• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ninja Prophecy (by Gameloft) - cho tất cả các đời máy s60

minhtuhd1990

vụ này tốn khá nhiều tiền điện đây, pin trai khá nhanh đây he he !!! ngon ngon

tosenzzz2

mình chơi đến đúng 18h 30ph thì vào đánh con Boss cuối cùng (do mình chơi dở, các bạn chơi hay chắc mất ít thời gian hơn) . Đánh một lần là xong vì mình level cũng 5 mươi mấy rồi.
Đánh xong công nhận đã thiệt nhưng mà còn tiếc nuối vì chơi xong rồi, giá như có nhiệm vụ chơi nữa thì hay. Cũng may là có các Sub quest chơi cũng đỡ.

Công nhận game này hay thiệt, chơi rất gây nghiện. Hihi. Vì nó mà mình bỏ quên mấy ngày không học hành gì trong khi sắp thi....^_^

Các bạn có ai biết game nào giống như vầy nữa thì giới thiệu nhé.

Bài thứ 100 , sắp được lên 3 sao. chúc các anh em PDA Việt luôn vui vẻ, và luôn đam mê Symbian S60V5. Hi. Nhất là người dùng 5800 giống mình.

Hy vọng PDA việt ngày càng phát triển trở thành chuyên trang công nghệ, chuyên trang di động chuyên nghiệp và được yêu thích nhất Việt Nam.

:D chúc mừng bạn được tròn 100 bài viết.
Btw, có FF1 áh, nhưng mà thấy sao ko hay bằng Game này.
Chắc là do cách điều khiển hơi...khó khăn :D
...
Dù sao thì cách điều khiển của Ninja-Prophecy trên 5800 cũng tốt lắm rồi.
Giá mà cải thiện đc thêm 3 điểm sau thì mình thấy còn...tốt hơn nhiều.
1. In Battle: default là attack thường, "chọt" vào quái vật là attack thường.
2. Hệ thống menu quá...nhiều cấp. Ví dụ như muốn xài magic ( khi ở ngoài map) hay là save game, phải "chọt" hơi bị nhiều..
3. Di chuyển trên map: "chọt" vị trí nào thì tự động chạy tới vị trí đó (tất nhiên là ko cho ấn tít mù cái góc đằng xa rồi nó tự...suy nghĩ đường mà chạy tới rồi) . Hiện tại thì cứ phải ấn giữ vào hướng muốn chạy - mắc kẹt chỉ 1 cục đá nhỏ xíu, hay cành cây là cứ ..chạy tại chỗ, với lại ...mỏi tay. :D
...
Hiện tại mới bik có 2 Game:
Một là game này, hai là FinalFantasyI

ho4ng07

game hay lắm ! game đòi hỏi người chơi phải biết kết hợp ngũ hành chính xác thì mới nhanh được

thulanhrong0

:D chúc mừng bạn được tròn 100 bài viết.
Btw, có FF1 áh, nhưng mà thấy sao ko hay bằng Game này.
Chắc là do cách điều khiển hơi...khó khăn :D
...
Dù sao thì cách điều khiển của Ninja-Prophecy trên 5800 cũng tốt lắm rồi.
Giá mà cải thiện đc thêm 3 điểm sau thì mình thấy còn...tốt hơn nhiều.
2. Hệ thống menu quá...nhiều cấp. Ví dụ như muốn xài magic ( khi ở ngoài map) hay là save game, phải "chọt" hơi bị nhiều..
3. Di chuyển trên map: "chọt" vị trí nào thì tự động chạy tới vị trí đó (tất nhiên là ko cho ấn tít mù cái góc đằng xa rồi nó tự...suy nghĩ đường mà chạy tới rồi) . Hiện tại thì cứ phải ấn giữ vào hướng muốn chạy - mắc kẹt chỉ 1 cục đá nhỏ xíu, hay cành cây là cứ ..chạy tại chỗ, với lại ...mỏi tay. :D
...
Hiện tại mới bik có 2 Game:
Một là game này, hai là FinalFantasyI
game này thì hay thiệt, còn game final fantasy của bạn nếu co thể tạo topic post lên cho ae chơi lun dc hok?:D thanks

ti_tan_hp

Game này mình thấy khá là ổn.
Thế thì sẽ có Vẻ 2,vẻ 3 ... nữa bổ sung hehe

thulanhrong0

mấy bạn cho mình hỏi cai nv phụ tìm đồ(gift) cho thằng kain ở vùng núi lửa đó,đầu tiên khá dễ,đi 1 chút là thấy,nhưng sau khi trả nv thi nó bắt đi tìm thêm lần nữa,lần này mình tìm hoài chẳng thấy cai ji,đường đi thì bị chặn nên mình hok làm dc,vói lai vùng núi lửa này có nhưng cái rương nó nằm giửa cai hang hok có lối vaà thì làm sao lấy dc,co bro nào lam xong quest này rồi chỉ mình với:D

quocvu88_dn

mấy bạn cho mình hỏi cai nv phụ tìm đồ(gift) cho thằng kain ở vùng núi lửa đó,đầu tiên khá dễ,đi 1 chút là thấy,nhưng sau khi trả nv thi nó bắt đi tìm thêm lần nữa,lần này mình tìm hoài chẳng thấy cai ji,đường đi thì bị chặn nên mình hok làm dc,vói lai vùng núi lửa này có nhưng cái rương nó nằm giửa cai hang hok có lối vaà thì làm sao lấy dc,co bro nào lam xong quest này rồi chỉ mình với:D

