• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận Active Windows Lives Services cho anh em HD2

Status
Không mở trả lời sau này.
luôn ủng hộ bác Tom và vẫn chờ cảm giác được Down bằng lWindown Live mặc dù làm được trên PC ngon lành

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

đã xong bước này lại gặp ngay vấn đề khác là Set up account sau khi accept xong thì nhận được thông báo là can't set up you account,you've reached the maximum number of accouts allowed for a WP.contact a support peón or your sevrvice provider to help you

you've reached the maximum number of accounts allowed for windows phone.contact a support person or your service provider to help you
em gặp vấn đề này bác Tom giải quyết cho em với,chết em thật 3 ngày rồi mà em vẫn chưa được dùng bực quá

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Lỗi của 2 bạn có lẽ là chưa chạy unlock hoặc chưa chạy Connection Setup và Tom WP7 Market Unlocker

Không bạn ạ! Mình làm theo hướng dẫn cẩn thận: Unlock bằng ChervonWP7.20 => Active key => chạy WP7 Market Unlocker => connection Setup

Kết quả vẫn bị "...check back in a little while" ???

gaubong04

Chào bác Tom, rat cảm ơn bác vì những chỉ dẫn chi tiết, mình đã thành công khi lên WP7
nhung nó chỉ cho cài dặt có 10 ứng dụng thôi.
Mình muốn co 1 key để thử hết úng dụng của WP7
Mình sẽ nhắn tin luôn nhé,
Mong là có key ngay để đêm nay mình chiến đấu.

Tks bác nhé

Tom_codon

Super V.I.P
Chào bác Tom, rat cảm ơn bác vì những chỉ dẫn chi tiết, mình đã thành công khi lên WP7
nhung nó chỉ cho cài dặt có 10 ứng dụng thôi.
Mình muốn co 1 key để thử hết úng dụng của WP7
Mình sẽ nhắn tin luôn nhé,
Mong là có key ngay để đêm nay mình chiến đấu.

Tks bác nhé

Vì bạn unlock bằng chervon phiên bản cũ đó , phiển bản 2.0 mình đăng tải link ở bài 1 đã cho phép cài đặt không giới hạn bao nhiêu phần mềm :)

kofolacz

Xin từ hôm qua mà hôm nay nó mới gọi lại và cho key đó.Chắc mình gặp phải thằng khó ,nó hỏi họ tên,số đt,hòm thư và tên đt.Mà hôm nay no còn hỏi code product nữa chứ,cũng may hôm trước đọc đc bài của bác nào đó nói về việc xin code nên tôi cũng có sự chuẩn bị trước và trả lời nó rằng đang dùng đt này nói chuyên với nó kô thể xem đc ,cũng may nó tin chứ nó bảo tắt máy coi số code cho nó thì chắc chạy mất dạng luôn :))
Thằng này ngu thiệt ! :) .Thực ra thì tiền đt còn mắc hơn tiền mua key của bác Tôm ,nhưng vì tôi ở nước ngoài thấy phiền hà quá và muốn thử cảm giác lừa đc ng khác ..thích thiệt :) .Bác nào ở séc muốn lừa thì gọi số 841 300 300. rồi bấm số 2 - bấm tiếp 2 nữa sau đó xin code...Nhưng tốt nhất mua của bác Tom nhanh và an toàn hơn đó.
Chưa vui đc bao lâu bây giờ khóc nè :(( đã làm theo hướng dẫn của bác Tom nhung vẫn kô được,khi vô market thì vẫn kô thể instal soft được ..Giống như bác MRDUCBAO và NGYENTIENTHANH_213 vậy đó.
Nhưng thấy cũng lạ vì sau khi nhập key LIVE Mail đã activ chỉ market là kô đc thôi...:|
Bác Tom ơi giúp chúng tôi vụ này với !!!!

thật sự là vẫn không down từ Maket về được.cay mũi thật

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

từ hqua tới giờ làm đủ cách rồi 2 bác kofolacz,MRDUCBAO có bị dừng lại ở confirm purchase ko?em chỉ vào được đến đó là ko làm được j nữa

Chỉnh sửa cuối:

thangld69

Mình đã active được bằng phương thức này rồi, rất nhanh, chỉ trong vòng một buổi chiều. Rất cảm ơn TomCodon.

