• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Root cho Desire chỉ với 1 click duy nhất, có recovery bên trong luôn

amateur_no1

máy mình là HTC Desire white rom 2.2 cũng mới vừa root thành công, đã xuất hiện icon superuser permission và vào titanium backup pro báo ok, k cần S-OFF, nhưng vào recovery để up rom thì k dc mới đau chứ, thử 4 bản rom rùi mà vẫn k dc, hic

Có lẽ bạn cần làm thêm S-OFF

ohbilo

nhưng pc của mình ko có CD-write nên k làm dc, mình nghe bác kia bên tinh tế nói k cần S-OFF vẫn up rom dc mà

ducdl2

nhưng pc của mình ko có CD-write nên k làm dc, mình nghe bác kia bên tinh tế nói k cần S-OFF vẫn up rom dc mà
Đúng nếu up rom thì không cần s-off đâu,nên có goldcard cho an tâm thôi.

tien_xu

Desire của e thì lại ko root được, đến bước cuối nó báo là : Falied to root. Is your FW too new ? :((

Có cách nào ko các bác, Hboot của e là 0.93

Update 1/7/2011: Theo cách này mình đã làm được, nguyên nhân hôm trước ko làm đc là do mình cài Android 2.3.3. Sau khi hạ xuống 2.2 = cách ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ấp-OTA_Bravo_HTC-Desire_Asia_WWE_2.13.7/page7

Và tạo GoldCard theo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98888-Tạo-Goldcard-cho-Android-chưa-bao-giờ-dễ-hơn-thế

Sử dụng cách như đã nêu trên thì root được rồi.

Máy mình là Desire phân phối bởi SKT_09

Chỉnh sửa cuối:

choi_airsoft

Cần tư vấn...mình cũng thử Root thành công máy HTC Desire của mình nhưng khi mình cài Rom Manager Tool (bản free) thì không chạy Backup Current Rom được. Version Flash ClockworkMod Recovery 2.5.0.7

1. Click vô nút 'Backup Current Rom'.
2. Máy boot load, mình chọn Backup and Restore.
3. Chọn tiếp Backup.

Máy thông báo lỗi như trong hình...nhờ bà con tư vấn xem mình cần làm gì tiếp để câp nhật Rom 2.3 cho máy

blade2142

các bạn hướng dẫn con gà này với
thấy HTC desire có 2.3 hí hửng up lên òi thấy chán muốn quay về oficial rom 2.2 của htc để root máy
2.3.3 chua root dc hay sao ấy ? nó báo mình lỗi này Falied to root. Is your FW too new ?

tdvcb44

Desire của mình thì lại ko root được, đến bước cuối nó báo là : Falied to root. Is your FW too new ?

Có cách nào ko mọi người, Hboot của mình là 0.93

kbjobotay

2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot. Xong mục này cho máy khởi động bình thường bằng cách chọn FASTBOOT, sau đó chọn reboot (dùng phím tăng giảm volume để lên xuống và nút power để chọn), máy sẽ lại boot như bình thường.
bác ơi cho e hỏi là sau khi giải nén file driver thì để ở đâu? sao máy e k tìm thấy đc.

venusian

Moderator
2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot. Xong mục này cho máy khởi động bình thường bằng cách chọn FASTBOOT, sau đó chọn reboot (dùng phím tăng giảm volume để lên xuống và nút power để chọn), máy sẽ lại boot như bình thường.
bác ơi cho e hỏi là sau khi giải nén file driver thì để ở đâu? sao máy e k tìm thấy đc.

Nếu bạn muốn Root thì lam theo cách này cho nó nhanh. Bài 3 http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-HTC-DESIRE-(HBOOT-0.93.0001-amp-1.02.0001)

kbjobotay

Nếu bạn muốn Root thì lam theo cách này cho nó nhanh. Bài 3 http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-HTC-DESIRE-(HBOOT-0.93.0001-amp-1.02.0001)

làm như của bác quang thì m đã làm ok rùi vừa s-off,recovery va vua root. và m cũng đã up radio nhưng khi up thì nó báo như thế này:
finding update package...
openling update package...
amend scripting ( update-script) is no longer supported
amend scripting was deprecated by google in android 1.5.
it was necessary to remove it when upgrading to the clockwordmod 3.0 gingerbread based recovery.please switch to edify scripting(updater-script anh update-binary) to create working update zip packages.
installation aborted.
k bt là bị vấn đề gì vậy bạn? và m dùng phiên bản radio 32.56.00.32u_5.17.05.08.zip này.

caneon

SAO MÌNH BẤM NÚT DOWN VÀ NÚT POWER NHƯNG NÓ KHÔNG VÀO HBOOT.MONG ANH EM CHỈ GIÚP

venusian

Moderator
SAO MÌNH BẤM NÚT DOWN VÀ NÚT POWER NHƯNG NÓ KHÔNG VÀO HBOOT.MONG ANH EM CHỈ GIÚP

Tắt chế độ Fast Boot đi chưa bạn. Phải tắt hẳn máy đi. Giữ yên nút Volum Down đồng thời ấn cả nút nguồn nữa. Ấn và giữ 2 nút một lúc.