Hehe. Bữa trước cũng bị giống y như bồ. Cái quest đó là Gift for Kain phải không? Mình lúc đầu cũng nghĩ là không có đường đi, nhưng mà sau đó mới phát hiện ra. Hì. Bạn đi đến đó, sau đó đi băng qua tường luôn , vì cứ nghĩ là có tường chặn lại rồi, không nghĩ rằng đi xuyên tường được (đường bí mật).
Bạn cứ đi bình thường đến đoạn thấy cái rương ở bên trái thì cứ đi sang trái mặc dù bị tường chặn rồi nghe.
Chúc chơi vui vẻ. ^_^

quocvu88_dn

ko ai hộ mình à ? chán nhỉ

Cái này theo mình nhớ là file .sis mà bạn. Còn nếu là file .jar thì dễ nữa chỉ cần copy nguyên file vào máy rồi cài đặt là chơi được thôi chứ có gì khó khăn đâu. game này hay lắm, bạn chơi rất nghiện đó. ^_^

thechipmunks

Cái này theo mình nhớ là file .sis mà bạn. Còn nếu là file .jar thì dễ nữa chỉ cần copy nguyên file vào máy rồi cài đặt là chơi được thôi chứ có gì khó khăn đâu. game này hay lắm, bạn chơi rất nghiện đó. ^_^

đó là bạn nhớ, rất tiếc là bạn nhớ nhầm. theo link của chủ thớt thì ko có file .sis hay jar. down về giải nén ra thì đc foder bên trong là 1 món tùm lum. mình gà nhưng ko đến mức gà đến nỗi ko biết cài file .sis hay jar đâu bạn. Up lên đây mà chả thấy bác chủ thớt có trách nhiệm giải đáp gì, chán hẳn

hellboy2389

đó là bạn nhớ, rất tiếc là bạn nhớ nhầm. theo link của chủ thớt thì ko có file .sis hay jar. down về giải nén ra thì đc foder bên trong là 1 món tùm lum. mình gà nhưng ko đến mức gà đến nỗi ko biết cài file .sis hay jar đâu bạn. Up lên đây mà chả thấy bác chủ thớt có trách nhiệm giải đáp gì, chán hẳn

Cho hỏi máy bạn là máy loại nào. Nếu là 5800 down k được file jar hay sis thì pm yh mình dưới sign để nhận file nhé.

thechipmunks

mình dùng 5800. cảm ơn bạn nhưng mình cũng ko cần thiết lắm, nó ko quá quan trọng với mình.vấn đề là mình chỉ hỏi nếu ko có file .sis thì làm thế nào chơi đc, vì mình thấy mấy bạn nói là chơi trò này hay, chứng tỏ là ko phải file .sis hay jar mà các bạn ấy vẫn chơi đc, mình chỉ cần biết vậy thôi
đây là link mà chủ thớt bảo down cho 58 http://www.mediafire.com/?m521dupd99cyuf0

ho4ng07

mình dùng 5800. cảm ơn bạn nhưng mình cũng ko cần thiết lắm, nó ko quá quan trọng với mình.vấn đề là mình chỉ hỏi nếu ko có file .sis thì làm thế nào chơi đc, vì mình thấy mấy bạn nói là chơi trò này hay, chứng tỏ là ko phải file .sis hay jar mà các bạn ấy vẫn chơi đc, mình chỉ cần biết vậy thôi
đây là link mà chủ thớt bảo down cho 58 http://www.mediafire.com/?m521dupd99cyuf0

Bạn hiểu nhầm rồi. Đây là 1game java Bt thôi mà. Do bạn dùng winrar nên khi down về thì nó có dang như 1 tập tin file rar hay file zip, bạn chỉ cần copy file đó vào máy và cài BT (ko giải nén)

Chúc bạn vui vẻ

thechipmunks

Bạn hiểu nhầm rồi. Đây là 1game java Bt thôi mà. Do bạn dùng winrar nên khi down về thì nó có dang như 1 tập tin file rar hay file zip, bạn chỉ cần copy file đó vào máy và cài BT (ko giải nén)

Chúc bạn vui vẻ

đây mới là câu trả lời mình cần

tosenzzz2

Yeah. :D chơi đc 16h.
Mới bắt đầu tới Catle.
...
Đã có thể mua được Item FullHP, FullMP.
Magic của Mina thì FullHP cho 1 ally ( ko bik có magic FullHP cho All ko ta? ).
:D ko bik còn gì cần cố gắng nữa ko? Nhờ anh em chỉ giúp...
Óanh xong Catle là..hết film có phải ko? :( bùn vậy...

angelo142

Có Full hp cho all đấy. 54 mana
Tớ còn 2 Q cuối chưa muốn về vội.
Up full đồ cho chúng nó đã.
Lv toàn 7x ồi.

wsxxswwsxxsw

giúp em với, em mới chơi, vừa tới được cái oni of water, lúc thèng iwato chạy mất, em tìm mỏi tay mà ko thấy được nó.