• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

JuRay-Duan

ý bạn là không xóa được fonts cũ trong máy àh hay là cài fonts của DQS nhưng không có gì chuyển biến, bạn phải nói rõ chứ
nếu không xóa được fonts cũ trong máy thì bạn phải dùng phần mêm xóa fonts mà xóa chứ các fonts *gdr không xóa thủ công bằng XPlore được đâu bạn àh
Kô phải font *.gdr nào cũng vậy, mình vẫn thường dùng X-ploer để xóa các loại font mà chưa gặp font nào kô xóa đc (OS 8). :)

daoquangsu

pác ơi em remove font để cài font khác nhưng không đc em đang test trên N70 music.có khi nào là tại em cài cả 2 font N70 và time ko pác?:-?
Posted via Mobile Device
Đúng vậy bạn à.Bạn hãy xóa hết font cũ đi rồi cài,bạn muốn kết hợp cùng font khác thì phải có chút kinh nghiệm,muốn test font thì cứ cài lên thẻ ấy kẻo lỗi lại phải 4mat máy.Bạn thấy chỗ nào chưa vừa ý muốn thay đổi cứ nêu ra nếu trong khả năng cho phép, mình sẽ giúp và mình cũng thêm chút kinh nghiệm cho bản thân

ngocthanhdhgtvt

Kô phải font *.gdr nào cũng vậy, mình vẫn thường dùng X-ploer để xóa các loại font mà chưa gặp font nào kô xóa đc (OS 8). :)
OS8 mạnh thế:O
còn mình chuyên dùng pm remove fonts thôi. xplore chưa bao giờ xóa được fonts gdr (OS7)
OS7 # OS8>:)

DreamLand

ý bạn là không xóa được fonts cũ trong máy àh hay là cài fonts của DQS nhưng không có gì chuyển biến, bạn phải nói rõ chứ
nếu không xóa được fonts cũ trong máy thì bạn phải dùng phần mêm xóa fonts mà xóa chứ các fonts *gdr không xóa thủ công bằng XPlore được đâu bạn àh
Posted via Mobile Device
không phải anh à xóa bất cứ font nào đều có thể xài Xploré hay đơn giản hơn đó cũng là cách test font nhanh chóng và hiệu quả(rename thư mục Fonts rồi cài font khác nếu chưa mún xóa font cũ).em thường làm vậy nì :)

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
không phải anh à xóa bất cứ font nào đều có thể xài Xploré hay đơn giản hơn đó cũng là cách test font nhanh chóng và hiệu quả(rename thư mục Fonts rồi cài font khác nếu chưa mún xóa font cũ).em thường làm vậy nì :)
Bạn dùng N70(os8) mà :) ngocthanh nói là nói OS7 bạn đã test trên Os7 chưa? nếu chưa thì đừng nói kẻo ngocthanh phán cho bây giờ >:)

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
khi nay anh test cả trăm fonts gdr thư pháp do anh tạo ra nhưng không có tiếng việt và xóa đi test lại fonts khác nhưng phải dùng tới phần mềm xóa fonts nhé

cách của em thành công 100%trên thẻ nhớ nhưng chỉ được 1/1000 trên máy thôi:))
anh đã bảo là OS7 khác OS8 mà lạiX-(

daoquangsu

khi nay anh test cả trăm fonts gdr thư pháp do anh tạo ra nhưng không có tiếng việt và xóa đi test lại fonts khác nhưng phải dùng tới phần mềm xóa fonts nhé
cách của em thành công 100%trên thẻ nhớ nhưng chỉ được 1/1000 trên máy thôi:))
anh đã bảo là OS7 khác OS8 mà lạiX-(
Posted via Mobile Device
Đối với os7 bạn không thể rename để xóa thư mục font nếu thư mục ấy do phần mềm tạo ra,muốn xóa được thì đó phải là thư mục fonts do bạn tạo ra rồi paste vào.Đối với fontroute mình có thể làm cho bạn không thể rename để xóa thư mục font ở cả os7,8 hay 8.1.Lúc này chỉ còn cách xóa fontroute.ini đi rồi restart sau đó vào xóa bình thường.Với Zfontremover có thể xóa toàn bộ thư mục font chứ không như fontremover cũ chỉ xóa được font .gdr

DreamLand

Posted via Mobile Device
Đối với os7 bạn không thể rename để xóa thư mục font nếu thư mục ấy do phần mềm tạo ra,muốn xóa được thì đó phải là thư mục fonts do bạn tạo ra rồi paste vào.Đối với fontroute mình có thể làm cho bạn không thể rename để xóa thư mục font ở cả os7,8 hay 8.1.Lúc này chỉ còn cách xóa fontroute.ini đi rồi restart sau đó vào xóa bình thường.Với Zfontremover có thể xóa toàn bộ thư mục font chứ không như fontremover cũ chỉ xóa được font .gdr
Posted via Mobile Device
;) các anh nói vậy em pótay rồi hihi giờ em mới sáng mắt ra :)

daoquangsu

Posted via Mobile Device
;) các anh nói vậy em pótay rồi hihi giờ em mới sáng mắt ra :)
Posted via Mobile Device
Bạn Dreamland trở lại trang 23 down font mình tạo theo ý tưởng font của bạn nha, mình vừa sửa lại lỗi trong winfile và tử vi anhtamhcm rồi đó

