• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New!!Skin mới cho Lịch Vạn Niên!!New

saxxwee

hix. ko khó lắm mà. dow ct về mỏ file ảnh ra edit edit edit save lại là xong. mình ngại vít lắm.m` cũng mò cả thui.

saxxwee

Thử quả phông Kisty hoành tránh nè nha. (Dùng MBM tool và Photoshop thôi.) . Nice lắm. cho coi h.ảnh bít liền.

Download been dưới. đẹp đấy chứ

Ween mất file đính kềm rồi. Dow về. đổi đuôi sang .rar rùi giải nén nha.

Đẹp vậy mà ko ai tải về à. tiếc quá nhỉ

hohho. đc 2 người tải rồi.

MinhThang

Manager
hohho. đc 2 người tải rồi.

Ai cũng muốn làm theo ý của mình nên không ai muốn tải bạn ơi, đẹp thì có đẹp nhưng máy mình hết cách không thể thay skin được thế mới đau.

mrtien169

hix. sao lai ko thay đc skin. hack phone là ok hết mù

Đúng, chỉ cần copy file đó vào Resource/apps là đổi dc skin ... MINHTHANG ko làm dc thì chịu thôi, đã test trên nhiều máy rồi ...

MinhThang

Manager
mình cũng làm đươc, có lẽ bác minhthang làm nhầm ở công đoạn nào chăng

Mình sài rất rành và làm được tất cả trừ cái skin LVN bực mình không chịu nổi bạn úp cho mình pm LVN và 1 cái skin mà bạn cài vào máy bạn mình thử xem sao, cảm ơn trước nha.

MinhThang

Manager
Mặc dù là cài lại bản của Kojiro kể cả ở máy hay ở thẻ nhớ đều không copy skin mới vào được,(N92) mình úp hình khi mình thao tác anh em cho ý kiến đây cũng là vấn đề khá phức tạp mình chỉ muốn biết nguyên do,còn vấn đề thay skin thì không quan trọng lắm.

Mình làm kiểu gì kể cả đổi tên để xóa đều cho kết quả hình cuối cùng.

Kojiro

Super V.I.P
Mặc dù là cài lại bản của Kojiro kể cả ở máy hay ở thẻ nhớ đều không copy skin mới vào được,(N92) mình úp hình khi mình thao tác anh em cho ý kiến đây cũng là vấn đề khá phức tạp mình chỉ muốn biết nguyên do,còn vấn đề thay skin thì không quan trọng lắm.

Lới khuyên của e là a thử 1 trính quản lý file khác, em gặp rồi. Thử bằng Fexplorer đi, trước khi copy hay paste thì nhớ bật CapsOFF. Chắc chắn thành công, không thành công thì e trốn :D

MinhThang

Manager
Lới khuyên của e là a thử 1 trính quản lý file khác, em gặp rồi. Thử bằng Fexplorer đi, trước khi copy hay paste thì nhớ bật CapsOFF. Chắc chắn thành công, không thành công thì e trốn :D

Mình hack bằng ROMpat xong cài X-Plore1.22 nên không có CapsOFF mà muốn truy cập vào bất cứ thư mục nào trong máy đều dễ dàng kể cả lấy pin ra xong bỏ vào cứ mở X-Plore ra là thấy tất cả. Thôi bỏ qua cái này đi giành thời gian cho việc khác nha.

Kojiro

Super V.I.P
Mình hack bằng ROMpat xong cài X-Plore1.22 nên không có CapsOFF mà muốn truy cập vào bất cứ thư mục nào trong máy đều dễ dàng kể cả lấy pin ra xong bỏ vào cứ mở X-Plore ra là thấy tất cả. Thôi bỏ qua cái này đi giành thời gian cho việc khác nha.

Nếu a không dùng CapsOff thì dùng ROMPatcher, a chọn DisableCaps đó, a mà còn không biết cái này sao :D Chọn DisableCaps xong rồi paste, e lỡ nói rồi, a phải làm để báo kết quả chứ :p

saigon230206

Có lẽ do bạn ko dùng Rompatcher? Mà nếu bạn dùng Rompatcher thi bạn bật chương trình đó lên, di chuyển thanh sáng xuống dòng Disable Caps --> Ok, thoát ra, bạn vào trình quản lý file (X-Plore) chép bất kỳ file nào vào ổ C:\... cũng được hết. Mình test thử rùi bạn ah.

MinhThang

Manager
Nếu a không dùng CapsOff thì dùng ROMPatcher, a chọn DisableCaps đó, a mà còn không biết cái này sao :D Chọn DisableCaps xong rồi paste, e lỡ nói rồi, a phải làm để báo kết quả chứ :p

Có lẽ do bạn ko dùng Rompatcher? Mà nếu bạn dùng Rompatcher thi bạn bật chương trình đó lên, di chuyển thanh sáng xuống dòng Disable Caps --> Ok, thoát ra, bạn vào trình quản lý file (X-Plore) chép bất kỳ file nào vào ổ C:\... cũng được hết. Mình test thử rùi bạn ah.

Xin lỗi cả 2 bạn nha, mình cảm ơn vì đã làm được theo cách của 2 bạn mình chủ quan là những file khác thì copy đè lên bình thường còn cái skin LVN này không ngờ nó lại khó tính đến thế mình không nghĩ ra được lần nữa cảm ơn 2 bạn.

silver_knight

hahahahaa không ngờ bác minhthang sành sõi như vậy mà cũng có lúc mắc những sai lầm sơ đẳng như mấy mem mới. đúng là sai lầm có thể đến với bất kỳ ai kể cả người rất giỏi.

MinhThang

Manager
hahahahaa không ngờ bác minhthang sành sõi như vậy mà cũng có lúc mắc những sai lầm sơ đẳng như mấy mem mới. đúng là sai lầm có thể đến với bất kỳ ai kể cả người rất giỏi.

Cái dễ của người biết là cái khó của người không biết đó bạn, Đúng là mình rất ỷ lại cái X-Plore1.22. Một bài học đáng nhớ.