• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

z01222282682

cho em hỏi 1 tý ,em xài python 1.4.5 nhưng khi vào pm py thì nó báo là thiếu python runtime ?
mình cài py runtime ở đâu? em tìm tất nhưng hok thấy pm đó?????ai có thì poss lên hoặc cho em link để em tự tìm hiểu chút :D thank

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi 1 tý ,em xài python 1.4.5 nhưng khi vào pm py thì nó báo là thiếu python runtime ?
mình cài py runtime ở đâu? em tìm tất nhưng hok thấy pm đó?????ai có thì poss lên hoặc cho em link để em tự tìm hiểu chút :D thank

Em có thể chọn giữa python 1.96 hoặc 1.97, cài vào là có runtime :)

chieuviet

Posted via Mobile Device ca nha cho em hoi em vua cai my theme bay h no bao ko co modunle em da cai mot bo python tren the roi(bo ma chi co 1 file sis).vay la sao.them nua pm rename theme ban eng va vi khi cai xong vao chay thi lai ko tim thay ngon ngu.giup em voi

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device ca nha cho em hoi em vua cai my theme bay h no bao ko co modunle em da cai mot bo python tren the roi(bo ma chi co 1 file sis).vay la sao.them nua pm rename theme ban eng va vi khi cai xong vao chay thi lai ko tim thay ngon ngu.giup em voi

Cái mytheme là do bạn thiếu module mythems.pyd để chạy đó, bạn phải cài module vào, nếu dùng trên thẻ thì phải cài đủ 2 file tại đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68017

theblues7

giúp mình với mình không thể dùng đc nuldel 4.4
Máy mình đã cài ExtraPowerModulePack v4.50 và ExtraPowerPy+ScriptShell v1.45
Nuldel yêu cầu phải có CFileMan.pyd. Mình cũng đã chép file đó vào C/sys/bin
Chỉ hiện lên mỗi Icon click vào chẳng đc! Ai biết tại làm sao giúp mình với
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
giúp mình với mình không thể dùng đc nuldel 4.4
Máy mình đã cài ExtraPowerModulePack v4.50 và ExtraPowerPy+ScriptShell v1.45
Nuldel yêu cầu phải có CFileMan.pyd. Mình cũng đã chép file đó vào C/sys/bin
Chỉ hiện lên mỗi Icon click vào chẳng đc! Ai biết tại làm sao giúp mình với
Posted via Mobile Device

Chính tay mình Việt hóa mà vẫn cài ko được nè bạn :(( Chỉ một số bạn hên cài đươc thôi :(

boykiss

cho minh hoi cac phan mem chay tren nen python nhu ecleaner,pyunitaller,deleter co anh huog j den toc do cua may ko?sao mih vua cai python,tron goi xog cai va chay cac chuog trinh tren thi cac chuog trinh mih cai truoc do nhu xplore,smartmovie,lcd jukebox chay cham han di,rat cham khi vao chuong trinh do!ai giup minh voi
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
cho minh hoi cac phan mem chay tren nen python nhu ecleaner,pyunitaller,deleter co anh huog j den toc do cua may ko?sao mih vua cai python,tron goi xog cai va chay cac chuog trinh tren thi cac chuog trinh mih cai truoc do nhu xplore,smartmovie,lcd jukebox chay cham han di,rat cham khi vao chuong trinh do!ai giup minh voi
Posted via Mobile Device

