• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

trecononline

To Caohieu:mình vừa làm thử theo cách sau!sau khi bung nén mình vào trong C(giải nén xòn có C và D)!mình copy 90 files trong C tử thẻ vào C của máy!khởi động lại thì thấy icon thay đổi rồi!riêng có activity menu vẫn thế và vào ipod nghe nhạc thì máy báo Folde not found bạn ah!k biết mình copy thế có đúng k và làm cách nào fix các lỗi trên!ah mà icon cột sóng và pin vẫn là của p990 nguyên bản bạn ah!hay là mình làm thiếu j bạn nhỉ:p

huynhminhhung

chịu khó xem lại các trang trước có nói cách sửa lỗi rồi đó bạn . còn cột sóng và pin bạn chép vào D , khởi động lai máy là được thôi mà

Caohieu88

To Caohieu:mình vừa làm thử theo cách sau!sau khi bung nén mình vào trong C(giải nén xòn có C và D)!mình copy 90 files trong C tử thẻ vào C của máy!khởi động lại thì thấy icon thay đổi rồi!riêng có activity menu vẫn thế và vào ipod nghe nhạc thì máy báo Folde not found bạn ah!k biết mình copy thế có đúng k và làm cách nào fix các lỗi trên!ah mà icon cột sóng và pin vẫn là của p990 nguyên bản bạn ah!hay là mình làm thiếu j bạn nhỉ:p

- Việc icon Acti và Pin sóng thì bạn chép theo đường dẫn bài gửi dưới đây nhé ( chép vàp thẻ )
- Music báo Not found thì bạn xóa MediaPlayer.R01 trong C\Resource\Apps đi là được.

trecononline

ipod mình giải quyết dc rui!còn cái menu chưa dc!mình lấy D_zip bạn gửi chép vào other trên thẻ và khởi động lại k dc bạn ah!lấy d_zip về bung nén và copy vào đâu bạn nhỉ!mình đã đọc từ đầu topic và làm theo nhưng vẫn chưa dc!giúp mình nốt với nha

Caohieu88

trời, bạn copy theo đường dẫn đó, mình gửi D\Resource thì bạn cứ chép theo vậy mới được nhé!

myp990i

Cái BigMenu có phải làm cho Icon của Menu to lên hả bác? Nếu em không dùng bộ này của bác mà chỉ dùng cái Bigmenu thì Icon của em nó có to lên không?

Last edited by a moderator:

trecononline

Mình đã làm theo cách này:"Để hiện Icon Activity Menu thì bạn Copy thêm file ALaunchIcon.mbm từ C\resource\Apps sang ổ D\Resource\Apps nhé!"!nhưng vẫn k hiệu quả!còn cái D_zip bạn gửi mình làm theo thì cũng chỉ được pin sóng còn menu vẫn thế bạn ah!có cách nào không hay là mình thao tác sai j ah!buồn quá mãi chưa dc!mới dùng nên là gà mong anh em thông cảm ạ:(

Caohieu88

Cái BigMenu có phải làm cho Icon của Menu to lên hả bác? Nếu em không dùng bộ này của bác mà chỉ dùng cái Bigmenu thì Icon của em nó có to lên không?

Có chứ bạn. NÓ là file Alaunch.RSC riêng lẻ mà, ko liên quan gì đến bộ Icon này, cứ mạnh dạn thử đi bạn.
PS: Một lúc là bạn chán ngay mà, nó to quá mức cần thiết :D
Mình đã làm theo cách này:"Để hiện Icon Activity Menu thì bạn Copy thêm file ALaunchIcon.mbm từ C\resource\Apps sang ổ D\Resource\Apps nhé!"!nhưng vẫn k hiệu quả!còn cái D_zip bạn gửi mình làm theo thì cũng chỉ được pin sóng còn menu vẫn thế bạn ah!có cách nào không hay là mình thao tác sai j ah!buồn quá mãi chưa dc!mới dùng nên là gà mong anh em thông cảm ạ:(

Bạn gửi ảnh màn hình cho mình xem nhé! Chứ nghe tả nhiều cũng ko hình dung ra được!

trecononline

ngoài màn hình vẫn chỉ 3 icon đổi dc bạn ah!bạn cho mình hỏi làm cách nào để trở về nguyên trạng bộ icon theo máy hả bạn!buồn quá làm mãi k dc

tri_etech2008

:-??mình cũng bị tương tự như của bạn trecononline vậy, Icon Acti của mình hiện lên ảnh giống hình người màu xanh giống như trong contacts, ngoài màn hình hiện được 3 Icon của Messaging, Calendar và Contacts. Có cách nào để thay đổi được không bạn?

quangvinh90009

Mình đã làm theo như trên copy đúng theo đường dẫn nhưng sao chỉ thay đổi được cột pin sóng và 9 icon ở trong còn lại toàn bộ vẫn như cũ,bạn nào giúp mình với nhìn đẹp quá mà k cài được tức lắm.

Boykinhdi

Mình đã làm theo như trên copy đúng theo đường dẫn nhưng sao chỉ thay đổi được cột pin sóng và 9 icon ở trong còn lại toàn bộ vẫn như cũ,bạn nào giúp mình với nhìn đẹp quá mà k cài được tức lắm.

restart máy thì mới hiện hết được nhé.:))

dk4r

Sao mình chạy file .sis rồi mà ko thấy có gì thay đổi hết vậy bạn? Mình xài P1i

ManhHung_PE990i

Minh đã tìm ra cách khắc phục lỗi "Folder not found" Các bạn chỉ cần vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.ro1 la ok ngay, vì đây là file lỗi và chính no gây ra lỗi trên.
Sau khi khắc phục được lỗi trên thì tất cả đều ổn. Tks caohieu88 nhiều vì bộ icons này rất đẹp.

Thanks bro nhé, e làm theo chỉ dẫn của pác và đã thành công rồi, thế là dùng được bộ icon xịn rồi=D> mừng quá, xúi nữa là em phải bỏ rồi vì ko nghe đc nhạc ặc

ninjarock3002

:( Em xin hỏi cái này chút. Em thay đổi đc toàn bộ rồi. nhưng khi cài phần mêm khác vào. thì có hiện tượng mất icon, icon trở lại như cũ. Em xin hỏi lỗi này mình sửa sao vậy. Em xài p990i. em cảm ơn nhìu. he he

Caohieu88

:( Em xin hỏi cái này chút. Em thay đổi đc toàn bộ rồi. nhưng khi cài phần mêm khác vào. thì có hiện tượng mất icon, icon trở lại như cũ. Em xin hỏi lỗi này mình sửa sao vậy. Em xài p990i. em cảm ơn nhìu. he he

Bạn cho mình xem ảnh vấn đề máy bạn nhé,mình ko hình dung ra vì chưa thấy lỗi đó bao giờ!

ninjarock3002

Đây ah

khi làm xong hoàn thiện thì nó thế này

Nhưng khi cài ứng dụng vào thì nó bị lỗi thế này đây

Mong các bác giúp đỡ ah:(

Caohieu88

Bạn bảo cài ứng dụng vào là bị, ứng dụng bạn cài là ứng dụng gì vậy? Hiện tượng của máy bạn là máy ko đọc file Alaunch_loc.RSC ( có chỉ dẫn ổ C ) nên các file đã chép ko được đọc ...