• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia E72 NEW FIRMWARE 031.023 Review

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình như bạn, format máy rồi hack ==> pó tay

Lỗi này cũng không bất tiện lắm vì đa số người dùng thường xài phím 5 chiều để move đến icon cần xài. Đây là lỗi của FW rồi, máy nào cũng vậy. Hy vọng FW mới sẽ khắc phục lỗi này.

TruBic

Well-Known Member
FW mới nhất này đã hack thành công bằng Phoenix rồi bác ....

làm ơn đọc kỹ topic này trước khi quote nhé bạn!
Ở đây trubic nói đến việc hack bằng heloox2 chứ ai quan tâm đến topic này mà ko biết hack bằng phoenix (theo caoquy8x) là ok, nhưng nếu format máy lại thì ngồi làm lại từ đầu mất thời gian quá.

hakudo2408

Lúc copy file bác caoquy post vào chỗ Products thì Phoenix nó đòi file gốc :-< nản

TruBic

Well-Known Member
sao lâu quá zậy ta, đến giờ này vẫn chưa hack đc nhỉ?

tạm thời ta cứ sign rồi cài pm thôi bạn ơi!
chỉ có mỗi cái PhotoBook Trình duyệt ảnh của LCG là sign rồi mà vẫn lỗi chứng chỉ.
chán thật!

hakudo2408

tạm thời ta cứ sign rồi cài pm thôi bạn ơi!
chỉ có mỗi cái PhotoBook Trình duyệt ảnh của LCG là sign rồi mà vẫn lỗi chứng chỉ.
chán thật!

ko phải chỉ riêng photobook thôy đâu anh ạ, mấy cái python của anh Thiện cũng bị cấm truy cập hoặc lỗi chứng chỉ :-?? cả mấy cái xplore full cũng thế :))

TuanSymbian

ko phải chỉ riêng photobook thôy đâu anh ạ, mấy cái python của anh Thiện cũng bị cấm truy cập hoặc lỗi chứng chỉ :-?? cả mấy cái xplore full cũng thế :))

Mình up FW lên rồi format lại, các phần mềm vẫn cài như thường ko bị lỗi chứng chỉ, máy không hack. Bạn thử kiếm tra lại ngày tháng năm xem.

hakudo2408

Ngày tháng của em vẫn đúng :-?? Nhưng cái python super pack 1.46 của anh Thiện sign rồy, lúc cài nó hiện lên bước hỏi có cài PIP ko, ấn chấp nhận là nó thông báo ko có quyền truy cập nên đành phải cài tạm python của anh Kojiro :(

thanhduc_iit

ko hack đc xài chán quá, nhằm soft đã sign nhưng ko thể cài đc.Thôi, cứ ngồi chờ hack thôi.
Máy tôi sao hay bị reset quá các bác ơi. Mới mua ngày 5-4-2010 đó. Đang chơi Ola là bị reset đó, khoảng 2-3 ngày bị 1 lần.
Hem biết là có bị gì kô nữa, sao tui thấy dạo này nó ăn PUN quá trời, nhanh hết PIn rõ rệt. Chắc phải Up lại FW. Trước đây up bằng OVI

dualchym

cho mình hỏi là NSU nó down file về là bao nhiêu mb vậy ??? của mình chạy đến gần 300mb mà đứng im lun !!!

TruBic

Well-Known Member
cho mình hỏi là NSU nó down file về là bao nhiêu mb vậy ??? của mình chạy đến gần 300mb mà đứng im lun !!!

ọc, gói fw gì mà ghê thế?
Mình up bằng nsu mà chỉ gần 190m thôi bạn à, làm gì mà đến 300M nè

dualchym

hux hux hơn 200mb rùi nè mọi người ơi

dualchym

Thì là 200mb chứ 300 đâu ra?

nó đã chạy hết đâu.....nó chạy đến 300mb lun....tại mình chụp lại hình lúc này
Mình đã cancel ,lên web down bản NSU mới về,và đã update đc FW !!!!

manle

up lên rồi, cẫn chạy tốt file .wmv và m4a. Hehe ai nói không chạy được file wmv hả mod :D

Đọc được WMV thật ko bạn. Có cần dùng soft gì ko? Hay thế. Nếu đọc được WMV thì Symbian đâu thua gì Window mobile

cofer

Đọc được WMV thật ko bạn. Có cần dùng soft gì ko? Hay thế. Nếu đọc được WMV thì Symbian đâu thua gì Window mobile

Được mà bạn, không cần dùng chương trình nào hết. Dùng E72 không nên cài nhiều chương trình quá, nghe nhạc chỉ TTPod là đủ.

manle

Vậy chỉ cần bỏ file WMV vào máy kich vào là xem thôi hã bạn. Đã quá. Kaka.

dungac1602

Chance Code Tiếng Việt E72 2 (RM-529) thành công 100%

Hôm qua mình có nhận nạp tiếng Việt cho máy E72 2 (RM-529) xách tay từ nước ngoài về, vốn còn "gà" và cũng đã có chút kinh nghiệm sử dụng Phonix chance code cho E63 nên "liều mạng" nhận. Mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều hướng dẫn trên các diễn đàn nhưng chổ nói được chổ nói có khả năng die em nó, cũng may vào một trang của nước ngoài hướng dẫn thành công 100% nên mày mò làm theo và kết quả là chỉ có 15p thành công (mình chưa test lỗi phát sinh vì giao máy ngay), sau đây xin chia sẽ cùng mọi người.

Bước 1: down FW E72 2 RM-529 về từ Navifirm bỏ vào 1 thư mục đặt tên là RM-529
Bước 2: down gói ngôn ngữ tiếng Việt FW E72 RM-530 gồm 2 file
+ rm530_021.024_44.01_Vietnam_QW_prd.rofs2.fpsx
+ rm530_021.024_C00.01_DEFAULT_prd.rofs3.fpsx
Bước 3: mình đổi tên từng file của bước 2 lần lượt thành tên gói ngôn ngữ tương ứng của bước 1 và chép đè vào thư mục RM-529
Bước 4: copy thư mục RM-529 theo đường dẫn của phonix C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products
Bước 5: mở tool phonix lên và chạy như các hướng dẫn đã có trên diễn đàn, ngồi đợi và hưởng thụ thành quả thôi

*Chia sẽ thêm:
+ 2 gói firmware down về phải cùng version, ví dụ trên của mình là v021.024
+ E72 khi cắm cáp usb sẽ vào chế độ xạc pin, ai chạy ở chế độ deadphone thì hãy mở tool chọn file xong hết, tháo pin ra và cắm cáp usb trước vào phone và pc, khi nào nhấn Refurbish xong hãy lắp pin vào để boot phone.

Chúc các bạn thành công!