Bạn dùng python trên thẻ hay trên máy, nếu bạn cài trên máy thì bộ nhớ máy bạn bao nhiêu? Còn bao nhiêu? Python ko gây chậm máy, chỉ chậm khi các máy có bộ nhớ máy còn quá ít :)

boykiss

minh cai tren the nho!con toi 30mb trog lan!mih cai python tren the nho!minh ko hieu ly do tai sao lai cham nua!vi truoc khi cai python,may vao nhug chuog trinh doc va quan li file van tot,khi cai vao roi thi lai chay cham!minh thu go bo ca python va cac chuog trinh kia roi cai lai,ko cai python nua nhug no van chay cham!giup minh voi!minh sai 6120c
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
minh cai tren the nho!con toi 30mb trog lan!mih cai python tren the nho!minh ko hieu ly do tai sao lai cham nua!vi truoc khi cai python,may vao nhug chuog trinh doc va quan li file van tot,khi cai vao roi thi lai chay cham!minh thu go bo ca python va cac chuog trinh kia roi cai lai,ko cai python nua nhug no van chay cham!giup minh voi!minh sai 6120c
Posted via Mobile Device

Trường hợp của bạn mình từng gặp trên 7610, đúng là khi cài python vào chạy chậm hẵn, nhưng từ khi xóa python đi thì đúng là chạy bình thường. Giờ bạn xóa rồi mà vẫn chậm thì ... :( Chắc phải 4mat máy quá :(

boykiss

sac!hix!ko co cach nao nua ha?may chi chay cham khi dug cac chuong trinh truy xuat du lieu cua may thoi!cac chuong trinh khac van chay tot!
Posted via Mobile Device

dragonel

Có một vài thắc mắc về Python xin anh em chỉ giúp. Cài Python 1.45 + MegaPyModulePack.v2.01 thì chạy được phần mềm SymCleanup và Nuldel nhưng ko xài được Xyz Music vì phải xóa keypress và MegaPyModulePack.v1.5.2. Có python + MegaPyModulePack có thể chạy được tất cả các phần mềm chạy trên nền Python ?

0938399557

Sao cái pm gỡ bỏ ứng dụng (py uninstall bản 0.21)mình đang xài bình thường tự nhiên mấy hôm nay giở chứng ko xài được nữa khi chạy ct thì nó hiện chữ loading rồi hiện lên các dòng chữ c/private/rồi py gì gì đó.Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp.thank trước nha

lovetopbmt

anh ơi cho em hỏi xíu nha.em đang xài ê63..e muốn sử dụng các ứn dụng trên nền python mà tìm hiểu mãi mà cũng không biết cài đắt sao hết.em chỉ biết copy các file.py vào python dã cài đặt rồi sử dụng.còn các phần mềm khác không phải duôi .py mà hình cuốn sách thì làm sao vậy anh.anh có thể giúp em chi tiết cài đặt python chuẩn nhất hiện giờ và cài đặt các ứng dung trên nề python như thế nào để sử dụng được nha,thank a trước

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi cho em hỏi xíu nha.em đang xài ê63..e muốn sử dụng các ứn dụng trên nền python mà tìm hiểu mãi mà cũng không biết cài đắt sao hết.em chỉ biết copy các file.py vào python dã cài đặt rồi sử dụng.còn các phần mềm khác không phải duôi .py mà hình cuốn sách thì làm sao vậy anh.anh có thể giúp em chi tiết cài đặt python chuẩn nhất hiện giờ và cài đặt các ứng dung trên nề python như thế nào để sử dụng được nha,thank a trước
Máy bạn hack chưa? Phải hack rồi mới tính tiếp được.
Nếu hack rồi thì bạn cần làm theo bài này rồi cài các ứng dụng pyhton khác bạn muốn dùng.

kykiske79

cho mình hỏi nên cài bản python và mega bao nhiêu là tốt nhất? Và nên cài trên máy hay trên thẻ để có thể cài đc nhiều pm trên nền py nhất?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi nên cài bản python và mega bao nhiêu là tốt nhất? Và nên cài trên máy hay trên thẻ để có thể cài đc nhiều pm trên nền py nhất?

Tùy theo bộ nhớ máy bạn thôi, ít thì dùng trên thẻ, nhiều thì dùng trên máy, hoặc cũng tùy bạn chọn thôi chứ cả 2 đều ổn như nhau, mình dùng N95, bộ nhớ máy nhiều nhưng vẫn dùng trên thẻ.