• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG ĐỒ CHƠI NÓNG NHẤT TRONG NĂM 2007

Status
Không mở trả lời sau này.

war

tham gia với nào:

Ảnh 1:

Ảnh 2:

Ảnh 3:

Ảnh 4: Quảng trường Thiên An Môn

Ảnh 5: Tử Cấm Thành

Ảnh 5: Tháp 9 tầng

XiaoGui

Vụ này dành cho dân nhà giàu !hihi

Posted via Mobile Device

Vậy thì chúng ta làm khán giả ngồi cổ vũ anh em. Cố lên anh em. Em không có tiền,em không có máy. Em chỉ có cái tinh thần để tham gia cùng anh em thôi

Vietvnn

Super V.I.P
Tổ chức mấy cuộc thì này hay đấy, Mod box8 miss Phương Anh đi đâu rồi nhỉ :-? , đứng ra làm trưởng ban tổ chức đi e

lamnt0702

Em thấy nên cho cả các máy khác chụp cùng với :D Như thế ko gian tham dự sẽ ko chỉ bó hẹp trong khuôn khổ anh em PPC mà điển hình ở đây là Touch HD vì con này còn đắt đỏ nên trên PV chưa chắc đã có nhiều a e dùng nên cũng khó tham gia đông vui được :D Hơn nữa tất cả a e ở đây đều có thể nói là chung 1 mái nhà PV,cùng tham gia giao lưu và chia sẻ,như vậy sẽ đông vu và sung hơn nhiều các bác ạ ;) Còn tất nhiên chụp băng các mày khác cũng sẻ đều resize về 640x480 và vẫn tuân theo các quy định mà BTC đề ra!Và theo em mỗi thí sinh dự thi sẽ chỉ được post 3 tấm ảnh đẹp nhất của mình,khi post sẽ phait chú thích như sau

1.Hệ máy :
2.Chế độ chụp :
3.Đôi lời giới thiệu về tác phẩm:

vv...vv

Qua đó anh em có thể trao đổi các bí quyết chụp ảnh trên mobile và cùng chia sẻ cho nhau,từ đó chúng ta có thể biết được cách chụp ảnh trên mobile sao cho đẹp nhất :D

Ý kiến của em là vậy :D Nếu được em xin đóng góp 5000PDV để góp vào làm giải thưởng cho cuộc thi thêm sôi nổi :D Quả đáng tội em cũng thích chụp ảnh lắm :)) Tiện thể post 1 tấm hình em chụp bằng Innov8 để mọi người xem cho vui :D Hình ảnh này chắc quá quen thuộc với anh CongVoi và anh p520555 :p

Chỉnh sửa cuối:

war

Em thấy nên cho cả các máy khác chụp cùng với :D Như thế ko gian tham dự sẽ ko chỉ bó hẹp trong khuôn khổ anh em PPC mà điển hình ở đây là Touch HD vì con này còn đắt đỏ nên trên PV chưa chắc đã có nhiều a e dùng nên cũng khó tham gia đông vui được :D Hơn nữa tất cả a e ở đây đều có thể nói là chung 1 mái nhà PV,cùng tham gia giao lưu và chia sẻ,như vậy sẽ đông vu và sung hơn nhiều các bác ạ ;) Còn tất nhiên chụp băng các mày khác cũng sẻ đều resize về 640x480 và vẫn tuân theo các quy định mà BTC đề ra!Và theo em mỗi thí sinh dự thi sẽ chỉ được post 3 tấm ảnh đẹp nhất của mình,khi post sẽ phait chú thích như sau

1.Hệ máy :
2.Chế độ chụp :
3.Đôi lời giới thiệu về tác phẩm:

vv...vv

Qua đó anh em có thể trao đổi các bí quyết chụp ảnh trên mobile và cùng chia sẻ cho nhau,từ đó chúng ta có thể biết được cách chụp ảnh trên mobile sao cho đẹp nhất :D

Ý kiến của em là vậy :D Nếu được em xin đóng góp 5000PDV để góp vào làm giải thưởng cho cuộc thi thêm sôi nổi :D Quả đáng tội em cũng thích chụp ảnh lắm :))

