• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận các thắc mắc, yêu cầu các giải thích...

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongnd

Cũng có thể do theme bạn dùng có chứa icon của Slick nên thế đó

Sặc mình đã đổi mấy themes mặc định của máy rùi đều ko đc, hay icon hình quả chuông đó là icon đã đc mod rùi ? Bạn nào xài bản slick 0.51việt hóa mod icon rùi thấy icon nó hình gì ?

rinhvh

Sặc mình đã đổi mấy themes mặc định của máy rùi đều ko đc, hay icon hình quả chuông đó là icon đã đc mod rùi ? Bạn nào xài bản slick 0.51việt hóa mod icon rùi thấy icon nó hình gì ?

Cái đó ko phải mod lại icon ngoài màn hình bạn nhé!mình nhầm!bản đó mod lại mấy biểu tượng vui với phần Thông tin thui!:D

thanhlongnd

Cái đó ko phải mod lại icon ngoài màn hình bạn nhé!mình nhầm!bản đó mod lại mấy biểu tượng vui với phần Thông tin thui!:D

Sặc sặc làm mình khởi động máy 8 phát tiêu mất 1 vạch pin nè.

Vậy bạn hay CaoMinh có thể mod lại icon ngoài màn hình giùm mình đc ko ? Bạn vào google tìm icon yahoo giống pc đó, nếu ko thấy mình gửi cho .

Ai giúp đc mình trả lời mình sớm nha.

Caominh171

Sặc sặc làm mình khởi động máy 8 phát tiêu mất 1 vạch pin nè.

Vậy bạn hay CaoMinh có thể mod lại icon ngoài màn hình giùm mình đc ko ? Bạn vào google tìm icon yahoo giống pc đó, nếu ko thấy mình gửi cho .

Ai giúp đc mình trả lời mình sớm nha.

Cái đó thì chuyện nhỏ, tối về làm làm ngay, h đi học òi
Mình sẽ mod cả icon ngoài lẫn âm thanh cho giống Yahoo lun :)

ch0kjuv0

Sao bài hỏi của em ở trên không ai trả lồi giúp em hết vậy nè. giúp em với

thanhlongnd

Cái đó thì chuyện nhỏ, tối về làm làm ngay, h đi học òi
Mình sẽ mod cả icon ngoài lẫn âm thanh cho giống Yahoo lun :)

Cám ơn bạn trước. Làm luôn vào bản 0.52 ấy nha .Nếu bạn ko thấy hình icon yahoo và file âm thanh thì nhắn mình gửi cho.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

CaoMinh ơi sao bản 0.52 đăng nhập lại chậm hơn 0.51 nhỉ, bằng GPRS. Hay do build 2 icon vào nên nó nặng ?

bluedragon0307

Quái lạ sao mình up thẳng từ Slick 0.50 lên 05.2 lại bị báo Update error nhỉ? Gỡ 0.50 ra là cài dc 05.2 thôi nhưng mình thấy lạ quá, chả hiểu?

MinhThang

Manager
Quái lạ sao mình up thẳng từ Slick 0.50 lên 05.2 lại bị báo Update error nhỉ? Gỡ 0.50 ra là cài dc 05.2 thôi nhưng mình thấy lạ quá, chả hiểu?

Muốn cài bản mới thì remove bản cũ đi mới cài được là chuyện đương nhiên chứ sao lại lạ. Bạn cứ để thế cài đè lên thì nó chẳng báo lỗi cập nhật à.:|

bluedragon0307

Muốn cài bản mới thì remove bản cũ đi mới cài được là chuyện đương nhiên chứ sao lại lạ. Bạn cứ để thế cài đè lên thì nó chẳng báo lỗi cập nhật à.:|

Từ trc tới giờ em toàn cài đè à, có làm sao đâu anh. Trừ khi là PM đã bị XXX mà thôi anh à, còn lại tất tần tật em toàn cài đè thôi, OK tuốt, cả Slick cũng thế

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Từ trc tới giờ em toàn cài đè à, có làm sao đâu anh. Chừ khi là PM đã bị XXX mà thôi anh à, còn lại tất tần tật em toàn cài đè thôi, OK tuốt, cả Slick cũng thế

Thế hả có lẽ bản này nó không cho bạn cài đè rồi.:D

hoainamss

Hỏi về Smart Movie

Các bạn cho mình hỏi chút về cái Smart Movie_VH. Lần trước mình cài bản 4.10. Dùng được đúng 1 tuần, bây giờ cứ vào xem phim là nó lại out ra. vào mãi không được. Sau đó mình gỡ và cài bản 4.15 và làm đúng hướng dẫn như của bạn rinhvh. Sau khi làm xong mình thấy có 2 bản Smart Movie trông phần ứng dụng. Nhưng cả hai cũng đều không dùng được. Vào là bị out. Làm sao bây giờ? Các bạn có bản Smart movie việt hóa nào xem mà không bị văng không?
PS: Mình đã làm theo nhiều topic rồi mà không được.

