• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Email application - ứng dụng email dành riêng cho máy Nokia

spiderman_anhvu

Tất nhiên là mình đã add địa chỉ mail rồi, nhưng mỗi lần vào config mail trên điện thoại thì nó toàn báo lỗi trên. Không biết là do mạng hay do máy. Để tối về nhà thử lại xem.

Thử lại nhé bạn, vì mình cũng dùng tài khoản gmail, check suốt từ sáng đến giờ OK mà, không bị lỗi gì cả :)

hieuhoang1

Bác cho e hỏi là check mail trên dt bằng pm này thì có tốn nhiều tiền hok vậy hjhj, bác cho e hỏi thêm là e đã cài và sử dụng tốt pm này, nhưng vài ngày nữa là e mua sim dt mới, vậy e mún đổi số dt khi e đăng kí trên web nokia thì fải làm sao vậy, thanks

Chỉnh sửa cuối:

ziczac66

Sau khi cài xong vào email setup để cài đặt gmail, sau một hồi connect nó báo: "không connect được với thông tin của nhà cung cấp. Thử lại sau" Làm tới 3-4 lần mà vẫn vậy. Có ai bị vậy không giúp mình với.

Mình cũng bị như vậy, thử đi thử lại mà không được.chán qua, ai có cách nào chỉ mình với.minh đã đánh đúng địa chỉ email đã đăng kí.

ziczac66

Sau khi cài xong vào email setup để cài đặt gmail, sau một hồi connect nó báo: "không connect được với thông tin của nhà cung cấp. Thử lại sau" Làm tới 3-4 lần mà vẫn vậy. Có ai bị vậy không giúp mình với.

Mình bị lỗi như bạn và giờ đã làm được rồi, ban vào https://netac3.vie.hosting.nokia.com/account/selectDeviceEdit.action rồi chọn điện thoại mà bạn đang sử dụng rồi đánh email và pass mà bạn đã đăng kí sau đó kích vào chữ intall now và đăng nhập số phone của mình vào sau đó dợi nó gửi tin nhắn đường link về và down bằng cái link đó và cài vào máy.lỗi đó có thể là do bạn down bằng link khác và cài vào máy,mình bị lỗi là do đó.

spiderman_anhvu

Mình bị lỗi như bạn và giờ đã làm được rồi, ban vào https://netac3.vie.hosting.nokia.com/account/selectDeviceEdit.action rồi chọn điện thoại mà bạn đang sử dụng rồi đánh email và pass mà bạn đã đăng kí sau đó kích vào chữ intall now và đăng nhập số phone của mình vào sau đó dợi nó gửi tin nhắn đường link về và down bằng cái link đó và cài vào máy.lỗi đó có thể là do bạn down bằng link khác và cài vào máy,mình bị lỗi là do đó.

Thế thì cũng lạ bạn nhỉ :-? Bởi vì mình nhận được sms có đường link trong đó, kiểm tra thì tới tận 2MB thế nên ngại down, mình dùng PC dò ra link down cái soft về mà, đâu có phải là down thông qua cái link mà nokia gửi trong sms đâu, thế mà vẫn kết nối bình thường :)

Bác cho e hỏi là check mail trên dt bằng pm này thì có tốn nhiều tiền hok vậy hjhj, bác cho e hỏi thêm là e đã cài và sử dụng tốt pm này, nhưng vài ngày nữa là e mua sim dt mới, vậy e mún đổi số dt khi e đăng kí trên web nokia thì fải làm sao vậy, thanks

Check mail thế này cũng không tốn kém gì đâu bạn, mình xài viettel gói cước GPRS2, cũng chỉ là 1đ/1KB thôi, cả cái mail nếu text thì trung bình tầm 4-5KB là cùng = 4-5đ được cái là tiện lợi vì luôn có thể check mail tức thì mọi lúc mọi nơi.

Nếu sau này bạn đổi sim thì tất nhiên có thể update lại số đt chứ, bạn login rồi, nó sẽ có 1 chức năng gọi là "Extend Nokia Messaging to another phone", bạn điền số điện thoại mới để cài đặt là xong :)

hieuhoang1

Thế thì cũng lạ bạn nhỉ :-? Bởi vì mình nhận được sms có đường link trong đó, kiểm tra thì tới tận 2MB thế nên ngại down, mình dùng PC dò ra link down cái soft về mà, đâu có phải là down thông qua cái link mà nokia gửi trong sms đâu, thế mà vẫn kết nối bình thường :)

Check mail thế này cũng không tốn kém gì đâu bạn, mình xài viettel gói cước GPRS2, cũng chỉ là 1đ/1KB thôi, cả cái mail nếu text thì trung bình tầm 4-5KB là cùng = 4-5đ được cái là tiện lợi vì luôn có thể check mail tức thì mọi lúc mọi nơi.

