• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

uongsting

Xin bạn nào hướng dẫn giúp mình up fw này cho máy RM-428 vì thử Flash ở dead phone chọn RM-356 thì khi nhấp power test mãi mà chương trình không nhận ra đc phone, báo không backup đc imei.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

uongsting

RM nào thì flash RM đấy bạn ạ, mà RM-428 ngay trên RM-356 đó :D, rồi flash như bt. gluck

nhưng đây là fw của rm-356 chọn RM-428 thì file đâu mà flash bạn :|
bạn có thể chỉ cụ thể mình chút xíu đc kô, trời nóng gần chết mò nguyên buổi chiều nay toát mồ hôi hột mà mãi chưa ra...

Inuyasha1987

Xin bạn nào hướng dẫn giúp mình up fw này cho máy RM-428 vì thử Flash ở dead phone chọn RM-356 thì khi nhấp power test mãi mà chương trình không nhận ra đc phone, báo không backup đc imei.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Bạn change code sang RM-356 rồi plash là ok, phần hướng dẫn change code có trong bài up bằng JAF của kidkylan đó : http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

uongsting

Nhưng lần trước flash thì bấm nguồn nhận còn lần này bấm mãi mà nó cứ:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
Dù có thử tháo pin ra nó cũng thế....
Chẳng hiểu ngày hôm nay xui xẻo kiểu gì....
Nản quá :(

anhky

PRESS POWER ON NOW!
Kiểm tra lại cáp + driver đi bạn

uongsting

AMEN, may là máy cài deep freezer nên mới thử reset lại máy rồi cài lại đống software thì mọi thứ đã diễn ra ngon lành với cái theme orange đẹp cực :D
Chắc là hồi trưa giờ cài tùm lum nó đụng cái gì nên kô làm đc.
Thank anh em nhiều nhé....

olefin

Khẩn khoản nhờ anh em diễn đàn cứu giúp : mình có 1 con 5800, lúc trước dùng fw 21.0.025 ổn định bình thường, sau đó mình nâng cấp lên fw 30.0.011 vẫn chạy bình thường, nhưng do may1 cài nhiều phần mềm và vọc nhiều quá, mình lại update fw 30.0.011 thêm 1 lần nữa thì máy vẫn update bình thường nhưng không thể khởi động đựoc nữa, khi bấm nguồn chỉ khởi động lên dòng chữ Nokia rồi lại tắt đi rồi khởi động lại. ( update bằng JAF)
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Inuyasha1987

PRESS POWER ON NOW!

Kiểm tra xem bạn đã cài PC Suite và Nokia Software Update chưa, ktra xem cáp usb đã nhận trước khi plash chưa ( tức là cắm usb ở chế độ PC Suite để máy đọc đc cáp trong lần đầu khi mới cài PC Suite xong ý )

Khẩn khoản nhờ anh em diễn đàn cứu giúp : mình có 1 con 5800, lúc trước dùng fw 21.0.025 ổn định bình thường, sau đó mình nâng cấp lên fw 30.0.011 vẫn chạy bình thường, nhưng do may1 cài nhiều phần mềm và vọc nhiều quá, mình lại update fw 30.0.011 thêm 1 lần nữa thì máy vẫn update bình thường nhưng không thể khởi động đựoc nữa, khi bấm nguồn chỉ khởi động lên dòng chữ Nokia rồi lại tắt đi rồi khởi động lại. ( update bằng JAF)
(

bạn đã viết 1 bài ngoài kia rồi lại viết 1 bài y hệt trong này ko nên đâu, plash lỗi thì plash lại là ok mà, miễn ko hạ phiên bản FW thì ko lo die máy đâu

Chỉnh sửa cuối:

anhky

Hồi chiều muôn cái máy 5800 của thằng bạn, thấy 2 cái màn hình khác wa, (cái nó trung thực hơn), chụp hình + đem lên PC cũng vậy, máy mình cũng ko bằng nó, cứ nghĩ FW mình bị lỗi, flash lại + can thiệp cam thì nó lên dc lun ^.^.

PRO nào chỉ mình can thiệp 3 màu dc ko zay ???? Nhìn cả đống file ko bít file nào là giao diện hết , hình như là *.fpsx thì fai?

Ngoài lề chút nha, hok biết tài khoản PDA có thể xử dụng dc bên VN-Zoom hok zay ?

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Hồi chiều muôn cái máy 5800 của thằng bạn, thấy 2 cái màn hình khác wa, (cái nó trung thực hơn), chụp hình + đem lên PC cũng vậy, máy mình cũng ko bằng nó, cứ nghĩ FW mình bị lỗi, flash lại + can thiệp cam thì nó lên dc lun ^.^.

PRO nào chỉ mình can thiệp 3 màu dc ko zay ???? Nhìn cả đống file ko bít file nào là giao diện hết , hình như là *.fpsx thì fai?

Ngoài lề chút nha, hok biết tài khoản PDA có thể xử dụng dc bên VN-Zoom hok zay ?

có 1 cách là FLASH 1 màu, xong cài themes 2 màu còn lại :) (bên box Themes có, bạn chịu khó wa kiếm)

P.s: ghép các giao diện vào FLASH chung là điều ko thể.

chúc vui

anhky

có 1 cách là FLASH 1 màu, xong cài themes 2 màu còn lại :) (bên box Themes có, bạn chịu khó wa kiếm)

P.s: ghép các giao diện vào FLASH chung là điều ko thể.

chúc vui

Zay mà mình cứ tìm wed search cả buổi ^.^, tìm cách nói các file giao diện lại:D

Inuyasha1987

Làm sao mà sử dụng chung đc ? 2 diễn đàn khác nhau mà, vn-zoom là diễn đàn công nghệ chủ yếu về máy vi tính và các phần mềm chạy trên máy vi tính, mình cũng có tài khoản bên đó nhưng dạo này ít vào rồi vì bận

Inuyasha1987

Làm sao mà sử dụng chung đc ? 2 diễn đàn khác nhau mà, vn-zoom là diễn đàn công nghệ chủ yếu về máy vi tính và các phần mềm chạy trên máy vi tính, mình cũng có tài khoản bên đó nhưng dạo này ít vào rồi vì bận và dạo này cũng ko vọc máy tính mà vọc đt ;))

uongsting

Tình hinh là máy cũ của em chẳng hiếu sao xài fw 20 hay 21 thỉ rè khi mở nhạc tưởng die loa chuẩn bị đi thay ai ngờ up lên bản này thì lại hết rè mà lại nghe to hơn nữa chứ :D
Great....

ngyntom

kidkylin nói đúng đó,sạc pin hoài mà k báo đầy,trường hợp *101# chưa nâng cấp..