• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW] Theme iOS4 trong suốt đến tuyệt vời!

kimjaewon

bạn ntv ơi, mình xàu bản cf c6, nhưng tất cả may them trong topic nay vs 1 số them, tất cả đều bi lỗi cái thanh bar ở ngoài là : phím giữa cái phím ấn lên bàn phím đó , nó màu tím tím khác với 2 phím kế bên nó, ko cùng màu, hic thik mấy cái them nay nhưng bị lỗi mỗi cái đó bạn có thể chỉnh lại giúp minh được ko?

Ntv_79

bạn ntv ơi, mình xàu bản cf c6, nhưng tất cả may them trong topic nay vs 1 số them, tất cả đều bi lỗi cái thanh bar ở ngoài là : phím giữa cái phím ấn lên bàn phím đó , nó màu tím tím khác với 2 phím kế bên nó, ko cùng màu, hic thik mấy cái them nay nhưng bị lỗi mỗi cái đó bạn có thể chỉnh lại giúp minh được ko?

Mình ko có C6 nên cũng không biết thế nào. Có lẽ bạn phải tự nghiên cứu thôi!

bunrieucua

Banr của bạn bị lỗi đó à?
Bạn xài bản của ai post vậy?
Bản của mình không bị\-/nhưng mà là v51:D

khoa1989

đại ca NTV_79 ơi làm giúp em 1 thêm đc không?. em muôn làm một theme icon bằng bộ smiley mặt cười.mà không biết cách làm .đại ca làm giúp em với đc không.dây là bộ ion em muốn thay vào View attachment 188737
thank bác

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Đã tìm thấy mod giải quyết vấn đề của bạn đây.
Không phải do theme đâu mà do cái này nè.
Bạn down về nhé.
Có đường dẫn trong file rùi nhé!
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?agyda0s96grva3z[/DOWNLOAD]

Ntv_79

Hic , nền hạt nc không full hết như mấy theme iwhite . Dc cái nền đẹp :D

Cái gì không full hết vậy ban? Chữ trắng nền trong nên hơi khó nhìn chút, nhưng đẹp thì cũng phải chấp nhận thôi. Hình nền và các thứ khác luôn mâu thuẫn với nhau mà. Nên 1 màu đen trắng đôi khi lại chiếm ưu thế!

anhtuan89gt

Một phiên bản khác với bar dưới cùng nhìn đẹp hơn và một số thứ không trong suốt hoàn toàn!
[

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD

Mình muốn thay hình nền của themes này thì làm thế nào vậy? Mấy cái hình trong themes lại nằm trong file *mif, k biết chỉn sửa thế nào :(

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Mình muốn thay hình nền của themes này thì làm thế nào vậy? Mấy cái hình trong themes lại nằm trong file *mif, k biết chỉn sửa thế nào :(

Bạn nên xem một số topic hướng dẫn thay hình nền, icon, cột pin, sóng bằng siscontent của mình ở ngoài đã nói nhiều về thay hình nền rồi!

congkhoi3

theme này nặng quá.
Mình nhớ là NTV_79 cũng có 1 theme giống như thế này mà chỉ có tầm 2MB.Khi cài xong hình như tên theme hiện trong máy là " Mini Ipad" thì phải.
bạn NTV_79 nếu còn lưu lại theme này thì share cho mình với nha

socloc20

theme mini ipad trong suot hoan toan 100% ke ca thanh option phia duoi, nhung khi keo hay tha rat lag nen kho chiu, neu ban thich thi vo zedge.net go vao tim kiem la mini ipad , ban se tim duoc thui. Sorry vi onl bang dien thoai khong ho tro tieng viet nen khong ghi tieng viet duoc.

Ntv_79

Bạn ơi cho mình hỏi là bạn có cái hiệu ứng bong bóng đó phải k? cho mình xin với, kết hợp với theme đó là ok lun.mình thanks trước nha.

Đúng là effect bong bóng đó. Nhưng mình đã post trong topic Hiệu ứng tuyệt vời... ở ngoài rồi mà bạn!

Ntv_79

Ntv_97 ơi,Cho mình xin theme sym^3^ lá cỏ trong suốt ,cám ơn nhìu.

Theme sym^3 black với popup trong suốt thì đã post trong topic Theme N8 đẹp nhất từ trước tới nay rồi. Bạn qua đó tìm. Còn trong suốt như theme này thì bạn chỉ việc thay hình nền lá cỏ sang thôi. Nhưng theme này hình nền là .svg nên bạn phải convert hình lá cỏ sang .svg rồi thay bằng siscontent. Và dùng phần mềm thay icon từ theme N8 sang trong topic Hot* Thay icon cho theme một cách đơn giản

socloc20

bạn ntv_79 cho mình hỏi, mình đang tìm theme có hình nền lá cỏ, dùng icon khá giống với icon theme just black của bạn nhưng full hết icon. Theme này trong suốt 100% hoàn toàn từ widget đến cái thanh phía duơí, bạn có ko cho mình xin, ko bạn mod 1 theme trong suốt 100% dùng icon iphone giúp mình nha. Tks bạn

Ntv_79

bạn ntv_79 cho mình hỏi, mình đang tìm theme có hình nền lá cỏ, dùng icon khá giống với icon theme just black của bạn nhưng full hết icon. Theme này trong suốt 100% hoàn toàn từ widget đến cái thanh phía duơí, bạn có ko cho mình xin, ko bạn mod 1 theme trong suốt 100% dùng icon iphone giúp mình nha. Tks bạn

Dạo này cũng bận rộn quá nên không có thời gian làm. Như mình đã nói ở trên. Các theme mình làm cũng khá nhiều rồi. Nếu thích justblack của mình thì bạn chỉ việc thay hình nền lá cỏ sang thôi. Nếu thích trong suốt hoàn toàn thì dùng theme này, thay hình nền lá cỏ sang. Còn trong suốt hoàn toàn không có cả bar ở dưới nữa thì nhìn sẽ nhiều cái xung đột không đẹp lắm. Bạn có thể search theme mini ipad . Mình đã post trong topic Theme iphone đẹp full icon, bạn tìm lại. Rồi nếu thích full icon iphone nữa thì dùng phần mềm Thay icon (trong topic Hot* thay icon cho theme một cách đơn giản của mình), thay bộ icon ở theme này sang theme mini ipad đó là OK.