• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New!!Skin mới cho Lịch Vạn Niên!!New

ltkhoa240677

Mình vừa làm xong 3 file Skin mới cho Lịch Vạn Niên đây. Anh em nào thích thì tải về dùng.:D

==>

==>

Sửa phần đuôi mở rông "7z" thành "rar" để giải nén nha mấy bạn.

Nhớ thanks ủng hộ mình cái nha.:D :D

Chúc vui vẻ.​

Chỉnh sửa cuối:

saxxwee

hix, đây chỉ là file ảnh thui ma`. có gì đâu. bạn chỉ cần tìm đến mục cài đặt của LVN . tìm đến file ảnh ban đầu sau đó thay thế chúng là OK thui,

MinhThang

Manager
ủa tui nhớ ko lầm cái skin con rồng tui làm mà ta :D

Mình cũng công nhận bản đó là của bạn vì mình thấy rất nhiều trên các diễn đàn.
Bạn cho mình hỏi cài LVN vào máy thì không thay skin được phải không nếu được bạn hướng dẫn cho mình, mình thay hoài mà không tài nào copy vào được.

ltkhoa240677

ủa tui nhớ ko lầm cái skin con rồng tui làm mà ta :D

Cái Skin con rồng thì của bạn làm nên mình mới để mũi tên ==> "đóa"(Có nghĩa là từ hình con rồng minh làm ra hình Phật Quan Thế Âm).:(( (Sorry tác giả hình con rồng=)))

ltkhoa240677

Bạn xem lại C:\resource\apps trên máy không copy vào được bạn tex thử chưa hướng dẫn lại cho anh em \.

Bạn đã hackfone chưa vậy? Nếu đã hack rồi thì bạn vào Rompatcher --> Disable caps. Thoát ra, bạn vào trình quản lý file X-Plore(nếu bạn dùng pm X-Plore). Lúc này bạn chép file skin đó vào ổ C:\resource\apps là OK. Nhớ là bạn phải chép đè lên file cũ nha. Mình chép vào C:\resource\apps có lẽ là do mình cài pm LVN trên máy. Nếu bạn nào cài trên thẻ nhớ thì mình nghĩ nó sẽ là E:\resource\apps.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

silver_knight

Bạn đã hackfone chưa vậy? Nếu đã hack rồi thì bạn vào Rompatcher --> Disable caps. Thoát ra, bạn vào trình quản lý file X-Plore(nếu bạn dùng pm X-Plore). Lúc này bạn chép file skin đó vào ổ C:\resource\apps là OK. Nhớ là bạn phải chép đè lên file cũ nha. Mình chép vào C:\resource\apps có lẽ là do mình cài pm LVN trên máy. Nếu bạn nào cài trên thẻ nhớ thì mình nghĩ nó sẽ là E:\resource\apps.
Chúc vui.

à cho mình hỏi làm sao để edit mấy file mbm đó vậy, có dùng soft gì không? thanks

MinhThang

Manager
Chúc vui.

Cảm ơn bạn mình sài N92 mình rất rành về các vấn đề bạn đề cập nhưng không thể copy đè lên được mình làm rất nhiều lần và cũng không nghiên cứu ra lý do tại sao.thế mới bực mình chứ đành phải sài skin cũ.

saxxwee

à cho mình hỏi làm sao để edit mấy file mbm đó vậy, có dùng soft gì không? thanks

bạn có thể dùng MBMtool để sủa chữa rất dễ dang kèm cả Photoshop nữa nha. viết tên BẠN lên đó cho nó Phong cách. ^^
Dow file đính kèm về sau đó đổi đuôi sang .rar rồi giải nén là được.

MinhThang

Manager
bạn có thể dùng MBMtool để sủa chữa rất dễ dang kèm cả Photoshop nữa nha. viết tên BẠN lên đó cho nó Phong cách. ^^
Dow file đính kèm về sau đó đổi đuôi sang .rar rồi giải nén là được.

Bạn có thể hướng dẫn cách làm cụ thể theo từng bước cho anh em được không Thanks bạn nhiều.

saxxwee

bài viết này có chỉ sơ qua nè. tự mày mò và khám phá sẽ rất hay đây. ngại post chi tiết lắm. Click

saxxwee

Thử quả phông Kisty hoành tránh nè nha. (Dùng MBM tool và Photoshop thôi.) . Nice lắm. cho coi h.ảnh bít liền.

Download been dưới. đẹp đấy chứ

Ween mất file đính kềm rồi. Dow về. đổi đuôi sang .rar rùi giải nén nha.

Đẹp vậy mà ko ai tải về à. tiếc quá nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

ltkhoa240677

Cảm ơn bạn mình sài N92 mình rất rành về các vấn đề bạn đề cập nhưng không thể copy đè lên được mình làm rất nhiều lần và cũng không nghiên cứu ra lý do tại sao.thế mới bực mình chứ đành phải sài skin cũ.

OK! mình đã test trên đt của mình rồi. Mình đã gỡ ra rồi cài lại trên thẻ nhớ. Cái file lichvannien_default.mbm đó nó nằm trên E:\resource\apps. Bạn chỉ việc tháo thẻ nhớ ra, kết nối với PC, chép đến đúng đường dẫn như mình nêu trên là được. Mình lười cài lại quá:((
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
OK! mình đã test trên đt của mình rồi. Mình đã gỡ ra rồi cài lại trên thẻ nhớ. Cái file lichvannien_default.mbm đó nó nằm trên E:\resource\apps. Bạn chỉ việc tháo thẻ nhớ ra, kết nối với PC, chép đến đúng đường dẫn như mình nêu trên là được. Mình lười cài lại quá:((
Chúc vui.

Bạn có công nhận là tex trên máy sẽ không thay đổi được skin không,trên thẻ nhớ thì ok.

MinhThang

Manager
bài viết này có chỉ sơ qua nè. tự mày mò và khám phá sẽ rất hay đây. ngại post chi tiết lắm. Click

Định để anh em năn nỉ hả chia sẻ mà sao không chịu chia sẻ hướng dẫn cụ thể cho mình đi.Thanks