• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi trưng bày Screenshot Theme mà bạn đang dùng !!

toan_829

ukm nhỉ. đang đèn light tự nhiên có cái icon nhảy vào. mà thay icon kỉu j vây. bạn chỉ dùm mình coi

Thay icon cho file .jar thì quá đơn giản.:D..Click chọn file rồi mở với winrar.Sẽ có 1 file là i.png.Đó là icon của Opera.Sau đo extract nó ra rồi chỉnh sửa = Photoshop..hoặc thậm chí làm cái khác kích thước 512x512 hoặc 256x256 pixel rồi đổi tên thành i.png.Lưu đè vào file gốc là đc.:p

caotuanan

Đâu phải font này đâu bạn???

đấy là fonts mặc định nhé bạn.chỉ cần xài pm cài fonts chữ lớn là ok.
hướng dẫn :bạn tải cái này về và cài đặt ĐÂY mở nó và cho nó chạy ẩn rồi cài típ cái này ĐÂY vào.xong thì thưởng thức

p/s : nhớ làm đúng để k bị lỗi fonts.

quyvuong888

Thay icon cho file .jar thì quá đơn giản.:D..Click chọn file rồi mở với winrar.Sẽ có 1 file là i.png.Đó là icon của Opera.Sau đo extract nó ra rồi chỉnh sửa = Photoshop..hoặc thậm chí làm cái khác kích thước 512x512 hoặc 256x256 pixel rồi đổi tên thành i.png.Lưu đè vào file gốc là đc.:p

thanks pồ. mình làm đc òi

quyvuong888

mà bạn ơi, khi mình đổi icon của opera. củ thể là thay cái i.png bằng 1 icon khác cũng tên thế chép đè lên (512x512). nhưng khi cài vào máy thì nó báo lỗi invald jar file ??????

DinhTuan

mà bạn ơi, khi mình đổi icon của opera. củ thể là thay cái i.png bằng 1 icon khác cũng tên thế chép đè lên (512x512). nhưng khi cài vào máy thì nó báo lỗi invald jar file ??????

bạn đừng bung file jar, mà hãy tạo file i.png ở ngoài trước rồi click và giữ chuột lên file i.png cho nó vào thay thế file jar đó

quyvuong888

bạn đừng bung file jar, mà hãy tạo file i.png ở ngoài trước rồi click và giữ chuột lên file i.png cho nó vào thay thế file jar đó

vẫn chả làm đc. mình kich, kéo thả chuột đủ mọi cách mà nó ko vào. lại phải mở file = winrar rùi kéo cái ảnh vào
xong thì cài lại lỗi. pó tay. giúp mình cụ thế với

toan_829

vẫn chả làm đc. mình kich, kéo thả chuột đủ mọi cách mà nó ko vào. lại phải mở file = winrar rùi kéo cái ảnh vào
xong thì cài lại lỗi. pó tay. giúp mình cụ thế với

kíck phải chuột vào file .jar.Chọn "open with winrar".Để yên.Kéo thả file i.png đã tạo vào file đang mở đó.Hỏi gì thì ấn ok.XOng.Lần này k làm đc thì :)):))

toan_829

ơ. em làm đúng như thế mà. có đc đâu. hay anh làm dùm em đy.View attachment 178732

LÀm theo ảnh,

Tải file dưới về thực hành nhé.Lần này cậu mà làm k đc đừng trách tui :))
FILE THỰC HÀNH

khanhdbp

ZO THEMES NHÌN SÁNG LẮM :D

Mình down theme này rồi, nhưng tiếc là ko có kái hình nền, mình kết mỗi cái hình nền thôi đấy, bác nào saze em cái hình nền với, đẹp quá cơ Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

toan_829

Mình down theme này rồi, nhưng tiếc là ko có kái hình nền, mình kết mỗi cái hình nền thôi đấy, bác nào saze em cái hình nền với, đẹp quá cơ Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
Này thì hình nền.

Bác chịu khó dùng PTS sửa lại kích thước theo ý mình nhé :D

caotuanan

N97 & 5233 .Xem hồ sơ bác ấy ra như vậy.Khủng quá :(

củng như cậu ấy nói đó,để giành lâu lâu rùi tủm nó về xài.thằng 97 mỉnh k giám sửa firmware chứ 5233 làm tút.5233 để giành làm chuột bach.nói k phải chê chứ v5 xài đã lắm.tự mình có thể chỉnh sử fw theo ý mình lun.(tâm sự mỏng xí nhe) :p