• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

mykolor

Bản V02 anh Khoa Ha có thể thay đổi hình nền lúc khởi động bằng hình nền giọt nước O2 .Em vẫn thích hình nền của O2 hơn
Yêu cầu này mình cũng thấy hợp lý, chở về cội nguồn mà lị. Dưới đây là hình có sẵn đã chỉnh sửa để thay thế. chính xác 230,454 bytes

Download tập tin đính kèm mới chính xac size 230,454 bytes

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Yêu cầu này mình cũng thấy hợp lý, chở về cội nguồn mà lị. Dưới đây là hình có sẵn đã chỉnh sửa để thay thế. chính xác 230,454 bytes

Download tập tin đính kèm mới chính xac size 230,454 bytes

Ok mình sẽ sửa thành hình giọt nước. Mình có ảnh này rồi

Tomsk_hp

anh KHoa_Ha oi, trong phiên bản mới, anh add thêm cái WKtask vô trong ROM được không anh. EM thấy có cái đó rất tiện khi xài PPC. Nếu được thì anh gắng nha, cái này em nghĩ vì tất cả mọi người chứ không riêng em, nên đừng kêu em đòi hỏi cao nha hì hì.

Khoa_ha

anh KHoa_Ha oi, trong phiên bản mới, anh add thêm cái WKtask vô trong ROM được không anh. EM thấy có cái đó rất tiện khi xài PPC. Nếu được thì anh gắng nha, cái này em nghĩ vì tất cả mọi người chứ không riêng em, nên đừng kêu em đòi hỏi cao nha hì hì.

Add thì dễ thôi nhưng mình thấy cái quickmenu có đủ tính năng đó rồi. cần tắt chương trình thì bấm nhẹ vào start thì QM sẽ hiện ra những chương trình đang chạy và có thể chọn để tắt. Thêm nữa QM rấn gọn kô bầy các chương trình ra taskbar. Bạn cứ xài quen QM sẽ thấy nó tiện hơn nhiều

pavitar

Chín người mười ý. Theo mình nên giữ nguyên zin các icon status như vậy tốt hơn. Giao diện người dùng các bạn có thể tìm tòi tự thay thế cho riêng mình. Bạn Khoa Ha không thể đáp ứng hết sở thích của từng người được.

plz reply in english ,i only understand english
thanks

MrNguyen239

cái quickmenu đó bị dính cái hình wallpaper zô là lúc thấy chữ lúc không luôn , à mà bản này hình như hao pin , mạng mobifone hay bị mất sóng lắm , có ai bị như tui thì la lên cho Khoa Hà biết nha

Tomsk_hp

cái quickmenu đó bị dính cái hình wallpaper zô là lúc thấy chữ lúc không luôn , à mà bản này hình như hao pin , mạng mobifone hay bị mất sóng lắm , có ai bị như tui thì la lên cho Khoa Hà biết nha

Cái này thì không vấn đề gì đâu bạn. Mặc định của nó là kèm theo wallpaper, nhưng nếu bạn không thích thì vô setting của nó, chọn ảnh kèm theo khác, hoặc không để ảnh, sẽ chì còn chữ đen-nền trắng thôi. Dùng cùng với WM 6.5 cũng rất tiện.Muốn dùng nó thì nhấn vô cửa sổ start, muốn dùng start của 6.5 thì nhấn vô chữ start hoặc thanh taskbar. Bạn tự vọc tiếp nha, có thể sẽ chọn được cách dùng tốt nhất cho mình. Chúc vui!!!:p

pavitar

error in rom
whn i tried to disable the phone skin and enabled the default dialer pad skin ,the keypad becomes white no buttons visible i have done hard reset but no results plz help

anybody noe something about this problem plz reply soon in english

doithay1515

anh Khoa Ha đi đâu rồi

anh Khoa Ha hẹn 11h mà giờ này không có bản V02

Last edited by a moderator:

minhthi

Xin lỗi hôm nay phải đưa vợ đi có việc giờ mới về đến nơi đang cố gắng ngồi hoàn thành nốt bản V02 đây.

hi.đúng rồi.vợ con là quan trọng.chúc bác và gia đình sức khỏe,hạnh phúc nhé
ah bác Khoa hà thử bản radio này xem sao.nó good hơn bản RS00013 dành cho ATOM EXEC đang dùng đó bác.(cái này là bản official của thằng HP 68xx)
http://www.mediafire.com/?xhyddgxxdxd
tham khảo thêm
http://soft4vn.net/forum/showthread.php?t=5584&page=2

Khoa_ha

hi.đúng rồi.vợ con là quan trọng.chúc bác và gia đình sức khỏe,hạnh phúc nhé
ah bác Khoa hà thử bản radio này xem sao.nó good hơn bản RS00013 dành cho ATOM EXEC đang dùng đó bác.(cái này là bản official của thằng HP 68xx)
http://www.mediafire.com/?xhyddgxxdxd
tham khảo thêm
http://soft4vn.net/forum/showthread.php?t=5584&page=2

Cám ơn bạn mình sẽ tham khảo
Hẹn anh em vào tối ngày mai mình sẽ đưa bản V02 lên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Cám ơn bạn mình sẽ tham khảo
Hẹn anh em vào tối ngày mai mình sẽ đưa bản V02 lên nhé!

Mình vừa dùng Hex Editor để so sánh rồi thực chất ra cái này vẫn là RS00013 mà!

tuananhg

Mình vừa dùng Hex Editor để so sánh rồi thực chất ra cái này vẫn là RS00013 mà!

đêm nay có thể có Rom mới không anh Khoa Ha. Em đang rất nóng lòng chờ từ sáng đến giờ

Khoa_ha

đêm nay có thể có Rom mới không anh Khoa Ha. Em đang rất nóng lòng chờ từ sáng đến giờ
Tối mai thôi vì bây giờ đang bận cho em Atom Exec tý. Em Atom đang có chút vấn đề chưa giải quyết xong mà

Tomsk_hp

anh KHoa_Ha ơi. Anh check lại cái profile dùng bluetooth GPS và tai nghe trong phiên bản V02 nha. Hai bản trước em thử mà không chạy được. Nhận và gửi data thì ok lắm, nhưng không hiểu sao hai vụ còn lại thì không được. Chỉnh được luôn vụ cài xong thì hiển thị luôn Icon trong start cho đỡ phải restart lại anh ạ.Chúc anh sức khỏe và cảm ơn anh nhiều nhiều. Rất mong chờ Rom mới của anh. hì hì

Caohieu88

Có con Atom chờ mãi mới có Rom để nghịch, mình có một đề nghị nhỏ với VIP Khoa_ha là trên tiêu đề Rom nên ghi ngày tháng phát hành, nếu có bản chỉnh sửa hay update ver mới thì cũng nên sửa để anh em tiện theo dõi - nhiều khi vội cũng có người nhầm.... Nếu không có quyền sửa thì bạn có thể PM cho Mod phụ trách khu vực! Chúc TMod tháng tới thành công!!!

dongphat1982

hic có ai bị như mình ko? Sau khi up Rom lên chuông tới đổ nhưng NC ko ai nghe, nghe nhạc câm nín luôn trong khi nhạc vẫn chạy chẵng lẽ máy mình có vần đề về loa