• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ninja Prophecy (by Gameloft) - cho tất cả các đời máy s60

zzvilzz

ở nhà chỗ nhận nhệm vụ, có 1 con đường đi qua trái bên đó có bán máu và đồ nhưng mà gà lắm, rèn lên vẫn ngon hơn :D

minhtien1810

mua máu với lực ở đâu vậy anh em :((
em mới chơi đến mountain bị chúng nó đấm cho chạy ko kịp nè. có 2k mà ko biết mua đồ ở đâu?
àh có tiền rồi mua kiếm xịn hay áo giáp cho nhân vật ko :))
cái này chơi nghiền ghê,bằng farm frenzy nhưng phá đảo farm rồi nên qua cái này :))

máu mua ở trong làng ,bên trái đó

minhtien1810

có bạn nào bít chơi bằng phím của n97 ko,choi bằng màn hình ngang ,chơi cảm ứng chọt khó chơi quá, trong link down của mấy màn hinh trên i chang nhau ,bít cái nào là màn hinh ngang

quocvu88_dn

Các bạn muốn mua đồ thì vào nhà bên trái đó. Muốn mua máu thì có, nhưng mà đồ để mang trên người thì không có đâu. Trong quá trình chơi ,mỗi lần bạn đánh thắng địch là sẽ có các item nhặt được, bạn kiếm đủ vật liệu (material) rồi vào cái nhà ở dưới (có 2 nhà: ở trên bán máu với vài thứ item, ở dưới bán vũ khí với áo quần ) nói ông chủ làm cho. Sau đó trả tiền cho ổng rồi mua. Nhớ là khi có được material thì đừng có bán lấy tiền, để đó luyện vũ khí mạnh hơn dễ đi. (Bữa trước mình chơi cũng không biết, giết hoài con Boss thứ tư mà chưa chết, vô đọc phần help trong game thì mới biết được đó)
Các bạn nhớ là chơi game có ngũ hành tuơng khắc nhé. Tùy vào địch thuộc loại nào mà mình chọn người đánh cho thích hợp, ví dụ: thổ thì khắc mộc, mộc thì khắc kim.... vv.. Bạn đọc trong phần help của game là có hết
Chúc các bạn chơi vui vẻ.
Hic. Ngồi chơi mải mê đến 2h sáng luôn.

dinhtoandepzai

Các bạn muốn mua đồ thì vào nhà bên trái đó. Muốn mua máu thì có, nhưng mà đồ để mang trên người thì không có đâu. Trong quá trình chơi ,mỗi lần bạn đánh thắng địch là sẽ có các item nhặt được, bạn kiếm đủ vật liệu (material) rồi vào cái nhà ở dưới (có 2 nhà: ở trên bán máu với vài thứ item, ở dưới bán vũ khí với áo quần ) nói ông chủ làm cho. Sau đó trả tiền cho ổng rồi mua. Nhớ là khi có được material thì đừng có bán lấy tiền, để đó luyện vũ khí mạnh hơn dễ đi. (Bữa trước mình chơi cũng không biết, giết hoài con Boss thứ tư mà chưa chết, vô đọc phần help trong game thì mới biết được đó)
Các bạn nhớ là chơi game có ngũ hành tuơng khắc nhé. Tùy vào địch thuộc loại nào mà mình chọn người đánh cho thích hợp, ví dụ: thổ thì khắc mộc, mộc thì khắc kim.... vv.. Bạn đọc trong phần help của game là có hết
Chúc các bạn chơi vui vẻ.
Hic. Ngồi chơi mải mê đến 2h sáng luôn.

mình đang ở quest : Oni in the Mine . Mình đánh xong bos màu vàng rồi thì làm gì tiếp hả bạn ? mà cách up đồ ntn bạn hướng dẫn chi tiết lại cho mình với . Thankss :D

Chỉnh sửa cuối:

tosenzzz2

Thanks bạn nha.
:D đúng là Turnbase RPG rất là hiếm...
Đây là thể loại ruột của mình..

minhtien1810

mình đang ở quest : Oni in the Mine . Mình đánh xong bos màu vàng rồi thì làm gì tiếp hả bạn ? mà cách up đồ ntn bạn hướng dẫn chi tiết lại cho mình với . Thankss :D

tìm đừong đi lai chỗ cái thèn an cắp viên orb nói chuyện rồi kiu nó gia nhap lại vào nhóm

quocvu88_dn

Đánh xong thì cứ đi tiếp như bình thường thôi. Có cốt truyện sẵn rồi, bạn cứ chơi theo đó là được.
Nếu muốn mua đồ, bạn vào nhà bán vũ khí đó, chọn material. Cái vũ khí nào mà bạn có đủ nguyên liệu rồi thì sẽ hiện ra chữ Yes. Lúc đó bạn có thể mua được rồi.
Còn muốn nâng cấp thuốc thì bạn vào nhà ở phiá trên, làm tương tự.
Minh online bang dth danh dau met qua. Sorry nghe.
Chuc cac ban choi vui ve.

dinhtoandepzai

tìm đừong đi lai chỗ cái thèn an cắp viên orb nói chuyện rồi kiu nó gia nhap lại vào nhóm