Bạn có Samsung Innov8 có Cam 8.0 Pxs chụp là đẹp hơn camera 5.0 cua HD rồi, nếu các máy tham gia thì sẽ khó cho ban tổ chức nữa, với lại thi chung 1 dòng máy sẽ biết được điểm mạnh, yếu của nó. Còn diễn tả ảnh thì phải nhờ nhà văn thôi, mình chịu.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Trước kia topic này nằm bên box Touch-HD nay di chuyển qua đây rồi thì có thể cho tất cả các máy tham gia đều được hết =D>=D>=D>

lamnt0702

Bạn có Samsung Innov8 có Cam 8.0 Pxs chụp là đẹp hơn camera 5.0 cua HD rồi, nếu các máy tham gia thì sẽ khó cho ban tổ chức nữa, với lại thi chung 1 dòng máy sẽ biết được điểm mạnh, yếu của nó. Còn diễn tả ảnh thì phải nhờ nhà văn thôi, mình chịu.

Tại mình nghĩ độ phân giải chưa phải là yếu tố quyết định để làm nên 1 bức ảnh đẹp,nó còn tùy thuộc vào cách tinh chỉnh và kỹ thuật khi chụp nữa,hơn nữa 8.0 với 5.0 nó khác nhau chủ yếu là bức 8.0 khi zoom lên nhiều lần đỡ bị vỡ hình hơn 5.0 khi zoom lên nhiều lần thôi,với lại khi đều Resize vê 640x480 thì mình nghĩ khoảng cách về độ phân giải sẽ ko chênh lệch quá nhiều đâu bạn ạ =D>

Còn vê giới thiệu thì có thế nào nói thế đấy thôi :D Toàn con trai với nhau ý mà,đơn giản cũng được đâu cần văn hoa làm chi :p

Chỉnh sửa cuối:

war

ui, thế mình phải học cấp tốc 1 lớp chụp ảnh mới được, con HD chụp ảnh thiếu sáng rất chậm, lấy nét mãi mới được.

lamnt0702

ui, thế mình phải học cấp tốc 1 lớp chụp ảnh mới được, con HD chụp ảnh thiếu sáng rất chậm, lấy nét mãi mới được.

Mình thấy bức ảnh bạn chụp ở chế độ Macro bên kia khá đẹp đấy chứ :D Mình cũng thích chụp ở chế độ này :D Đang mày mò tập chụp đây :))

demax

Đang ở box HD tự dưng chuyển ra đây. Không hiểu các Mod nghĩ gì nữa. Cực kỳ thất vọng. Chán!

Mod nào chủ trì vụ này tiếp thì PM mình chuyển khoản 10.000 PDV nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Đang ở box HD tự dưng chuyển ra đây. Không hiểu các Mod nghĩ gì nữa. Cực kỳ thất vọng. Chán!

Bạn nghĩ topic chủ đề vui chơi giải trí có nên nằm trong box Kỹ Thuật không bạn ?!

PhuongAnh

Thế theo bạn nghĩ thì box 8 này để làm gì mà bạn nói vậy.Bạn tạo topic nhầm chỗ SM TLG đã giúp bạn chuyển vào đây chứ không xóa topic của bạn đi rồi.Bạn không cảm ơn được 1 câu mà lại còn...:(

Bạn tự tạo ra cuộc thi này thì tự bạn chủ trì nhé.Nếu bạn không làm nổi thì có thể nhờ người khác làm thay thế bạn.Chứ đừng có kiểu dỗi hờn xong mang "con bỏ chợ" thế này.Quá trẻ con.

Thrall

Thế theo bạn nghĩ thì box 8 này để làm gì mà bạn nói vậy.Bạn tạo topic nhầm chỗ SM TLG đã giúp bạn chuyển vào đây chứ không xóa topic của bạn đi rồi.Bạn không cảm ơn được 1 câu mà lại còn...:(

Bạn tự tạo ra cuộc thi này thì tự bạn chủ trì nhé.Nếu bạn không làm nổi thì có thể nhờ người khác làm thay thế bạn.Chứ đừng có kiểu dỗi hờn xong mang "con bỏ chợ" thế này.Quá trẻ con.

