• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

thiencom86

helpme!! sau khi update mình bấm *#7370* nó đòi mã số. nhưng mã số từ fw cũ mình lại dùng ký tự (abc...) làm mật mã, giờ FW 30 này trong phần điền mật mã nó ko cho mình đánh (abc...) chỉ cho mình đánh số. giờ mình không format dc. có ai cứu mình với.

Hoden

Super V.I.P
helpme!! sau khi update mình bấm *#7370* nó đòi mã số. nhưng mã số từ fw cũ mình lại dùng ký tự (abc...) làm mật mã, giờ FW 30 này trong phần điền mật mã nó ko cho mình đánh (abc...) chỉ cho mình đánh số. giờ mình không format dc. có ai cứu mình với.

mật khẩu gốc của nó lá 12345

dxpro1991

Mình xài FW 30 mà muốn có thêm ngôn ngữ thứ 3 là tiếng Hàn quốc ngoài 2 ngôn ngữ có sẵn là tiếng Anh và tiếng Việt thì phải làm sao để có ???, thanks

Inuyasha1987

Mình xài FW 30 mà muốn có thêm ngôn ngữ thứ 3 là tiếng Hàn quốc ngoài 2 ngôn ngữ có sẵn là tiếng Anh và tiếng Việt thì phải làm sao để có ???, thanks

Ko đc đâu bạn, chỉ sử dụng chuyển qua chuyển lại đc đồng thời 2 ngôn ngữ trong máy thôi mà 1 ngôn ngữ đã đc mặc định là tiếng anh, ngôn ngữ thứ 2 là do mình chọn

mucelago

Active Member
vậy phải nhờ tới sự giúp đỡ của JAF thôi, cắm cáp vào và Full Factory Default đi bạn ( Nhưng dữ liệu sẽ mất sạch đó ).

LeMyChinh

Sau khi bạn up fw maý của bạn sẽ tự độg trở về pass mặc định là12345 cứ gõ vào là dc.còn nếu ko thì 4mat=4 ngón hoặc dùng Jaf nhé.chúc thành công

Posted via Mobile Device

bosscarrot

Mình nhớ là hình như format 4 ngón thì vẫn phải nhập pass mà. Chứ ko nhập pass thì tụi nó phá máy của mình như chơi rồi

bosscarrot

mọi người cho mình hỏi bản này dùng cho máy nào, cài xong có tiếng việt ko, mình mới mua máy nên ko rõ lắm, hic hic

Bản APAC là có tiếng việt trong đó. Dùng cho 5800
Bạn tải về, setup rồi flash theo bản mà bạn thích.

ovc

máy mình là 5800 XM , có thể cài ko bạn
lên bản này rùi có chức năng gì thêm nữa ko vậy bạn ơi

cachep2006

Hôm qua cá chạy bằng phầm mềm chính hảng upgrade online của Nokia. Hình như thông số ko thay đổi gì. vẫn là

30.0.011

Thân

thiencom86

mật khẩu gốc của nó lá 12345

vậy phải nhờ tới sự giúp đỡ của JAF thôi, cắm cáp vào và Full Factory Default đi bạn ( Nhưng dữ liệu sẽ mất sạch đó ).

Sau khi bạn up fw maý của bạn sẽ tự độg trở về pass mặc định là12345 cứ gõ vào là dc.còn nếu ko thì 4mat=4 ngón hoặc dùng Jaf nhé.chúc thành công

Posted via Mobile Device

Mình nhớ là hình như format 4 ngón thì vẫn phải nhập pass mà. Chứ ko nhập pass thì tụi nó phá máy của mình như chơi rồi

Thanks mấy bạn mình đã làm được rồi. Nhưng mình không fải JAF lại, mình chỉ việc bấm giữ phím # một hồi là nó hiện ra ký tự cho mình nhập vào thôi.
Mà cho mình hỏi format 4 ngón là ji vậy? mình không hiểu.

Hoden

Super V.I.P
Thanks mấy bạn mình đã làm được rồi. Nhưng mình không fải JAF lại, mình chỉ việc bấm giữ phím # một hồi là nó hiện ra ký tự cho mình nhập vào thôi.
Mà cho mình hỏi format 4 ngón là ji vậy? mình không hiểu.

là bấm xanh ,đỏ ,camera.nguồn....là format

5800XpressMusic

Các bạn ơi cho mình hỏi.Mình up FW lên 30 bằng NSU được rồi nhưng theme lai là màu đỏ trong khi máy mình màu xanh,có ai biết làm sao chuyển cho nó thành màu xanh được không.Vấn đề thứ 2 là khi mình up bằng JAF thì đến chõ nó bảo mình nhấn nút nguồn 1 cái, mình ấn ko thấy hiện tượng j.Trong cái bảng JAF thì hiện là Searching for phone...Not found! Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giáo giùm mình với nhé.Chân thành cảm ơn các bạn!

bosscarrot

Các bạn ơi cho mình hỏi.Mình up FW lên 30 bằng NSU được rồi nhưng theme lai là màu đỏ trong khi máy mình màu xanh,có ai biết làm sao chuyển cho nó thành màu xanh được không.Vấn đề thứ 2 là khi mình up bằng JAF thì đến chõ nó bảo mình nhấn nút nguồn 1 cái, mình ấn ko thấy hiện tượng j.Trong cái bảng JAF thì hiện là Searching for phone...Not found! Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giáo giùm mình với nhé.Chân thành cảm ơn các bạn!
Chắc là bạn bị sai produce code rồi, Bạn dùng JAF can thiệp lại giao diện là đc, Đổi luôn về produce code red luôn nha bạn.
Dùng JAF thì trước hết bạn cứ tắt điện thoại, rồi cắm cáp usb nối điện vào máy tính cho nó nhận driver trc đã (mình dùng win7). Khi nhận hết driver thì đc đó. Bạn bấm cỡ 1-2s thôi. Nếu ko nhận đc driver thì bạn cài lại Nokia Soft.. update hoặc PC suite nhé (một trong 2 thôi, chứ ko phải cả hai đâu, để mình lấy cái driver cho 5800 thôi mà)

5800XpressMusic

Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng minh vẫn chưa làm được.Khi mình mở JAF lên thi co thông báo là Box Driver Not Installed. Vậy mình phải làm sao đây, chắc là thiếu driver nhưng giờ phải làm sao các bạn.Giúp mình với nhé.Thanks!

5800XpressMusic

Mình làm như bạn hướng dẫn,máy tính có nhận driver đthoai nhưng JAF vẫn không nhận.Vẫn cái Search For Phone...Not Found!Bắt đầu thấy nản dần rồi!

Mình tìm cách change Produce Code cũng không được, Read Value thì đợi 1 lúc là biến mất.Nói chung theo mình thấy là máy tính không nhân điện thoại.Phải làm sao, rất mong các bạn giúp đỡ.Thanks much!

Inuyasha1987

Bạn nên ktra lại kĩ đủ Nokia PCSuite và NSU chưa ? Đã từng kết nối đt với máy tính ở chế độ PCSuite hoặc USB để nó tạo kết nối chưa ? Khi bị Search For Phone...Not Found thì fải làm lại từ đầu chứ ko fải cứ thế bật plash tiếp sẽ ko đc. Nếu liên tục bị thì reset lại máy tính cho chuẩn. Làm plash ko fải lần đầu đc luôn đâu nên đừng nản