạn nghĩ đâu . Tất cả chỉ là giao lưu để cùng nhau phát triển vì 1 cộng đồng UIQ thôi mà. Bạn bỏ thời gian và công sức để tìm kiếm và chia sẻ cho A E cùng dùng, đó là 1 điều vô cùng đáng quý.
Mình chỉ muốn tìm lỗi thôi, những điều mình nói chỉ là 1 phương án sửa chữa lỗi của mình. Bởi mình thấy nhiều người bị lỗi, vậy những lỗi đó là do đâu ???Mình chỉ mạn phép nói lên ý kiến và hiểu biết của mình. Nếu bạn cho rằng như thế là không nên thì mình xin lỗi.
Bởi theo như mình thấy trong thay đổi Icon không có file nào có thể gây nên lỗi được. Nếu làm sai chỉ là không thay đổi Icon thôi.
Thực chất đây là bản + của bản Neon Skin vậy tại sao bản đó không bị lỗi, bản này lại bị. Đây mới là cái chính mà mình muốn tìm hiểu, file media.r01 mình đã xóa ngay trong quá trình fix tiếng Việt. Bởi mình thấy dù có chép vào P9 cũng không thể load được, P9 chỉ load rsc thôi. Còn khi cài tiếng Việt thì load r10 hoặc r1024. Tuy nhiên ở P1 thì hình như load r01 với những máy dùng ngôn ngữ american .
Ý mình chỉ muốn nói lên những điều này thôi. Còn nghĩ sao tùy bạn.

smiler

Well-Known Member
vẫn lỗi cũ
mấy cái icons đẹp wo',tiếc là ko xài dc
đại ca p1i đâu hết roi`:(

Mình không có máy P1 để test và gửi cho bạn bản full. Bạn thử làm theo cách ở #126 xem sao.
P9 và P1 có sự khác biệt rất lớn về file rsc, bởi 1 "thằng" có flip 1 "thằng" không.

Caohieu88

OK, bạn Smiler! Tất cả vì cộng đồng UIQ 3.0 !!! Vì thực ra mình ko có điều kiện để nghiên cứu như bạn nhưng cũng rất muốn chia sẻ cho mọi người, mình đã cố hết sức để tìm và sửa cho phù hợp rồi nhưng để phát triển thêm thì còn phải nhờ bạn nhiều. Mình cũng có một vài bộ có rất nhiều file lạ nhưng cũng chưa dám thử để biết hết công dụng của nó, hôm nào mình sẽ gửi cho bạn. Chúc bạn và các thành viên UIQ 3.0 thành công!

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Mình cũng rất vui và cảm ơn bạn đã hiểu mình.
Mình mong sớm nhận được mấy bộ icon đó, bởi công việc của mình
ngược lại với bạn. Mình có thừa thời gian ngồi trước máy tính nhưng lại không kết nối net. Chỉ tối về nhà mới online được. Hix.
Mình chờ tin bạn.
Posted via Mobile Device

demonntl

Active Member
Mình không có máy P1 để test và gửi cho bạn bản full. Bạn thử làm theo cách ở #126 xem sao.
P9 và P1 có sự khác biệt rất lớn về file rsc, bởi 1 "thằng" có flip 1 "thằng" không.
mi`nh đã thử format disk như ban đầu rồi trừ 9 icons,trừ 11 icons nhưng vẫn po tay
ko bit no' co' liên wan đến cái popmenu icons ko nữa,tại vi` mi`nh ca`i cai' new ip sau

dung_sawaco

Các pro ơi, sao mình vào phần Ipod lại bị như thế này? Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

bác Caohieu88 ơi mình đã format lại ổ C: và cài lại bộ Icon này vào nhưgn ko biết vì sao vẫn bị lổi ở phần Ipod (chép riêng phần Ipod vào vận bị như vậy), máy vận báo là "folder not found"
nhờ bác caohieu88 và các bác xem giúp mình . thanks

Caohieu88

bác Caohieu88 ơi mình đã format lại ổ C: và cài lại bộ Icon này vào nhưgn ko biết vì sao vẫn bị lổi ở phần Ipod (chép riêng phần Ipod vào vận bị như vậy), máy vận báo là "folder not found"
nhờ bác caohieu88 và các bác xem giúp mình . thanks
Nếu bị như vậy thì bạn vào C\resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01
đi bạn nhé!

smiler

Well-Known Member
mi`nh đã thử format disk như ban đầu rồi trừ 9 icons,trừ 11 icons nhưng vẫn po tay
ko bit no' co' liên wan đến cái popmenu icons ko nữa,tại vi` mi`nh ca`i cai' new ip sau

Bạn có thể gửi cho mình thư mục Z:\resource trên máy của bạn không ?