Nếu sau này bạn đổi sim thì tất nhiên có thể update lại số đt chứ, bạn login rồi, nó sẽ có 1 chức năng gọi là "Extend Nokia Messaging to another phone", bạn điền số điện thoại mới để cài đặt là xong :)
Chức năng "Extend Nokia Messaging to another phone" thì mình login vào trang web cua nokia mới có chức năng đó hả, mình vào web nokia và đã login nhưng sao mình kô thấy chức năng này.

spiderman_anhvu

Chức năng "Extend Nokia Messaging to another phone" thì mình login vào trang web cua nokia mới có chức năng đó hả, mình vào web nokia và đã login nhưng sao mình kô thấy chức năng này.

Bạn login vào rồi xem phía bên phải ý, nó ghi chữ là install now, bạn vào đó sẽ có dòng cho bạn ghi số mobile của bạn. Nokia sẽ send tiếp 1 sms qua số mobile đó cũng như xác nhận số mobile đó vẫn thuộc tài khoản này.

haiau84

Mình up 2 link trên của chủ bài thành 1 link down nhanh cực kỳ luôn nè. Và sẵn đây giới thiệu cho các bạn 1 host mà cty mình đang làm. Down và up nhanh cực kỳ luôn

http://mega.1280.com/file/01U376/

Bạn ơi giúp mình úp cái file này lên mediafire nhé. Trang này mình vào download không được, nó đòi đăng nhập tài khoản bằng thư điện tử gì đó. bạn giúp mình nhé. thanks

binhk88

Minh thay dung phan mem nay co 1 so han che so voi phan mem mac dinh cua dong may E, day la no khong cho phep chon phuong thuc connect (wifi hoac EDGE) tai moi thoi diem, ma minh phai chon 1 trong 2 cai ngay tu luc setup dau tien. Cai nay neu dung EDGE thi viec nhan file attach lon la ca 1 van de. Nua la kha nang push cung chua duoc tot lam, minh test thu, thi thay phan mem nay mai van chua nhan duoc mail, trong khi dung phan mem mac dinh cua may thi da nhan duoc roi (dung IMAP).
Posted via Mobile Device

hoanglam84

haiau84

Các bác ơi. sao mình cài không được vậy. nó cứ báo memory full delete some data. máy mình đã hack (3250)

hoanglam84

Các bác ơi. sao mình cài không được vậy. nó cứ báo memory full delete some data. máy mình đã hack (3250)

Máy bạn báo memory full delete some data vì có thể bộ nhớ trên máy hay bộ nhớ trên thẻ nhớ của bạn đã hết, bạn phải delete bớt mới cài được

qtdb

hi các bác!
xin hỏi có pm nào gửi va nhận email theo giao thức VPN ( các cty hay sử dụng cái này, có nghĩa là muốn nhận và gửi mail thì mình phải connect vào 1 địa chỉ IP riêng của cty đó), giống như mình sử dụng outlook trên PC ko vậy?

lamnt0702

hi các bác!
xin hỏi có pm nào gửi va nhận email theo giao thức VPN ( các cty hay sử dụng cái này, có nghĩa là muốn nhận và gửi mail thì mình phải connect vào 1 địa chỉ IP riêng của cty đó), giống như mình sử dụng outlook trên PC ko vậy?

Cái này bạn có thể pm cho bác spiderman_anhvu,đảm bảo bác ý có đó :)

hoainamvn

minh cài đặt đến đoạn contacting email sever la no cứ chạy mãi ko dừng là bị làm sao có pác nào bít khắc phục hong?

demo_13

5320 v4.13 ko dùng dc với 2 file trên bạn còn file nào khác ko , thank

spiderman_anhvu

5320 là điện thoại thế nào bạn? có phải ý bạn muốn viết là 3250 không? Của bạn dùng hệ điều hành gì S60 OS9.1 hay 9.2

minh cài đặt đến đoạn contacting email sever la no cứ chạy mãi ko dừng là bị làm sao có pác nào bít khắc phục hong?

Bạn add trước địa chỉ email trong tài khoản của bạn trên trang email.nokia.com trước đã nhé :)

Kojiro

Super V.I.P

Máy bạn hack chưa? Sign trước khi cài nếu chưa hack nhé!

5320 là điện thoại thế nào bạn? có phải ý bạn muốn viết là 3250 không? Của bạn dùng hệ điều hành gì S60 OS9.1 hay 9.2

:)

Ơ! Ko biết 5320 à, hay nhỉ. Search đi là biết nó thế nào. Kiểu này thì chết rồi :))