MinhThang

Manager
Các bạn cho mình hỏi chút về cái Smart Movie_VH. Lần trước mình cài bản 4.10. Dùng được đúng 1 tuần, bây giờ cứ vào xem phim là nó lại out ra. vào mãi không được. Sau đó mình gỡ và cài bản 4.15 và làm đúng hướng dẫn như của bạn rinhvh. Sau khi làm xong mình thấy có 2 bản Smart Movie trông phần ứng dụng. Nhưng cả hai cũng đều không dùng được. Vào là bị out. Làm sao bây giờ? Các bạn có bản Smart movie việt hóa nào xem mà không bị văng không?
PS: Mình đã làm theo nhiều topic rồi mà không được.

Bạn thử bản 4.10 tiếng EN xem có bị văng không nhé, mình thấy bản này dùng rất ổn không thấy bị văng mà.

datoimaydau

cho mình hỏi mún mua k3y của SM và x-plore thì mua ở đâu, như thế nào chỉ mình với

thanhlongnd

cho mình hỏi vấn đề này nha :

Máy mình cài khoảng 20 pm đuôi .sis và 6 pm đuôi .jar . Tất cả đều là pm việt hóa. Mình thấy sau khi khởi động máy, vào thư mục lắp đặt hay phải chờ, nên di chuyển bớt 1 số phần mềm sang thư mục Letup ( đc tạo ra khi hack máy , có chứa icon Modo ).

Sau khi di chuyển bớt 1 số pm sang thư mục Letup, mình khởi động lại máy, vào lắp đặt rất nhanh, nhưng thấy mấy PM đuôi .jar tự động trở về thư mục Lắp đặt. Mấy lần đều vậy chứng tỏ pm .jar bắt buộc ở thư mục Lắp đặt.

oái oăm ở chỗ đêm mình hay tắt máy, sáng khởi động lại thì 1 số lần khởi động xong ko thấy các icon của tất cả pm .jar đâu. Phải khởi động lại lần nữa mới đc.

Ai biết trị bệnh này ko chỉ mình với ?

nilku

Mấy bác cho mình hỏi cái. Ý ko phải nhe ^.^
Không bít cái PM Viet Hóa :
"Smart.Settings v3.0 S60v3 S60v5 Unsigned-TgSPDA" của bác "CaoMinh171" Không bít có phải do bác ý nhà ta việt hóa bi lỗi hay máy của minh có van đề nữa.Phần Trình Đơn\Biểu Tượng Ứng Dụng. Nếu để "Không Hoạt Động" thì ko có gì phải nói cả. Nhưng nếu để "Hoạt Đông" thì lúc thoát ra ngoài màn hinh chờ lúc Click vào "Smart Settings" thì nó cứ chơ chơ ra. Ko bít có ai bị như vậy nữa ko à Hĩ

MinhThang

Manager
Mấy bác cho mình hỏi cái. Ý ko phải nhe ^.^
Không bít cái PM Viet Hóa :
"Smart.Settings v3.0 S60v3 S60v5 Unsigned-TgSPDA" của bác "CaoMinh171" Không bít có phải do bác ý nhà ta việt hóa bi lỗi hay máy của minh có van đề nữa.Phần Trình Đơn\Biểu Tượng Ứng Dụng. Nếu để "Không Hoạt Động" thì ko có gì phải nói cả. Nhưng nếu để "Hoạt Đông" thì lúc thoát ra ngoài màn hinh chờ lúc Click vào "Smart Settings" thì nó cứ chơ chơ ra. Ko bít có ai bị như vậy nữa ko à Hĩ

Bạn cài bản tiếng EN vào và thử theo cách như bạn đã thử, nếu không có lỗi như bản VH thì lỗi đó thuộc về bản VH, để biết chính xác cho Mod CaoMinh fix lại.

Status
Không mở trả lời sau này.