• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Maps 3.0 - Update đã có bản đồ Việt Nam

hanguyen

cái này có lâu rùi mà,từ năm ngoái,xài con n82 đã down được rùi,vẫn 4.2M chỉ có tên đường quốc lộ thôi,chả bù cho singapore có 2.3M mà đầy đủ chi tiết,k bít đến lúc naò nokia mới làm map cho vietnam đây,nhìn cái vietmap mà ngán ngẩm chả buồn xài

azkaban3000

cái này có lâu rùi mà,từ năm ngoái,xài con n82 đã down được rùi,vẫn 4.2M chỉ có tên đường quốc lộ thôi,chả bù cho singapore có 2.3M mà đầy đủ chi tiết,k bít đến lúc naò nokia mới làm map cho vietnam đây,nhìn cái vietmap mà ngán ngẩm chả buồn xài

Bởi vì Sing nó chỉ bé bằng Hà Nội 1 =)), với cả IT bọn nó phát triển hơn mình nhiều, được ưu ái hơn là phải :))

dnlong84

ban nao cai nokia map 3.0 tren n81 2g ko?minh cai roi nhung ko chay dc, may bao ko du bo nho nen ko cho chay , chan ghe, help minh voi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu mình nhớ không lầm là PM Nokia Maps này chưa có hỗ trợ bản đồ Việt Nam nên nó chưa thực sự hữu dụng khi xài ở Việt Nam.:-?

dnlong84

xin tro giup, minh format may n81 2g, gio minh hack lai klo dc;tien hanh dc nhung toi buoc cai mádriver la bi loi ko cai tiep dc
giup minh voi , thank

romano81

Mình không thích cách hiện thị các địa điểm, vị trí của v3.0 này. Trước dùng bản 2.0 nếu mình chọn hiển thị Khách sạn chẳng hạn thì khi vô bản đồ nó chỗ nào có ks nó sẽ hiển thị hết. Nay ở bản 3.0 lại không như vậy. Nó không hiển như vậy. Mình lại phải search nếu thấy lại chỉ đến mới biết ks nằm ở đó

dnlong84

ác vậy, mình vừa format, nhưng giờ hack lại không dc, vẫn làm theo kiểu cũ,mình bó tay rồi, hack trực tiếp cũng ko dc, theo hallox cung ko dc luôn.
anh em nao giup minh hack lại con n81 2g này với

vandunga3

ban nao cai nokia map 3.0 tren n81 2g ko?minh cai roi nhung ko chay dc, may bao ko du bo nho nen ko cho chay , chan ghe, help minh voi

ác vậy, mình vừa format, nhưng giờ hack lại không dc, vẫn làm theo kiểu cũ,mình bó tay rồi, hack trực tiếp cũng ko dc, theo hallox cung ko dc luôn.
anh em nao giup minh hack lại con n81 2g này với

Em thành thật khuyên các bác xài N81 2GB thì đừng xài cái món này làm j`. Riêng việc update Nokia Maps đã mất kha khá bộ nhớ trong rồi. Bản đồ chi tiết thì chưa có. Cài xong thì ngồi ôm hận thôi

kuli

em cài vào rồi giờ muốn gỡ bỏ thi phải làm sao em xóa hoài không được,bác nào biết chỉ giúp em hjx:(

Cloudz

Bạn dùng phần Cài Đặt Ứng Dụng trong Nokia PC Suite xóa thử xem sao ?

Nhân tiện, cho mình hỏi Nokia Map với Ovi Map cái nào gud hơn vậy mọi người ? >:)

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nhân tiện, cho mình hỏi Nokia Map với Ovi Map cái nào gud hơn vậy mọi người ? >:)

Chả có cái nào good cả. Bác nên xài thử google maps và vietmap OK hơn nhiều;;)

nguyenson_44

Từ ngày giác ngộ VietMap mình lại ít tham khảo các pm khác về vấn đề dẫn đường. Không biết pm này có ưu việt gì không? Bác nào đã test thì lên tiếng cho mình biết với. Giờ mình cài vào để test thì sợ chúng nó "choảng" nhau thì khốn...:D:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Từ ngày giác ngộ VietMap mình lại ít tham khảo các pm khác về vấn đề dẫn đường. Không biết pm này có ưu việt gì không? Bác nào đã test thì lên tiếng cho mình biết với. Giờ mình cài vào để test thì sợ chúng nó "choảng" nhau thì khốn...:D:D

Nokia maps là PM chính hãng của nokia nên nó miễn phí còn tính năng thì chẳng có gì nổi bật cả.

mrbeenhn2

Google Map la number 1. Đường phố cũng rõ ràng, chỉ không có ngõ thôi.

Dung gooogle map di.

huyduonghn

Posted via Mobile Devicegoogle map ak. Nge co ve chuyen dug day nhj. Hj. Cho m hoj la bac co ban full. Tjen the cho m xjn nhe. Thank? :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicegoogle map ak. Nge co ve chuyen dug day nhj. Hj. Cho m hoj la bac co ban full. Tjen the cho m xjn nhe. Thank? :D

Bạn post bài kiểu này khó đọc quá. Chữ thì đánh cho nó rõ ràng. Google map thì có trên forums. Search sẽ thấy liền nhé bạn.;;)