• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Email application - ứng dụng email dành riêng cho máy Nokia

spiderman_anhvu

Ơ! Ko biết 5320 à, hay nhỉ. Search đi là biết nó thế nào. Kiểu này thì chết rồi :))

Bây giờ thì biết rồi :D, mấy cái model mới của Nokia dòng XpressMusic công nhận là cũng không để ý cái nào với cái nào cả :D, sorry demo_13 nhé :p

demo_13

Bây giờ thì biết rồi :D, mấy cái model mới của Nokia dòng XpressMusic công nhận là cũng không để ý cái nào với cái nào cả :D, sorry demo_13 nhé :p
:D thế máy em phải cài bản nào vậy bác em thử 2 bản đều ko dùng được

spiderman_anhvu

kevin_fire

em cài vào thì có 2 cái icon là Email và Email setup. Vào Email thì nó kô vào đc. còn cái thứ 2 Email setup thì khi kiểm tra tài khoản yahoo thì thử 2 - 3 lần nó toàn bắt connect lần sau. Em vào trang chủ của nó để thử gửi link về điện thoại để tải thì lại kô có PM dành cho N81. Nản quá...

Knight

Hix, cái này sao lại không hỗ trợ N81 nhỉ? Bất công hết sức! Vào trang của Nokia thì thấy không hỗ trợ dòng N81. Nản kinh!

O2_Atom

Còn đang thử nghiệm nên nhiều lỗi quá các bác ạ, em dùng mail yahoo mà cứ vài ba ngày nó lại báo cannot connect to provider, lại bắt em login vào email.nokia để save lại password=))

spiderman_anhvu

Còn đang thử nghiệm nên nhiều lỗi quá các bác ạ, em dùng mail yahoo mà cứ vài ba ngày nó lại báo cannot connect to provider, lại bắt em login vào email.nokia để save lại password=))

Cái này vẫn đang trong giai đoạn phát triển của nokia bạn à, hy vọng sẽ có bản chính thức trong thời gian tới khắc phục được hết các vấn đề hiện tại. :)

anhcakho

wan trong ne you oi, moi lan co mail moi nhu vay, no down ve, rui co tru tien trong sim cua minh j kg ne`

banana2008

Mình dùng E-mail Yahoo, làm đủ cách rùi thử với nhiều Mail Yahoo nhưng mấy ngày nay vẫn không được, luôn báo lỗi UNABLE TO CONNECT TO THIS MAIL ....... TRY ANOTHER ......

Auto

wan trong ne you oi, moi lan co mail moi nhu vay, no down ve, rui co tru tien trong sim cua minh j kg ne`
Nếu wa gprs thì...Có chứ sao k nhỉ ;)
Mail bao nhiu Mb thì bị trừ bấy nhiu thui :D
Posted via Mobile Device

banana2008

Mình dùng E-mail Yahoo, làm đủ cách rùi thử với nhiều Mail Yahoo nhưng mấy ngày nay vẫn không được, luôn báo lỗi UNABLE TO CONNECT TO THIS MAIL ....... TRY ANOTHER ......

sao không có bạn nào giúp mình nè, luôn báo lỗi "không kết nối đc với trang thư Điện tử này, thử lại cái khác?" mình thấy cũng có mấy bác nói là gặp lỗi này rùi:-??

banana2008

Sau khi cài xong vào email setup để cài đặt gmail, sau một hồi connect nó báo: "không connect được với thông tin của nhà cung cấp. Thử lại sau" Làm tới 3-4 lần mà vẫn vậy. Có ai bị vậy không giúp mình với.

Mình cũng bị lỗi này, đã mấy ngày nay vẫn không truy cập đc, nản quá.......:-??

mobisoft

Cái này rất hay,nó như pushmail của BB vậy,tuy nhiên lại chưa hỗ trợ phong phú cho các loại mail. Ví dụ như mail@jotun.com chẳng hạn

banana2008

Cái này rất hay,nó như pushmail của BB vậy,tuy nhiên lại chưa hỗ trợ phong phú cho các loại mail. Ví dụ như mail@jotun.com chẳng hạn

vậy Yahoo mail và Gmail hot mail thì sao bạn, mình thấy có nhiều bạn cũng không dủng đc những Mail này, đang đau đầu quá.........

spiderman_anhvu

vậy Yahoo mail và Gmail hot mail thì sao bạn, mình thấy có nhiều bạn cũng không dủng đc những Mail này, đang đau đầu quá.........

Mình đã test thành công với Gmail rồi, gửi và nhận mail rất tốt :)
Đúng là phiên bản này Nokia email chưa cho phép người dùng tùy chỉnh cấu hình incoming server và outgoing server cũng như các port thể gửi + nhận, thế nên chưa thể dùng ngay với các hòm mail thuộc exchange server. Với những hòm mail đã được nokia config sẵn như gmail thì chỉ cần khai báo email + mật khẩu là dùng được ngay

banana2008

Mình đã test thành công với Gmail rồi, gửi và nhận mail rất tốt :)
Đúng là phiên bản này Nokia email chưa cho phép người dùng tùy chỉnh cấu hình incoming server và outgoing server cũng như các port thể gửi + nhận, thế nên chưa thể dùng ngay với các hòm mail thuộc exchange server. Với những hòm mail đã được nokia config sẵn như gmail thì chỉ cần khai báo email + mật khẩu là dùng được ngay

Vậy là Yahoo mail chưa dùng đc hả bác...............:-/:-??

spiderman_anhvu

Yahoo mail dùng được mà, mình đang dùng nè, N82

Tốt, vậy là có kết luận đến thời điểm này yahoo và gmail đã hoạt động tốt.
riêng với GMAIL, các bạn nhớ vào phần cài đặt của hòm thư để bật chức năng POP lên nhé :), mình sử dụng địa chỉ vuna209@gmail.com cho kết quả tốt =D>

Còn hòm yahoo của bạn trieu94 có địa chỉ là gì? có cần thiết lập gì trong hòm mail và trong cái nokia email kia không thì chia sẻ cho mọi người luôn nhé ;)