• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom 6.5 21193 WWE by Xplode

orange_244

Banned
mình đang download, bản này có gì mới hơn bản 21193 không bạn

là phiên bản rom mới nhất tuy giao diện không đẹp bằng nhưng khá nhanh. có điều bị lổi gủi tin nhắn. tin nhắn gửi đi rất khó.

Namnet

đã up xong,cảm giác ban đầu là rất khó nhận sóng, và rất dễ bị treo, up xong chưa làm được gì, nhận sóng không đơợc treo hoài đành up lại bản 6.1 v14 của dvh thôi, thanks

Mình dung mấy ngày nay có lổi gì đâu! thấy nó vẫn chạy tốt cả. còn wifi thì dòng BA này đều mắc phải vấn đề chung thế thôi! con mình cho chạy ca VMapR12,IM6.01;SPB Shell 3.01 gì cũng ok chẳng có lổi gì cả chạy tốt

trucdemo

Mình dung mấy ngày nay có lổi gì đâu! thấy nó vẫn chạy tốt cả. còn wifi thì dòng BA này đều mắc phải vấn đề chung thế thôi! con mình cho chạy ca VMapR12,IM6.01;SPB Shell 3.01 gì cũng ok chẳng có lổi gì cả chạy tốt
máy mình cứ tháo pin ra để hơi lâu chút là nó khó nhận sóng đt lắm, chắc vì lý do này mà mình trách lầm bản rom tốt, để mình up lại xem sao

thanhmobile

thế pin xài có dc lâu ko bạn.

tnbaoquoc

up thử rồi.up xong nhấn nút reset nó ko lên mà rung rung máy vậy là sao anh.em dùng 02 xda ii mini

thanhieu

bác nào biết chỉ dùm em cái .sao em up xong nó lại báo như vậy
the file button cannot be opened . either it is not signed with a trusted certificate ,or one of its components cannot be found .if the problem pertoring this file
.vào stat nó lai nhân các biểu tượng internet lại thành hai vậy

vqscorpions

lạ thật, em dùng windows 7 cài như mọi lần ở winxp, thế mà nó cứ báo lỗi ERROR connection sau đó báo lỗi 105 không cho uprom suốt.

Lỗi 105 là không phải bản ROM cho máy của bạn, tìm bản ROM khác mà cài.

Mà máy em dùng là Siemnens SX66 Cingular, cũng là Blue Angel thôi, vẫn up ROM BA suốt.

chạy từ trong win cũng như chạy thẳng từ boot loader mãi không được. mặc dù vẫn kết nối USB ngon lành. mà trước dùng XP up rom thì không bị kiểu này.

lâu không up, có bác nào biết chỉ giúp em nhé. cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:
lạ thật, em dùng windows 7 cài như mọi lần ở winxp, thế mà nó cứ báo lỗi ERROR connection sau đó báo lỗi 105 không cho uprom suốt.

Mà máy em dùng là Siemnens SX66 Cingular, cũng là Blue Angel thôi, vẫn up ROM BA suốt.

chạy từ trong win cũng như chạy thẳng từ boot loader mãi không được. mặc dù vẫn kết nối USB ngon lành. mà trước dùng XP up rom thì không bị kiểu này.

BA úp trên Win 7 bị lỗi thì đúng rồi, nếu úp theo cách thông thường thì chỉ úp được trên XP thôi. Bạn sang http://www.pdaviet.net/showthread.php?11633-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-PROPHET-với-Windows-XP-và-Vista tham khảo thử cách úp rom trên Vista & 7 thử xem nào...

vqscorpions

thanks bác nhiều.

làm em cứ ngỡ nó bị bệnh gì, trong khi nó chạy mượt mà với bản 6.1 của bác Hà. Em vẫn khoái bản 6.1 hơn 6.5, vì giao diện nó thuận tiện, dễ truy cập các phần mềm có trên máy và thẻ nhớ.

6.5 chỉ được cái đẹp, nhưng lâu rồi không nghịch nên lôi lại ra up lên 6.5 chơi. :D

PS: mặc dù em cố gắng, nhưng không thể dùng Wind 7 để UP ROM được.

Vậy thì phải dùng XP lại rồi.

Chỉnh sửa cuối:
thanks bác nhiều.

làm em cứ ngỡ nó bị bệnh gì, trong khi nó chạy mượt mà với bản 6.1 của bác Hà. Em vẫn khoái bản 6.1 hơn 6.5, vì giao diện nó thuận tiện, dễ truy cập các phần mềm có trên máy và thẻ nhớ.

6.5 chỉ được cái đẹp, nhưng lâu rồi không nghịch nên lôi lại ra up lên 6.5 chơi. :D
Rom WM6.5 cũng có nhiều cái hay lắm, hơn WM6.1 nhiều. Bạn tham khảo rồi thực hiện thử, nếu thành công thì phổ biến cho anh em biết nhé vì bây giờ dùng Win 7 cũng khá nhiều rồi mà... Thân !

NhatToai

Super V.I.P

Bạn sang topic này tải tool và làm theo hướng dẫn trong bài 6:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?82348-Cách-Up-ROM-cho-Elfin-trên-Win7
Sau khi đã update driver xong bạn phải restart PC lại,sau này muốn up ROM chỉ việc cho BA về bootloader,gắn cáp vào mà upgrade.
Dòng máy của bạn cũng là BlueAngel,nhưng không có camera.