Ok xong rồi bạn ah :D có thằng đó lại nhóm đánh khỏe hẳn :) dù lv thấp :p .
Cái MainQueset : Oni ò the Vicano tớ đến đoạn đánh co bos ở gần thằng hồi phục máu cho mình ý . sao tws cứ đánh nó đc 1 lúc là lại bay về làng luôn vậy ?? nó gi là dame gì gì ý . Dốt Eg khổ quá :(

binzhaha

trùi các bạn chơi hăng quá
mình mới chơi đc lv9 thôi
mới lấy đc thằng Thổ đập đá
mà skill mấy bọn này yếu quá
đánh chay có khi còn mạnh hơn

quocvu88_dn

Ok xong rồi bạn ah :D có thằng đó lại nhóm đánh khỏe hẳn :) dù lv thấp :p .
Cái MainQueset : Oni ò the Vicano tớ đến đoạn đánh co bos ở gần thằng hồi phục máu cho mình ý . sao tws cứ đánh nó đc 1 lúc là lại bay về làng luôn vậy ?? nó gi là dame gì gì ý . Dốt Eg khổ quá :(

Đánh một lát quay về làng là bị thua rồi về chứ sao nữa. ^_^

Mình chơi đến lv bốn mươi mấy rồi. mà máu của thằng iwato đó mới có 2nghin mấy. Các bác có thấy trong tấm hình của chủ thớt mấy thằng đó máu tới 6 nghìn mấy không? Kinh...
vậy là chắc phải chơi dài dài. Định kết thúc sớm để học bài vì món này gây nghiện ghê quá mà chắc không được rồi.
Cóa đại ca nào chơi về nước chưa vậy ta? Thiệt là nể...

d500thanh

Bạn giúp mình với, mình down về mà có 1 đống file, không có file sis hay jad nào cả, giờ mình phải làm sao để install nó đây ??? Mong các bạn chỉ gấp !

master09

Ui! thấy các bạn nói chuyện bàn luận về game vui thế này không dow về chơi thì hơi uổng. mình rất thích thể loại game như thế này. minh có mấy game dạng như vậy nhưng toàn tiếng trung chơi chả bít gì nhưng vẫn ham mò rùi cũng ra. dow về chơi thui các bạn!

dinhtoandepzai

tớ cả 4 con đều lv 45 rồi :) đã up đồ cho acc . lực tay ( dame ) to , đánh chay còn hơn đánh chưởng :)) có mỗi con Mina bây giờ có chưởng tốn 50 Mana ý , chưởng đấy đánh khỏe dã man :x chắc là sắp phá đảo rồi ^^

quocvu88_dn

Hehe. Phá đảo rồi. Đánh xong con Boss cuối, đã kinh. Bây giờ còn mấy cái Sub Quest phải hoàn thành , không thì cũng được. Mà hình như mấy cái sub quest đó không khi nào hết thì phải.

quocvu88_dn

tớ cả 4 con đều lv 45 rồi :) đã up đồ cho acc . lực tay ( dame ) to , đánh chay còn hơn đánh chưởng :)) có mỗi con Mina bây giờ có chưởng tốn 50 Mana ý , chưởng đấy đánh khỏe dã man :x chắc là sắp phá đảo rồi ^^

Mình chơi đến lv 52 53 của mỗi đứa. Con Mina đấy mình mới có chưởng 43 mana thôi. mà cũng phá đảo được. hì. Không uổng công ngồi cày mấy ngày quên ngủ.

dinhtoandepzai

mình cũng phá đảo rồi :)) đã xách va li về làng gặp thằng trưởng bản ninja trong vinh quang ^^ còn mấy cái Sub Quest thì tớ thấy có nhiều nv phù hợp từ lv 45 -> 75 :( chắc con boss nó khủng khiếp lắm :p

tosenzzz2

Hay tuyệt.
Công nhận trò này quá hay.
:D tớ mới chơi được có 6giờ, LV mới có 25.
Nhờ các cao thủ..bật mí tí.
1. Chơi khoảng bao nhiêu giờ thì về nước? ( áng chừng thôi cũng đc.) :D

quocvu88_dn

Hay tuyệt.
Công nhận trò này quá hay.
:D tớ mới chơi được có 6giờ, LV mới có 25.
Nhờ các cao thủ..bật mí tí.
1. Chơi khoảng bao nhiêu giờ thì về nước? ( áng chừng thôi cũng đc.) :D
mình chơi đến đúng 18h 30ph thì vào đánh con Boss cuối cùng (do mình chơi dở, các bạn chơi hay chắc mất ít thời gian hơn) . Đánh một lần là xong vì mình level cũng 5 mươi mấy rồi.
Đánh xong công nhận đã thiệt nhưng mà còn tiếc nuối vì chơi xong rồi, giá như có nhiệm vụ chơi nữa thì hay. Cũng may là có các Sub quest chơi cũng đỡ.

Công nhận game này hay thiệt, chơi rất gây nghiện. Hihi. Vì nó mà mình bỏ quên mấy ngày không học hành gì trong khi sắp thi....^_^

Các bạn có ai biết game nào giống như vầy nữa thì giới thiệu nhé.

Bài thứ 100 , sắp được lên 3 sao. chúc các anh em PDA Việt luôn vui vẻ, và luôn đam mê Symbian S60V5. Hi. Nhất là người dùng 5800 giống mình.

Hy vọng PDA việt ngày càng phát triển trở thành chuyên trang công nghệ, chuyên trang di động chuyên nghiệp và được yêu thích nhất Việt Nam.