Ko phải đâu PhuongAnh à, cái này Demax phát động cuộc thi cho anh em dùng Black Stone, mình cũng đang định post chùm ảnh mình đây thì bị ai đó move từ box Black Stone ra đây nên ko post nữa. Demax buồn là đúng rùi:(

lamnt0702

Mình thì nghĩ có gì đâu mà buồn!Tất cả là vui vẻ,giao lưu là chính,chứ ăn thua với công trạng gì đâu mà phải buồn,thế để trong box Black Stone với để ở đây thì có gì khác nhau?Chẳng lẽ nó nằm ở box Black Stone thì bạn mới post bài vào còn nằm ở đây thì ko post nữa à?Nếu cuộc thi này là để dành cho a e dùng Black Stone tham dự và ko muốn ai tham gia nữa thì ok,nói thẳng 1 câu đi,đơn giản thôi mà,có gì đâu mà phải làm như thế?mình nói vậy là vì khi mình xin bạn demax cho phép mọi người cùng tham gia với,ko bó hẹp ở phạm vi a e dùng Black Stone thì ko thấy demax ý kiến gì mà demax còn click thanks cho bài post đó của mình nên mình nghĩ demax đã ok rồi,a e giao lưu vui vẻ là chính!Nhưng nào ngờ.. :))

demax

Bạn nghĩ topic chủ đề vui chơi giải trí có nên nằm trong box Kỹ Thuật không bạn ?!

Mình thường hay vào box HTC BlackStone, mà Camera mobile thì nhiều loại khác nhau, riêng HTC Blackstone là 5Mp nên mình muốn tạo ra cái topic này trong đó để anh em dùng HTC BlackStone có điều kiện giao lưu và học hỏi kỹ thuật chụp với nhau. Mình cũng không muốn nhiều dòng máy tham gia sẽ khó so sánh chất lượng chụp nên để trong đấy chỉ để riêng cho cho anh em box HTC Blackstone và cũng dễ mọi người dễ theo dõi cập nhật hơn. Thế mới là Box chứ không thì mình đã post ở ngoài này rồi.

Mình nghĩ là không sai tý nào khi để topic này trong box HTC blackstone bạn ạ. Trong đó cũng nói rõ là khu vực dành riêng cho Tuoch HD bạn nhé.

Mod PhuongAnh nên xem xét kỹ vấn đề trước khi nói nhé.

Bạn hơi quá lời rồi đấy.

Có vẽ các Mod ở VN forum nói chung Mod nào cũng có vẻ quan liêu quá nhỉ. Các Mod thích xóa là xóa, thích move là move không cần 1 lời giải thích nhỉ.

demax

Mình thì nghĩ có gì đâu mà buồn!Tất cả là vui vẻ,giao lưu là chính,chứ ăn thua với công trạng gì đâu mà phải buồn,thế để trong box Black Stone với để ở đây thì có gì khác nhau?Chẳng lẽ nó nằm ở box Black Stone thì bạn mới post bài vào còn nằm ở đây thì ko post nữa à?Nếu cuộc thi này là để dành cho a e dùng Black Stone tham dự và ko muốn ai tham gia nữa thì ok,nói thẳng 1 câu đi,đơn giản thôi mà,có gì đâu mà phải làm như thế?mình nói vậy là vì khi mình xin bạn demax cho phép mọi người cùng tham gia với,ko bó hẹp ở phạm vi a e dùng Black Stone thì ko thấy demax ý kiến gì mà demax còn click thanks cho bài post đó của mình nên mình nghĩ demax đã ok rồi,a e giao lưu vui vẻ là chính!Nhưng nào ngờ.. :))

Tất nhiên cũng vui là chính rồi. Nói thật mình chỉ thường vào Box Tuoch HD và các box của phần mềm WinMo là chính chứ hầu như mình ít khi hoặc không bao giờ vào mấy box khác. Cái đấy cũng là điều dễ hiểu vi ai quan tâm đến cái gì thì vào box đó. Lúc đầu thấy bị chuyển ra đây thấy cũng ko sao, càng đông người tham gia thì càng vui, nhưng mỗi lần vào Box HD rồi lại phải quay ra cái box này thấy nó thế nào ấy.

