• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

M

mousekid989

Guest
Bạn ơi! mình cài được rồi nhưng sao không có cái :Th.lập thông báo Email" nhỉ?
Bạn vào Setting-->personnal--->Home screen--> E-mail notification:
Chọn Visibility: on

thong1260

Cho đến bây giờ mình vẫn chưa hiểu một điều , tại sao FW này ở đây có trước , NSU lại có sau ?

thong1260

Những thay đỗi của điện thoại từ khi up lên FW 30 :( biểu hiện trên điện thoại của mình )
- Chạm vào hình album lúc chơi nhạc thì thanh âm lượng xuất hiện.
- Từ khi up lên v30 thì chưa thấy màn hình bị đổi màu.
- Lúc v21 khi đóng mở khóa liên tục thì không bị loạn màn hình nhưng v30 thì có

Kết Luận : Đa số lỗi cũ trên điện thoại của mình đều hết , nhưng xuất hiện thêm lỗi loạn màn hình mà từ trước không bị.

phongtinh

tớ chả thấy chỗ nào cả:O, từ khi mua máy đến giờ có thấy phần email nofication đâu nhỉ?:-/

Bạn à xem kĩ đi! đã nói rõ là up lên ver 30 mới có phần thiết lập Email ngoài màn hình ngoài! còn ver dưới thì không có đâu nhé!
p/s: Máy mình theme red theo máy sao up lên FW30 tự nhiên thành màu xám thấy mà ghê hà! hong biết có ai bị vậy không?

kaizvn

cái này ở chỗ nào?:O:O:Otừ khi mua máy về có thấy đâu:O:O:O
vào applications=> settings wizard => thiết lập email.

xong rồi vào settings => personnal => home screen là thấy nó ^^.

còn ko thì như tui hôm qua *#7370# rồi restore dữ liệu lại, tự nhiên làm lại thấy có :D..

sadboyst

Đã up v30 = OTA nhưng chẳng thấy thay đổi gì hết ? Themes và màu và all vẫn như v21 ?

kaizvn

Bạn à xem kĩ đi! đã nói rõ là up lên ver 30 mới có phần thiết lập Email ngoài màn hình ngoài! còn ver dưới thì không có đâu nhé!
p/s: Máy mình theme red theo máy sao up lên FW30 tự nhiên thành màu xám thấy mà ghê hà! hong biết có ai bị vậy không?
do bạn chọn sai màu, chắc chọn nhầm firmware màu đen rồi :|.

sadboyst

Đã up v30 = OTA nhưng chẳng thấy thay đổi gì hết ? Themes và màu và all vẫn như v21 ?

Các bạn xem dùm mình với, up lên mà chẳng thấy thay đổi về giao diện, màu hay gì hêt, trong khi *#0000# vẫn để là :
Software vesion
V 30.0.011
Software version date
29-6-09
Custom version
30.0.011.C01.01
Custom version date
29-6-09
Language set
20
Model
5800 XpressMusic
Type
RM-356
Latest update
Not updated

Kenji1992

Các bạn xem dùm mình với, up lên mà chẳng thấy thay đổi về giao diện, màu hay gì hêt, trong khi *#0000# vẫn để là :
Software vesion
V 30.0.011
Software version date
29-6-09
Custom version
30.0.011.C01.01
Custom version date
29-6-09
Language set
20
Model
5800 XpressMusic
Type
RM-356
Latest update
Not updated

sao hok thay đổi bạn , cảm ứng có vẽ mượt hơn và tính ổn định cao vì fw này tập trung vào tính ổn định mà , tránh những xung đột ngoài ý muốn khi sử dụng

sadboyst

Ủa vậy là mình đã up dc FW 30 rùi đó hả bạn ?
Sao mình thấy ko thay đổi màu hay themes như các bạn nói ở trên.

Kenji1992

Ủa vậy là mình đã up dc FW 30 rùi đó hả bạn ?
Sao mình thấy ko thay đổi màu hay themes như các bạn nói ở trên.

Software vesion
V 30.0.011
bạn úp thành công rồi còn gì , mình cũng đâu có đổi đâu . quan trọng là tính ổn định nó cao thôi , còn chuyện mấy cái theme thì đow cái khác sài cũng đc

alibabahara

các bạn có thấy Fw 30.0.11 rất hao pin không ???? sài chưa tới 1 ngày là hết pin rồi???? :(

sadboyst

Tại nghe nói up v30 có thay đổi giao diện và trong Danh bạ có kéo thả.
Thanks bạn nhìu lắm, hix đang còn thắc mắc cái MyPhone 2.20 full, cách đây 2 tiếng thì vẫn còn là ver 21 mà format (gần 12 lần, cả card và máy) và cài nhìu lần giống HD nhưng khi tới cài đè ver 2.20 thì là Trial, để thử mới up v30 xem cài dc hum.

Kenji1992

các bạn có thấy Fw 30.0.11 rất hao pin không ???? sài chưa tới 1 ngày là hết pin rồi???? :(
chính xác như bạn nói đó . rất hao pin
Tại nghe nói up v30 có thay đổi giao diện và trong Danh bạ có kéo thả.
Thanks bạn nhìu lắm, hix đang còn thắc mắc cái MyPhone 2.20 full, cách đây 2 tiếng thì vẫn còn là ver 21 mà format (gần 12 lần, cả card và máy) và cài nhìu lần giống HD nhưng khi tới cài đè ver 2.20 thì là Trial, để thử mới up v30 xem cài dc hum.
uhm . hok có gì

M

mousekid989

Guest
Mình thấy ko có hao pin gì cả? mình xài 1 ngày rồi,chơi game, nghe nhạc vẫn còn 7 cục. Để coi ngày mai thì sao

thanhthao1904

Mình thấy ko có hao pin gì cả? mình xài 1 ngày rồi,chơi game, nghe nhạc vẫn còn 7 cục. Để coi ngày mai thì sao

chém gió vừa thôi bạn, đâu phải mỗi bạn có 5800

7 cục mà bạn nói là 7 cục pin BL-5J hay 7 vach pin thế