• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

zidane89

Em muốn hỏi là với bộ Python em đã cài như thế thì có đủ để chạy được pyUninstallerv.0.25. Và với lỗi như trên thì khắc phục thế nào?

3rauvlvn

thắc mắc về python

mình xài N73 ME, mình ko bao giờ xài được những ứng dụng trên nền python cả. dù mình đã cài bộ python cho S60v3 rồi. mỗi lần vào ứng dụng python là nó chớp 1 cái rồi ra lun ko vào dc nữa :O

Kojiro

Super V.I.P
mình xài N73 ME, mình ko bao giờ xài được những ứng dụng trên nền python cả. dù mình đã cài bộ python cho S60v3 rồi. mỗi lần vào ứng dụng python là nó chớp 1 cái rồi ra lun ko vào dc nữa :O

Bạn phải cài đầy đủ python và module mới chạy được.

TieuQuanGia

Posted via Mobile Device cho mình hỏi mình đã cài python 1.45 va megapy 2.01 nhưng 1 số pm báo là thiếu thành phần python runtime la sao?

TieuQuanGia

Posted via Mobile Device vậy bạn ơi python và python runtime là 1 hay khác nhau. Ko kjck Thanks dc vj onl bằng đt

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device vậy bạn ơi python và python runtime là 1 hay khác nhau. Ko kjck Thanks dc vj onl bằng đt

Mình cũng chưa phân biệt nữa, ko hiểu là gì, thấy nó giông giống java runtime cho PC. Nó đòi thì cài cho chắc, suy nghĩ chi nhức đầu :p

ngduc7

Cho mình hỏi chút nhé, cài python 1.45 (cả bộ) và python 1.9.7 (cả bộ) vào cùng trong 1 thẻ nhớ có được không ? Giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhe.

Chỉnh sửa cuối:

dongdieu

cho minh hoi ty dùng python 1.44 (vi down o wap.shal.wen ru dtdd mới down đc) và dung python spict 1.45 co đc ko vây máy có chay ổn ko

hqviet89

Cho mình hỏi chút nhé, cài python 1.45 (cả bộ) và python 1.9.7 (cả bộ) vào cùng trong 1 thẻ nhớ có được không ? Giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhe.

Chăng ai ng ta cài thế cả bạn ơi, khi bạn cài 1.9.7 nó sẽ tự update đè lên bản 1.4.5

phananhvusv

Huhu! đang tìm phần mềm dọn rác, mà nhìn sơ qua đã thấy 4 phần mềm dọn rác rồi! Anh em nào sử dụng hết rồi thì cho em xin chút ý kiến!
Có 1 vấn đề là sao khi em 4mat 4 ngón xong, vào kiểm tra lại ổ C thì thấy vẫn còn nhiều phần mềm mà mình cài trước khi 4mat ấy! nó vẫn còn rất nhiều mảnh vỡ! Hic! không biết có phần mềm dọn rác nào xử lý được không?

Kojiro

Super V.I.P
Huhu! đang tìm phần mềm dọn rác, mà nhìn sơ qua đã thấy 4 phần mềm dọn rác rồi! Anh em nào sử dụng hết rồi thì cho em xin chút ý kiến!
Có 1 vấn đề là sao khi em 4mat 4 ngón xong, vào kiểm tra lại ổ C thì thấy vẫn còn nhiều phần mềm mà mình cài trước khi 4mat ấy! nó vẫn còn rất nhiều mảnh vỡ! Hic! không biết có phần mềm dọn rác nào xử lý được không?

Bạn kiểm tra bằng cách nào mà thấy :) 4mat 4 ngón là sách sẽ đó bạn à, thường thì 4mat máy phải 4mat thẻ luôn.
Mình dùng nulDel, nói chung cài cho vui chứ mình thì dọn thủ công thôi :D

hqviet89

Phần mềm dọn rác thì sang bên python tìm nhiều lắm!!!

phananhvusv

Bạn kiểm tra bằng cách nào mà thấy :) 4mat 4 ngón là sách sẽ đó bạn à, thường thì 4mat máy phải 4mat thẻ luôn.
Mình dùng nulDel, nói chung cài cho vui chứ mình thì dọn thủ công thôi :D

Em dùng Exlore, đã 4mat cả thẻ nhớ nhưng vẫn thấy mấy cái như POP.exe (game Prince of Persia), Assassin.exe,... nói chung là mấy cái file để khởi động game ấy! Em không nhớ là kiểm tra ở đâu nữa, nhưng thật sự là mỗi lần 4mat 4 ngón xong em thấy dung lượng bộ nhớ máy có giảm đi chút ít!
Bác Kojiro dọn thủ công là thế nào vậy? nếu chỉ gỡ bỏ bình thường thì bảo đảm là không sạch rồi!

MinhThang

Manager
Em dùng Exlore, đã 4mat cả thẻ nhớ nhưng vẫn thấy mấy cái như POP.exe (game Prince of Persia), Assassin.exe,... nói chung là mấy cái file để khởi động game ấy! Em không nhớ là kiểm tra ở đâu nữa, nhưng thật sự là mỗi lần 4mat 4 ngón xong em thấy dung lượng bộ nhớ máy có giảm đi chút ít!
Bác Kojiro dọn thủ công là thế nào vậy? nếu chỉ gỡ bỏ bình thường thì bảo đảm là không sạch rồi!
Bạn kiểm tra lại xem thế nào, chứ đã format 4 ngón thì sao lại có chuyện mất bộ nhớ, máy sẽ về trạng thái ban đầu như lúc ta chưa cài đặt gì đó, nhớ là phải format cả thẻ luôn.