• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Root cho Desire chỉ với 1 click duy nhất, có recovery bên trong luôn

Cho em hỏi sao em chạy reflash_package gần xong hết thì đến khúc cuối nó lại hiện thông báo "Backup CID Missing Error" .Em không biết cách sữa mong các bạn chỉ giúp ạ

petertam

sao topic j ma` ko ai tra loi` zay ?chủ topic đâu ùi mở rà ma ko trả lời thì mở làm j ?

troly

Well-Known Member
Cho em hỏi sao em chạy reflash_package gần xong hết thì đến khúc cuối nó lại hiện thông báo "Backup CID Missing Error" .Em không biết cách sữa mong các bạn chỉ giúp ạ

sao topic j ma` ko ai tra loi` zay ?chủ topic đâu ùi mở rà ma ko trả lời thì mở làm j ?

Các bạn kiểm tra lại các bước tiến hành nhé, bao nhiêu người không bị chỉ có hai bạn la nhiều nhất. Các bạn làm cẩn thận, đọc kỷ tường bước nhé! chúc thành công!

petertam

Các bạn kiểm tra lại các bước tiến hành nhé, bao nhiêu người không bị chỉ có hai bạn la nhiều nhất. Các bạn làm cẩn thận, đọc kỷ tường bước nhé! chúc thành công!
lam hoài mà ko dc nên hỏi thui,ong bạn nhiệt tình pm YH(nh0x_4vn_org)chỉ mình vơi,thanks trước.

ohbilo

mình làm theo từng bước và cuối cùng là như vầy
waiting for device. plus phone in now and enable USB debugging . Make sure HTC sync is "not" installed!
Recovery image: ClockworkMod Recovery

về khoảng tiếng anh mình dởm lắm, bác nào cho mình bik nó là j và làm sao để root dc con Desire với ah

máy mình mới mua có sẵn android 2.2 và hroot 0.93. root hoài không đc, chán ghê

Chỉnh sửa cuối:

ncbc

có cần fai downgrade firmware xuống 1.32 rồi mới tiến hành k bác.
Máy e HBOOT 0.93, Froyo 2.2, e làm hoài k đc :(

Su khi chuyển wa WnXP e đã làm ok.
Nhưng sao khi up ROM thì chạy đến màn hình HTC màu trắng rồi đứng lun hihix. Mình dùng ROM RCMixSv08++_CM7HBoot.zip bên xda forum

Chỉnh sửa cuối:

ncbc

Cuối cùng cũng thành công rùi, mừng wa.
Bị treo là do chưa phân vùng thẻ nhớ. Mà ClockWorkMode 2.5.x.x thì k có cho partition SD, thế là fai loay hoay up ClockWorkMode lên 3.0.x.x
Sau đó up ROM là ok :)

hieuclass

cho mình hỏi sao mình root xong hết rồi, khúc cuối khi mà unrevoked báo Done thì máy mình bị khởi động lại liên tuc, tháo thẻ nhớ ra, ráp thẻ khác vào thì ok, ráp lại thẻ cũ thì bị restart lại máy liên tục. kiểm tra lại máy đã root chưa bằng tian backup gì đó, thí nó báo là chưa root. các anh chị có biết nó bị gì không?? thanks trước nha

kaiser_noob

vừa root theo cách của bác xong, trơn tru không gặp vấn đề gì, để tý nữa cài room xem sao.
Cảm ơn bác nhiều.

trantrungice

Bác chủ thớt cho em hỏi với, tại sao máy của em lại k0 vào được chế độ Hboot bằng cách ấn phím volume down sau đó bật nguồn (kể cả các phím khác), máy em máy mới mua ở TW, vẫn chưa root gì cả. Em đang muốn nghịch mà k0 nghịch nổi được
máy của em là:
HTC desire A8181
SN HT11JPL00168
ANdroid 2.2
Baseband 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel 2.6.32.15-g6a358a9
htc-kernel@and18-2#1
Em bị bó tay toàn tập rồi :((

hocoau

Mấy bác cho e hỏi, HTC desire của e vừa tạo goldcard ok, và tiến hành root như hướng dẫn,
chạy unrevoked3 đến waiting for reboot..........
và DEsire thì ngay màn hình khởi động.
Mất tầm bao nhiêu phút thì done

thexteen

Mấy bác cho e hỏi, HTC desire của e vừa tạo goldcard ok, và tiến hành root như hướng dẫn,
chạy unrevoked3 đến waiting for reboot..........
và DEsire thì ngay màn hình khởi động.
Mất tầm bao nhiêu phút thì done
Bạn cài thiếu driver, hãy làm lại từ đầu và chắc chắn chính xác 100% y như hướng dẫn
Mình cũng đã từng bị như thế :)

Thanhxdcd

Có anh nào ở hn root được v2.2 hboot 0.93 giúp e vụ root e desire k ak? E làm lại nhiều lần k đc ạ.

amateur_no1

Mình đã root đc và đã xuất hiện superuser trong menu nhung vẫn ko sử dụng đc titanium backup nhỉ, dung root explorer thì ko xóa đc file trong system, máy mình xài 2.2 update qua ota. Mình cần phaỉ làm thêm gì nữa ko?

commander_HTC

Mình đã root đc và đã xuất hiện superuser trong menu nhung vẫn ko sử dụng đc titanium backup nhỉ, dung root explorer thì ko xóa đc file trong system, máy mình xài 2.2 update qua ota. Mình cần phaỉ làm thêm gì nữa ko?

Làm thêm S-OFF cho máy đi bạn.

amateur_no1

Làm thêm S-OFF cho máy đi bạn.

Cám ơn bạn nhé.

Mình đã tiến hành S-OFF theo hd của bạn bên ngoài mà ko đc. mình làm theo cách dung usb, khởi động bt, đến doạn identify device thì nó ko tìm ra device, nó báo là: " your phone is not recognized or unsupported at this time". máy đã root(tình hình máy mình đã post ở trên) và đã enable usb debugging ... bạn có biết trường hợp này là thế nào ko?

Chỉnh sửa cuối:

ohbilo

máy mình là HTC Desire white rom 2.2 cũng mới vừa root thành công, đã xuất hiện icon superuser permission và vào titanium backup pro báo ok, k cần S-OFF, nhưng vào recovery để up rom thì k dc mới đau chứ, thử 4 bản rom rùi mà vẫn k dc, hic

jupiterv

Máy mình T-Mobile đã root thành công theo hướng dẫn :D
- Hboot: 0.93
- Froyo 2.2 (update qua OTA)
- có Gold card khi thực hiện root

Xin cho hỏi nếu sau này HTC có bản update lên v2.3 qua OTA thì máy đã root rồi có update được nữa ko, và sau khi update có phải root lại ko

Thân! (đã bấm Thanks chủ topic :D)