kofolacz

active được rồi nè :) .nhưng kô phải là cách bác Tom chỉ .Cách này cũng đơn giản thôi ,làm cái được liền. Bác nào cũng bị giống như tôi thì làm theo nhé !
Sau khi làm như bác Tom nói kô đc ,tôi reset lại máy ( setting --about --reset my drive )
1. reset lại máy
2. unlock bằng ChervonWP72 ( như bác Tom đã hướng dẫn ở trên)
3.Tải về PC Tom XAP Installer và cho chạy trên PC bằng quyền Admin
4.Tải về TouchExplorer và cài đặt vào diện thoại bằng Tom Xap Instaler( trong gói phần mềm của bác tom đưa lên có đó)
5.Tải về "XBMODDeployer.xap" và cài đặt vào điện thoại bằng Tom Xap
instaler (cái này dùng để chỉnh regist trong điện thoại)
http://www.mediafire.com/?s3ms11qrfj0c16l
6.Dùng Touch Explorer vào địa chỉ /My Documents/My Ringtones/" copy cái File CustClear.provxml xuất hiện trong đó (trước khi chưa cài XBMODDeployer.xap thì kô có) và passte vào "/Windows/"
7. Tải về "Connestion_Setup.xab" và cài vào điện thoại
8. Chạy "Connestion_Setup.xab" và bấm xác nhận.
9. Chạy Market -đăng nhập ID Live và điền KEY ACTVA vô
10.Nhập ngày tháng năm sinh ( đừng có để ngày mặc định ở đó nhé)
Và bước cuối cùng là kéo thoai mái ,cài thoải mái ... :)

lâu nhẩt nửa tiếng là activa xong chứ kô đến cả buổi chiều như bác gì đó vừa nói đâu.

tranlongsgd

Hi Tom.

Đã thành công, Cám ơn bạn TOM nhiều, dù làm mất 5h, bao gồm nâng cấp window vitsa lên Sp2 (hết 1h), cài sd7 lâu hết 1h, làm ngược làm xuôi giờ không biết trình tự như thế nào luôn :D.

oriomar

luôn ủng hộ bác Tom và vẫn chờ cảm giác được Down bằng lWindown Live mặc dù làm được trên PC ngon lành

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

đã xong bước này lại gặp ngay vấn đề khác là Set up account sau khi accept xong thì nhận được thông báo là can't set up you account,you've reached the maximum number of accouts allowed for a WP.contact a support peón or your sevrvice provider to help you

you've reached the maximum number of accounts allowed for windows phone.contact a support person or your service provider to help you
em gặp vấn đề này bác Tom giải quyết cho em với,chết em thật 3 ngày rồi mà em vẫn chưa được dùng bực quá
Tại chương trình Zune trên máy tính. Bác đăng nhập bằng email mà bắc đăng kí trên phone. Đảm bảo sẽ được ngày. Vì em cũng bị như vậy, rồi tìm hiểu trên mạng mới biết .
Chúc các bác năm mới thật vui!

hangdocpro2

Đã active và vào market cài đặt bình thường,nhưng chỉ dùng được phần bộ nhớ của máy(rất ít).Máy không hiểu thẻ nhớ(thẻ 8g class2,và 1 thẻ 8g class4 đều không được).Đã format các kiểu,đau đầu rồi đây,dùng thì vẫn bt nhưng không cài soft nhiều được(bộ nhớ cực ít)

shogunr125

Đã active và vào market cài đặt bình thường,nhưng chỉ dùng được phần bộ nhớ của máy(rất ít).Máy không hiểu thẻ nhớ(thẻ 8g class2,và 1 thẻ 8g class4 đều không được).Đã format các kiểu,đau đầu rồi đây,dùng thì vẫn bt nhưng không cài soft nhiều được(bộ nhớ cực ít)

hihi... ông anh qua đây tham khảo nè: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ặt-WP7-và-Android-song-song-chỉ-cần-1-thẻ-nhớ
vừa tăng được bộ nhớ WP7 vừa có thể chạy dual AD và WP7 luôn. Chúc ông anh thành công nhé! E đánh vật cả ngày hôm nay mới xong đấy... :D

ATOM

có lẽ bạn up wp7 song mới cắm card vào, nên wp7
ko nhận được card.

hangdocpro2

sau khi up phải vào setting / about / reset phone 1 cái mới nhận thẻ (chú ý thẻ sẽ bị format hết)

máy nó nhận cái thẻ 8g đểu,còn cái class4 không nhận,reset các kiểu rồi,chuyển qua wm 6.5 thì ok,thế mới đâu đầu,bỏ cái thẻ c4 vào là nó boot cả ngày luôn

Status
Không mở trả lời sau này.