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Caohieu ơi, mình tải bộ Black Lights mà bạn post lên về máy cài thì ok rùi, chỉ còn mỗi cái Walkman skin, mình đã copy theo đúng đường dẫn vào C:\private nhưng lúc mở Walkman lên thì nó vẫn là cái skin cũ mặc định của máy ko thấy thay đổi gì cả, mình cũng reboot lại máy rồi nhưng vẫn thế. Bạn có thể xem lại giúp mình được ko? Thanks!!!!

Caohieu88

Mình đã Test thử rồi, tất cả đều OK bạn p3600 ah. Bạn nhớ Copy từng file bên trong cho nó chép đè hết nhé, đừng Copy cả folder, riêng folder 200011FE nếu trong C\Private chưa có thì bạn chép nguyên cả Folder. Đây là ảnh Test của máy mình:

anhnguyen111

Tất cả các bài Full Icon từ trước đến giờ hầu hết mới chỉ giải quyết được Icon cơ bản, có thể bạn thấy thiếu các Icon như Video, Music, Online trong Multi, Icon Business card Scanner trong Office hay như Icon File sis cũng như Icon hình quả trám màu xanh xấu xí mỗi khi cài một số chương trình ko có Icon mặc định , và đặc biệt hơn là Icon của Quick Office :)) nữa.

Vậy bạn còn chờ gì mà không thử bộ Iphone mới này, nó sẽ giải quyết tất cả các điều còn vướng mắc ở trên cho bạn. Tổng số Icon thay đổi tạm tính là gần 50 Icon, riêng Icon QO_FileManager ( Quick Office ) "chỉ dành cho các bạn chưa Upgrade", chưa kể bộ Pin sóng đảm bảo đặc biệt lạ chưa có từ trước tới nay ( Ko phải Pin sóng trong hình đâu nhé ^ ^, thử thì biết ). Ngoài ra mình đã bổ sung thêm phần Tele và Power của bộ Neon sang đây), :p . Một số nét đặc sắc nữa là có cả sự thay đổi các Icon nhỏ mặc định trong Music như Tracks, Resume, Artists, Playlists, My Recording+ Đổi toàn bộ Icon trong Calculator. Có thể nói là Full hoàn toàn!

Do một số bạn đã phát hiện ra là còn thiếu các Icon ở Control Panel, IGallery, MusicDJ, Web (Cám ơn các bạn đã phát hiện kịp thời ) nên mình gửi các bạn bản Fix của 4 Icon này: http://www.4shared.com/file/60086920/bf69c6e2/FIX_4_Icon.html

Icon Video Phone thì đã được FIX ở bài #70

Và còn có bộ ảnh PNG các Icon để làm màn hình Today!

PS: Các Icon này đều ở dạng bình thường chứ ko to như trong ảnh minh họa, bạn nào thích Icon to như trong ảnh thì Dowload file Big Menu giải nén và Copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps.
Chúc các bạn thành công cùng Iphone UIQ 3.0 =D> =D> =D>

****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i. Các bạn sử dụng cho P1i sẽ không thay đổi được MUSIC, VIDEO, ONLINE trong mục IPOD\MUSIC.Ảnh minh họa:

BẠN NÀO KHÔNG MUỐN PHẢI DOWLOAD TỪNG PHẦN ĐÃ FIX LẠI THÌ CÓ THỂ VÀO ĐÂY ĐỂ LẤY TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU: http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html

xin hỏi các bác, e muon được nhu the này thì chép cái nào vào đâu vậy các bác mong các bác cho đường dẫn luôn
Icon_Iphone.7z‎ (463.9 KB, 679 lần tải)
Dạng tập tin: zip Icons_PNG.zip‎ (273.1 KB, 505 lần tải)