• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

vuquan

Bản radio này thật sự sóng rất khỏe,nhưng cuộc gọi thì thật sự mình rất buồn vì không được ổn định cho lắm.Nhận cuộc gọi hay thực hiện cuộc gọi đội lúc không thể đàm thoại được.

Mình thì không cho hiện tượng này do bản radio, trước khi up radio 1.18, mình đã bị hiện tượng "thực hiện cuộc gọi đôi lúc không thể đàm thoại được", hiện tượng này bị từ khi up ROM WM6 bản build mới (5.2.1413 - build 17913.0.3.0 -từ PV .08 thì phải), mình cứ nghĩ hay là do máy nên không post lên.

locvtn

hey, từ lúc up radio 1.18 thì khi đàm thoại toàn bị người khác than phiền là tiếng rè quá, thế là đành quay về ban 1.15 cũ.

linhlk

hey, từ lúc up radio 1.18 thì khi đàm thoại toàn bị người khác than phiền là tiếng rè quá, thế là đành quay về ban 1.15 cũ.

sao lại thế nhỉ,bạn có để volume lên hết cỡ k đấy,mình dùng thấy bình thường mà:-?

holitraco

Thấy mọi người kêu ca về bản radio này quá tôi cũng phải góp vài dòng. Trước đây dùng bản 1.1.15, ở trong nhà, khi có điện thoại từ nước ngoài về là nghe rất bập bõm. Nhưng sau mấy ngày dùng bản này thì cũng trong nhà, điện thoại về nghe rất rõ. Chẳng hiểu như thế nào nữa?

holitraco

Tôi dùng bản radio này được mấy ngày rồi. Trước đây dùng bản 1.1.15 thì ngồi trong nhà, khi điện thoại từ nước ngoài về không nghe được rõ. Nhưng từ khi dùng bản 1.1.18, điện thoại về nghe rất rõ. Tôi dùng mạng viettel

rockone1909

sau 1 ngày test cho kết quả rất tốt, sóng ổn định , chất lượng đàm thoại tốt hơn thật ( không biết có phải do cảm giác hay không), đang test tiếp để đưa kết quả cho các bạn

boo

sao link 1.18 em down ko đc vậy bro? phiền bro xem lại dùm :)

XuanTruong

Super V.I.P
Radio 1.18.00 nhìn cột sóng báo thì thấy mạnh hơn bản 1.15.00 nhưng khi thực hiện kết nối cuộc gọi thì cột sóng tụt thấy rõ mất hẳn 2 vạch. Chất lượng cuộc gọi của Radio 1.18 hơi bị rè mặc dù đã thử tăng và giảm hết volume kể cả loa trong lẫn loa ngoài. Mình dùng thằng này với Rom 2.10.11PV, để thử với bản rom 2.02.02WWE xem sao?:(

nhatha

đúng là bình thường thì sóng luôn báo đầy, nhưng khi thực hiện cuộc gọi thì sóng bắt đầu tụt xuống 2 vạch ngay, nhưng nghe đt thì vẫn tốt, mặc dù đôi lúc lần đầu nghe hơi rè rè 1 chút, nhưng chất lượng cuộc gọi vẫn tốt.
Có vẻ bản Radio này ko ngon bằng 1.15 đấy nhỉ.

Dao007forever

À, vì nguồn phát của trạm lớn hơn gấp trăm lần của máy nên chuyện cột sóng khi gọi bị tụt là bình thường.

tran

Bạn nào đã download đc bản radio v1.18 thì cho mình xin vào e-mail: vuongpt@gmail.com . Mình download theo mấy đường link trên nhưng báo lỗi, đã search trên mạng nhưng vẫn ko đc. many thanks.

psthanh

hì thấy sóng cũng ổn, ra mũi né xài mobi thì mất sóng, viettel thì đầy sóng

timur

Bản R1.18 vào nhà em đều còn 2 vạch và thậm chỉ liên tục mất sóng :( Nhà "cao vía" quá !
Hơn nữa sau khi up lên radio 1.18 em còn dính chưởng 1 vụ đấy là : gửi tin nhắn rất khó, gần như send thì 1 lúc sau mới gửi đc,lại còn bị gửi đúp 2-3 tin một lúc. Còn người khác gửi tin nhắn cho mình thì nửa ngày sau mới nhận được :(
Đấy là những gì em cảm nhận được sau gần 1 tuần up bản radio này :(
Đã thử quay lại R1.11 và R1.15 nhưng vẫn không khắc phục được mà trước đấy không hề bị bệnh này !
Có ai gặp phải bệnh này chưa ạ? nhất là bị gửi đúp 2 tin nhắn ý?

atomcuibap

Bản R1.18 vào nhà em đều còn 2 vạch và thậm chỉ liên tục mất sóng :( Nhà "cao vía" quá !
Hơn nữa sau khi up lên radio 1.18 em còn dính chưởng 1 vụ đấy là : gửi tin nhắn rất khó, gần như send thì 1 lúc sau mới gửi đc,lại còn bị gửi đúp 2-3 tin một lúc. Còn người khác gửi tin nhắn cho mình thì nửa ngày sau mới nhận được :(
Đấy là những gì em cảm nhận được sau gần 1 tuần up bản radio này :(
Đã thử quay lại R1.11 và R1.15 nhưng vẫn không khắc phục được mà trước đấy không hề bị bệnh này !
Có ai gặp phải bệnh này chưa ạ? nhất là bị gửi đúp 2 tin nhắn ý?
vụ nhắn tin 2 lần bác ơi cái này chăc do Spv pluss mà cái này bên thảo luận có lâu rồi mà bác.
còn vụ mây hôm nay mạng có vấn đề là do mây bác sỷ tử đang xem điểm thi nên mạng nó lởm khởm đó, máy em củng bị như bác.