• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.7.0 V02 BY KHOA HA

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.7.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

add Coreplayer 1.3.0
New Caculator skin
Add Titanium Weather
HTC Simmanager 6.57
Resco Explorer (Install after up ROM)
Resco Regedit (Install after up ROM)
And add HTC Album, S2P 0.58, Default Boot Screen and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?zlnzm1eddog

Lưu ý

-Các bạn up ROM với tùy chọn All nhé vì một số chương trình tích hợp trên cả ExtendedROM.
-Đây là bản ROM WM6.5 khá hoàn hảo cho Atom mình đã sửa hầu hết tất cả các lỗi IRDA, Bluetooth, Vibrate and Ring...Tuy nhiên vụ tai nghe bluetooth thì mình không chắc chắn được.
-ROM chạy khá nhanh và mượt, tuy nhiên cài xong chương trình cần khởi động lại máy để hiện icon cái này là do con Atom hơi chậm chứ không phải lỗi.
-Nên cài đặt tất cả các chương trình kèm theo ROM sau khi up ROM vì đây là các tiện ích chính.
- Và còn nhiều nữa các bạn khám phá nhé! =D>

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Đã có link down trên mediafire rồi. Ai không down được thì tải phần mềm Ultrasurf 9.4 về cài và chạy chương trình và chay IE copy link vào đó sẽ down được!

pavitar

hi sir ,i like ur rom so much ,but please make include transcriber in it and also chnge the boot screen to some proffesional look instead of this car pic
thanks

pavitar

error in rom
whn i tried to disable the phone skin and enabled the default dialer pad skin ,the keypad becomes white no buttons visible i have done hard reset but no results plz help

Tomsk_hp

hi mình đã Up nhưng cái vụ cài xong ct mà không hiển thị Icon trên start thì vẫn chưa sửa được. Bản trước mình thử bluetooth GPS và bluetooth tai nghe đều không được. Báo connected nhưng không xài được. Bản này chưa thử, hi vọng là ok. Thanks bác KHoa_ha nha. Chúc cả nhà có thếm nhiều ROm mới để vọc!!!

forever1080

Thanks Bác nha! Em đợi từ tối qua đó, mà sao bản mới này anh không giữ nguyên bộ icon trên Thanh công cụ ngoài màn hình chính nhỉ? E thấy rất đẹp đặc biệt là biểu tượng cục pin đứng đó! Bác có thể chỉ cho em dùng cái gì cài vào để được như vậy không? Mà em thấy bản 21210 vừa rồi cũng rất mượt chỉ bị lỗi Camera thui sao bác không cho bản sửa đi, rất nhìu anh em thích dùng bản đó lắm, dù sao đó cũng là một bản Rom a đã Build mà, cố gắng hoàn chỉnh để ae sử dụng là tốt nhất, phải không Bác? Cảm ơn nhiều mong Bác típ tục phát huy để dân chơi Atom đỡ nghiền!

Khoa_ha

Thanks Bác nha! Em đợi từ tối qua đó, mà sao bản mới này anh không giữ nguyên bộ icon trên Thanh công cụ ngoài màn hình chính nhỉ? E thấy rất đẹp đặc biệt là biểu tượng cục pin đứng đó! Bác có thể chỉ cho em dùng cái gì cài vào để được như vậy không? Mà em thấy bản 21210 vừa rồi cũng rất mượt chỉ bị lỗi Camera thui sao bác không cho bản sửa đi, rất nhìu anh em thích dùng bản đó lắm, dù sao đó cũng là một bản Rom a đã Build mà, cố gắng hoàn chỉnh để ae sử dụng là tốt nhất, phải không Bác? Cảm ơn nhiều mong Bác típ tục phát huy để dân chơi Atom đỡ nghiền!

Bản này chắc chắn sẽ tốt hơn bản 21210 các bạn thích dùng icon như bản 21210 thì mình sẽ cho vào ở V02

THCN

Cám ơn bác Khoa Hà nhe, sáng sớm đã có tin vui rồi!

mykolor

hi sir ,i like ur rom so much ,but please make include transcriber in it and also chnge the boot screen to some proffesional look instead of this car pic
thanks

Chín người mười ý. Theo mình nên giữ nguyên zin các icon status như vậy tốt hơn. Giao diện người dùng các bạn có thể tìm tòi tự thay thế cho riêng mình. Bạn Khoa Ha không thể đáp ứng hết sở thích của từng người được.

macquangson

ko biết mọi người có bị như mình không thấy install soft song phải restart máy mới hiện lên icon ??

Khoa_ha

ko biết mọi người có bị như mình không thấy install soft song phải restart máy mới hiện lên icon ??

đúng vậy hình như do máy Atom hơi chậm hay sao ấy. Đang tìm hiểu nguyên nhân. khoảng 11h sẽ có V02 thêm một số thay đổi

thanh_s90

bác KHOA_HA ơi cho em hỏi chút sao bác không tích hợp phần thời tiết ( em hơi gà có gì bác đừng cười nhé ! :D

tuananhg

bản này bị lỗi camera không thoát ra được, dấu (x) không có tác dụng.Vào xem số tiền còn lại cũng không được

thanh_s90

của tôi vẫn thoát bình thường kiểm tra tài khoản vẫn bình thường chắc tại máy của bạn

mykolor

Cái này là do giao diện vuốt của wm nên nó không làm tươi liên tục như giao diện củ được, nên phải reset mới thấy icon, cái dụ này chắc phải chờ Microsoft khắc phục thôi

bản này bị lỗi camera không thoát ra được, dấu (x) không có tác dụng.Vào xem số tiền còn lại cũng không được

Camera vẫn ổn, không có vấn đề gì. Còn vào xem số tiền ý bạn nói là sử dụng USSD. Cái này thì Atom xưa nay vẫn vậy, cái USSD của atom cùi mía (version USSD không có gì thay đổi từ bản wm 6.0), thỉnh thoảng không hồi âm lại khi sumit đi. Chỉ còn cách reset là lại sử dụng bình thường.

@Khoa Ha: 11h nay lại có V02, có thay đổi gì đáng kể không bạn Khoa. =D>

boeing

Thanks bạn nhiều, mình cứ vào cái topic được stick Chú ý nên không thấy link mới.
Sao bạn không update vào cái topic cũ luôn cho nó tiện ,)

mykolor

Thanks bạn nhiều, mình cứ vào cái topic được stick Chú ý nên không thấy link mới.
Sao bạn không update vào cái topic cũ luôn cho nó tiện ,)

Vì là bản này Build mới hơn nên tạo 1 topic riêng là đúng rồi. Còn Stick topic hay không thì phải nhờ đến mod của diễn đàn, bạn Khoa Ha không tự Stick topic được như Sonblack đâu :-??

tuananhg

Bản V02 anh Khoa Ha có thể thay đổi hình nền lúc khởi động bằng hình nền giọt nước O2 .Em vẫn thích hình nền của O2 hơn