DreamLand

Posted via Mobile Device
Bạn Dreamland trở lại trang 23 down font mình tạo theo ý tưởng font của bạn nha, mình vừa sửa lại lỗi trong winfile và tử vi anhtamhcm rồi đó
Posted via Mobile Device
cảm ơn anh nhìu nha! :) em sẽ test ngay ạ. hì hì em còn mún ở TMADict nữa cơ, vì em dùng cái verdref.ttf không có tác dụng hick :))

DreamLand

Posted via Mobile Device
Mình tạo ra nó theo ý bạn bạn test rồi cho ý kiến nha.Có gì anh em chia sẻ thêm
Nokia_sans_boldPhát hiện lỗi trong winfile và tử vi anhtamhcm các bạn edit lại fontroute.ini như sau
[Global]
Enable=1
NativeFont=0
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans S60 Regular@11
LatinBold13=Nokia Sans S60 Regular@13:B
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@15:B
LatinBold19=Nokia Sans S60 Regular@15:B
LatinPlain12=Nokia Sans S60 Regular@11
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans S60 Regular@11:B
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans S60 Regular@15:B
Posted via Mobile DeviceRất đẹp và khắc phục được lỗi Winfile còn tử vi em không xài nên hok bít nữa.Em đã làm theo hướng dẫn của anh và rất ngạc nhiên khi anh thay tất cả cấu trúc trong *.ini mà không sao(những ngày đầu em sửa lung tung phải format đt :) )về sau có những hướng dẫn của anh nên không dám làm ẩu!con người luôn có lòng tham vô đáy (ý em là được voi đòi tiên) mỗi người lại có môt sở thích riêng nữa chứ,giả như em vậy em thích cái nokia regular.ttf nhưng không thích cái arialbd.ttf nên đành phải thay nó bằng cái khác.Không hỉu em có ép quá mức cái đt của mình không nữa vì chưa bao giờ hài lòng một bột fonts nhất định ca.Làm sao để đáp ứng mọi yêu cầu của chủ nhân nó vừa chine, vừa symbold, vừa tiết kiệm bộ nhớ ít ỏi nữa chứ.tham lam quá phải không a e, ae đừng cười nha hìhì.:)

JuRay-Duan

Font thư pháp đẹp Hix hic !!!

Mình chỉnh sửa bộ font thư pháp (toàn bộ là thư pháp) của N70 thấy hiển thị cũng đc đc. Nhưng... gặp 1 lỗi, kô biết fix thế nào nữa :-/ (đang nhờ anh daoquangsu giúp) nếu mà lỗi này kô fix đc thì bộ font... coi như vứt đi :(
Vài hình ảnh các bạn xem qua :(

P/s: Hiển thị TV & China vẫn tốt nhé, (quên chụp ảnh mất rùi) :p

Đang chờ tin vui của anh doaquangsu nàk (đã pm qua tin nhắn rùi) :(

Chỉnh sửa cuối:

nghanh_pc

Mình chỉnh sửa bộ font thư pháp (toàn bộ là thư pháp) của N70 thấy hiển thị cũng đc đc. Nhưng... gặp 1 lỗi, kô biết fix thế nào nữa :-/ (đang nhờ anh daoquangsu giúp) nếu mà lỗi này kô fix đc thì bộ font... coi như vứt đi :(

Đang chờ tin vui của anh doaquangsu nàk :(
Posted via Mobile Deviceminh thấy nét rất đẹp bn up nen đi

daoquangsu

Đang chờ tin vui của anh doaquangsu nàk (đã pm qua tin nhắn rùi) :(
Posted via Mobile Device
Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72
link: www.4shared.com/file/128352543/ad879e49/Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu.html

thanhtu8888

Posted via Mobile Device
Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72

bản của daoquangsu post đẹp thiệt nhưng hay bị mất đuôi quá còn một điều nữa là nó không được nét cho lắm (mờ) bạn có thể fit những lỗi đó được không ;;)

luanbkdn88

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Bo font nay em da test tren N70,rat dep nhug neu chu trong phan tin nhan ma to hon 1 chut thi hoan hao hon.Xin loi vi em on =dt

nghanh_pc

bác Sự ah nhin chung là 0k oy. Nhưng khi duyet wap thì nên đề chữ thừong thì dề nhin hơn. Dấu hỏi bị lệch 1chút. Bác fix lai nha. Ah mà bác fix symbol cùa bộ Times fo N70N72 đi em thích font UVN Bay Buom ay wá ma bị lỗi bun thẫt

JuRay-Duan

Font thư pháp đẹp, đa ngôn ngữ

Posted via Mobile Device

Anh daoquangsu up link = mobile nên link kô sáng, nhờ mình up file đính kèm cho mọi người dễ down nàk ! :)

Bỏ .7z đi rùi cài nhé.!

luanbkdn88

Em remove toan bo font cu xong roi cai font nay vao thi 2 cai tu dien Mdict va TMAdict deu ko hien thi tieng Viet duoc nua.Mong moi nguoi giup do em giai quyet van de nay.Em dug N70.Xin loi vi em on =dt nen ko go tieng viet duoc

DreamLand

Em remove toan bo font cu xong roi cai font nay vao thi 2 cai tu dien Mdict va TMAdict deu ko hien thi tieng Viet duoc nua.Mong moi nguoi giup do em giai quyet van de nay.Em dug N70.Xin loi vi em on =dt nen ko go tieng viet duoc
mình không rõ bạn xài font trên là font nào,là nokiasansbold thì nếu mún hiển thị tiếng việt ở TMAdict và MDict thì trong font đó đã có 2 file rùi mà:arialbd.ttf và verdref.ttf,chỉ là không hiển thị được kí tự đặc biệt trong từ điển

Chỉnh sửa cuối: