• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

dungcskt

em đã sử dụng nhiều phiên bản pythorn để cài đặt cho máy Nokia E72 tuy nhiên rất trục trặc. E muốn hỏi :
Cần cái loại Python nào 1.45 hay 2.xx và có những gì kèm theo, trình tự cài đặt thế nào. Mong các Đại ca chỉ giáo giùm em với nhé

kyhuu007

Mình xài n82 cài đầy đủ python rồi ma không thấy biểu tượng của nó ta, mặc dù các phần mềm chạy trên nền python vẫn chạy được

Boykuteo

em dang su dung e63 em moi 4 mat jo' ko cai dc python em cai ban 1.45 truoc khi 4mat em cai chay binh thuong jo' cai may den buoc cuoi may hoi? Truy cap ung dung cho phep may dc du lieu ngdung camera hoac micro... Em an tiep tuc may bao trinh cai' dat doi 1 luc ko thay j' tro khi do' em cai may pm # van chay am am ?

uthoiemve

Em thì không gặp vấn đề gì khi cài Python, nhưng chắc hỏi xem để remove bớt vì cảm giác hơi ngốn pin:

1) Jeer
2) ClockTop : Cái này nghi ngờ nhất vì nó giả lập đồng hồ giống HTC ngoài màn hinh.
3) SmartGET
4) Themes
5) PY_click
6) SymCleanup

Không rõ cần remove cái gì đi nhỉ, các bác dùng nhiều cho ý kiến.

marioshu

Mình vừa tháo bỏ bản python 1.45 để cài 2.30. Có 1 số ứng dụng trước k dùng đc nữa click vào văng ra dùng đã vào vận hành khôi phục ổ C. Mình down những ud đó, để cài lại thi nó tự chạy ko cho mình chọn ổ E. (dù đã tháo ra trước) có cách nào khắc phục ko? Mình cần pm nhá máy, resize pic, và hideicon việt hóa. Mong các bạn giúp dùm. Thanks.

toan_829

Mình vừa tháo bỏ bản python 1.45 để cài 2.30. Có 1 số ứng dụng trước k dùng đc nữa click vào văng ra dùng đã vào vận hành khôi phục ổ C. Mình down những ud đó, để cài lại thi nó tự chạy ko cho mình chọn ổ E. (dù đã tháo ra trước) có cách nào khắc phục ko? Mình cần pm nhá máy, resize pic, và hideicon việt hóa. Mong các bạn giúp dùm. Thanks.

dùng super python 1.46 là ổn nhất bác ạ..test thử bản 2.3 này k cài đc...tốt nhất nên chờ 1 thời gian mọi ng dùng và comment về mấy bản python mới này

kinhlupden

các bác cho em hỏi:
Số là máy em hỏng bàn phím rồi, không sửa được.
Em muốn tim 1 ứng dụng bàn phím ảo ngay trên điện thoại (n81). Quewry càng tốt :D
Bên S60v5 có rồi. Nhưng S0v3 chưa có, Bác nào chỉ giúp em với

luckyboy89

các bác cho e hỏi là nên cài bộ python nào mà có thể cài được nhiều nhất các pm trên nền python mà máy chạy không bị chậm đi nhiều với?

Yugi_Drakwork

Cho em hỏi ai dùng được phần mềm processlist thì phải dùng python phiên bản mấy ? Phần mềm đó giúp có Tiếng Việt tại màn hình chờ , vì máy em không có Tiếng Việt. Mà pm đó chạy trên python em dùng python 2.30 khi cài thì được mà nhấp vô icon thì nháy 1 cái là văng ra. Ai help với.

heaven3tt

Em ko biet nhu nao la 1 bo python nua .may em cai python 1.45 va python scriptshell 1.45 va UntralPymodule pack v3.2 (thay bao cài cai nay thj ko phaj cai megapymodule nua.) .Ngoai ra em con thay ca UntraPower module .vay nhu nao la cai 1 bo hoan chinh.co the cho tat ca cac ung dung python .gjup em voj em dang can 4mat may ne.

vuL_dnjW

Cho mình hỏi. Cài python có anh hưởng gì đến các soft cài trên máy k. Mình cài python xong là cái Core codec player của mình bị lỗi k "Giữ danh sách nhạc" (lúc chưa cài thì vẫn bình thường) Mình đang thắc mắc cái này là do lỗi cài python hay để Open4all trong Rompatcher. Mong được hướng dẫn. Mình sài N81 8GB. Thank !!!

zajhp

Mình kài python 2.30 nhưng ko hjện ra ic0n nào cả.ko bjết như thế đã kàj thành côg chưa? Tiện thể cho mình biết thế nào là trọn bộ python. Cho mình xin lynk và hướg dẫn d0wn luôn. mình dùg n95
Thanks nha

Akachi

ae zúp zùm. e mới up e71 lên v501.21.001 h cài helloox dc.hack xong . nhưng ko apply installserver patch dc.cài python cũng dc nhưng ko cài dc modulepack. install thì lại treo máy...a zúp zùm e với