Ở đây không nói đến vấn đề chia sẻ và được thua. Lập topic chụp ảnh ngoài box 8 này chắc chắn sẽ đông vui là cái chắc rồi, nếu nhiều người tham gia thì topic đông vui, người lập topic vui nhiều hơn chứ. Thế tại sao mình lại phải để trong một cái box nhỏ để một số ít anh em trong box tham gia với nhau?

Nếu có thể thì mình vẫn muốn Box Touch HD có một Topic riêng chụp ảnh bạn ạ. Vấn đề tranh cãi mình muốn được dừng ở đây, nhờ các Mod xóa hết các bài trả lời không liên quan đến nội dung chính topic hộ. Thanks.

lamnt0702

Tất nhiên cũng vui là chính rồi. Nói thật mình chỉ thường vào Box Tuoch HD và các box của phần mềm WinMo là chính chứ hầu như mình ít khi hoặc không bao giờ vào mấy box khác. Cái đấy cũng là điều dễ hiểu vi ai quan tâm đến cái gì thì vào box đó. Lúc đầu thấy bị chuyển ra đây thấy cũng ko sao, càng đông người tham gia thì càng vui, nhưng mỗi lần vào Box HD rồi lại phải quay ra cái box này thấy nó thế nào ấy.

Ở đây không nói đến vấn đề chia sẻ và được thua. Lập topic chụp ảnh ngoài box 8 này chắc chắn sẽ đông vui là cái chắc rồi, nếu nhiều người tham gia thì topic đông vui, người lập topic vui nhiều hơn chứ. Thế tại sao mình lại phải để trong một cái box nhỏ để một số ít anh em trong box tham gia với nhau?

Nếu có thể thì mình vẫn muốn Box Touch HD có một Topic riêng chụp ảnh bạn ạ. Vấn đề tranh cãi mình muốn được dừng ở đây, nhờ các Mod xóa hết các bài trả lời không liên quan đến nội dung chính topic hộ. Thanks.

ok!bạn nói cũng có lý của bạn,mình hiểu rồi,thôi thì mọi người cũng làm việc theo trách nhiệm và quy định chung thôi,có gì thì cũng nên thông cảm cho nhau :) Chúc bạn có 1 cái topic chụp ảnh riêng trong box HD ;)

tinh_la_gi

Administrator
Mình nghĩ là không sai tý nào khi để topic này trong box HTC blackstone bạn ạ. Trong đó cũng nói rõ là khu vực dành riêng cho Tuoch HD bạn nhé.
Bạn có hiểu từ "Khu vực dành cho Touch HD" là gì không ? Nếu hiểu theo cách nói của bạn thì hôm nào mình có đoạn video thấy hay hay và mình nói play tốt cho HD là lập topic ?! Thế mình muốn bán con HD phá giá còn 9 triệu mình củng vào đó cho anh em HD thấy ?

Có vẽ các Mod ở VN forum nói chung Mod nào cũng có vẻ quan liêu quá nhỉ. Các Mod thích xóa là xóa, thích move là move không cần 1 lời giải thích nhỉ.
Câu này cả ngàn ngươi nói ... chỉ ai mới làm mới thích trả lời !!

Mình khóa topic tại đây !
Vì dù sao Mod P.A củng chuẩn bị lập topic cho chủ đề này. Phạm vi all các mobile

nokoragnarok

Mất pé Palm oy!! huhu

Em vừa bị mất pé Palm TX ròi huhuhuhu hok biit đâu!! Em chỉ đứng trước nhà có chút xíu mà phải lãnh hậu quả như thế này à !!??? Huhuhuhu Níu ai ở TP.HCM, nhất là ở Quận Tân Phú mà nhận được 1 máy Palm TX có hình 1 ông thần chết màu vàng :(:)(:)(:)(:)(:)((ở sau lưng thì pm cho tui nha!!! Làm ơn nha mấy bạn! Mất palm tui mất lẻ sống ròi! !HUHU :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.