• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Root cho Desire chỉ với 1 click duy nhất, có recovery bên trong luôn

troly

Well-Known Member
Máy của mình root ầm ầm, cũng hàng FPT phân phối, lại còn trên win7 x64 nữa chứ. Mình khuyên bạn nên down reflash_package mới nhất về, cài đầy đủ driver, tắt antivirus, gỡ bỏ HTC Sync đi và làm tuần tự theo các bc trên.
Có điều ct này root máy xong sẽ tự động tạo cho bạn bản recovery của clockworkmod ko đc tiện lắm (sau khi root xong mình muốn partition SD Card khá vất) mình phải chuyển sang recovery của Amon_RA rất tiện. Bạn nên tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...IRE-v2.0.0-(by-Amon_RA)&p=1505086#post1505086 trước khi root máy. Mà hình như máy bạn báo lỗi vậy là img recovery có vấn đề, bạn nên down RECOVERY_DESIRE_RA_2.0.1.img về change vào reflash_pakage theo cách 2 của topic mình gửi trên.
Chú ý nữa cho bạn là nên factory data trước khi root. Chúc thành công!

Bản RECOVERY_DESIRE_RA_2.0.1. ở đâu vậy bạn? Nó có gì mới không vậy?

phuongthuy_psp

các bạn ơi mình đã thử tất cả cách trên rùi . nhưng máy vẫn báo installing package failed có kinh nghiệm giúp mình với . đây la nick yahoo của mình : love_for_may . các bạn giúp mình với nhé . chỉ bảo mình truc tiep luôn ,

ducthang

cho mình hỏi, mình đang root nó khởi động vài lần, mãi chưa xong nên mình đợi tầm 10 phút rồi rút cable ra. Giờ không tài nào bật đc máy, mong các bạn hướng dẫn chút
Tốt nhất là bạn nên up lại rom rồi root máy cho chắc chắn nhé chúc thành công

action8

các bạn ơi mình đã thử tất cả cách trên rùi . nhưng máy vẫn báo installing package failed có kinh nghiệm giúp mình với . đây la nick yahoo của mình : love_for_may . các bạn giúp mình với nhé . chỉ bảo mình truc tiep luôn ,

Bạn up lại rom ship rồi root lại từ đầu đi chắc là sẽ được thôi, tham khảo ở đây. Hay là bạn mang sang PC khác làm xem có thay đổi được gì ko đi?

Bản RECOVERY_DESIRE_RA_2.0.1. ở đâu vậy bạn? Nó có gì mới không vậy?

mình hỏi bác Google thôi, chưa sài bản trc nên ko biết có gì thay đổi ko.

leech

Tốt nhất là bạn nên up lại rom rồi root máy cho chắc chắn nhé chúc thành công

hix, máy mình nó đứng im ở chữ HTC nên không biết vào recovery thế nào để up lại ROM cả :-s

troly

Well-Known Member
hix, máy mình nó đứng im ở chữ HTC nên không biết vào recovery thế nào để up lại ROM cả :-s

Bạn qua Ở Đây để úp rom ship. Bạn cố gắn đọc và làm theo hướng dẫn nhé. Chúc bạn thành công!

fmfly

Mình đã làm đúng như hướng dẫn của chủ topic, khi chạy đến phần ROOT thì chương trình unrevoked báo là "Eror:failed to get root. Is your firmware too new?" . Mình đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn không được, ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Mình dùng chương trình Unrevoked 3.32 để root và thông số điện thoại của mình như sau:

Base band version: 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel version: 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2#1
Build number: 2.13.707.2 CL274424 release-keys
Software number: 2.13.707.2
Brower version: Webkit 3.1

troly

Well-Known Member
Mình đã làm đúng như hướng dẫn của chủ topic, khi chạy đến phần ROOT thì chương trình unrevoked báo là "Eror:failed to get root. Is your firmware too new?" . Mình đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn không được, ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Mình dùng chương trình Unrevoked 3.32 để root và thông số điện thoại của mình như sau:

Base band version: 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel version: 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2#1
Build number: 2.13.707.2 CL274424 release-keys
Software number: 2.13.707.2
Brower version: Webkit 3.1

3.32 đâu phải là tốt hơn đâu bạn. Bạn dùng bản 3.21 ở topic này lại lần nữa xem. Mình úp recovery-RA-desire-v2.0.1 với Unrevoked 3.32 thì thất bại, nhưng với 3.21 thì thành công đó.

fmfly

Cám ơn bạn, nhưng đường link của chủ topic chỉ dẫn đến unrevoked 3.32 thôi chứ bi giờ không dowload được 3.21, bạn có thể cho mình xin phiên bản unrevoked 3.21 được không!

troly

Well-Known Member
Cám ơn bạn, nhưng đường link của chủ topic chỉ dẫn đến unrevoked 3.32 thôi chứ bi giờ không dowload được 3.21, bạn có thể cho mình xin phiên bản unrevoked 3.21 được không!

Ở Đây nè bạn. Nên bấm thanks chứ không viết bài để cảm ơn nhé!

hieuclass

cho hỏi là Driver có thể tải ở đâu đc vậy, mình tải Sync trên trang chủ HTC hoài mà không được. mấy bạn giúp mình với

daotac84

qua tuyệt vời, quá nhanh, quá đơn giản
cảm ơn nhiều

có 1 vấn đề nhỏ hỏi các bạn là : có nhất thiết phải chuyển thành S- OFF không ? của mình S - ON , hack rot , cài rom cook àm ầm , chẳng thấy làm sao ?

nguyenvinhvn

Thật tuyệt dùng cái này làm phát được luôn.Ah mà tiện đây cho em hỏi là khi máy đã root rồi trở về room gốc thì làm thế nào ạ? có cần goldcard không vì máy em chưa có goldcard(root rồi tạo goldcard đc ko?).AE nào giúp em cái nhé!....:-/

troly

Well-Known Member
Thật tuyệt dùng cái này làm phát được luôn.Ah mà tiện đây cho em hỏi là khi máy đã root rồi trở về room gốc thì làm thế nào ạ? có cần goldcard không vì máy em chưa có goldcard(root rồi tạo goldcard đc ko?).AE nào giúp em cái nhé!....:-/

- Up rom ship thì bạn đọc Ở Đây.
- Vẫn phải tạo goldcard cho thẻ bạn à. Có máy thì không cần, song để chắt ăn thì dùng thôi, khuyến khích nên dùng.

eddyhuy

em làm tới bc cuối cùng thì báo " validation error : backup CID is missing" . cách này fix sao mấy bác ? e đã tạo gold card rồi :(

petertam

2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot.
sao lam như vậy rùi mà vẫn có dấu chấm than là sao hả Bác?

eddyhuy

2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot.
sao lam như vậy rùi mà vẫn có dấu chấm than là sao hả Bác?

bạn vào icon my computer trên desktop ân chuột phải chọn manage rùi kéo xuống device manage là thấy

petertam

lam tới bước 10 Mở thư mục Reflash_package lúc đầu và chạy file reflash.exe (nếu dùng Windows Vista + 7 thì phải click chuột phải chọn Run as Admin) rùi open mở file recovery 2.0 lên rùi nó có chạy j đâu mà ?==>HELP