• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401.s60v3!

onlylove80

Như các bạn đã biết hiện nay OVI đã mang đến cho người dùng NOKIA những dịch vụ sản phẩm ưu việt và tiện ích nhất..Chắc hẳn các bạn cũng không còn xa lạ gì với NOKIA MAPs đã được tích hợp sẵn trên máy nữa phải không? Và đây là sản phẩm Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401. Sẽ mang đến cho bạn một sự khám phá mới về các địa danh cùng với việc tìm kiếm các địa điểm Nhà hàng..Dịch vụ ăn uống..Khách sạn.vv.v OVI MAPS sẽ tìm + chỉ dẫn cho bạn 1 đường ngắn nhất để bạn có thể đến được nơi muốn đến với nhiều tùy chọn các thông số dẫn đường vệ tinh. Các bạn có thể tải dữ liệu 1 cách nhanh chóng nhất đặc biệt về phần Hướng dẫn bằng giọng nói. Các bạn khám phá thêm nhé..
P/S: Sau khi cài đặt NOKIA Ovi_Maps sẽ được thay cho Maps mặc định của máy. Mình đã test trên N82 còn các máy khác thì mình không rõ lắm.. Chúc các bạn vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

cái này có = google map ko bạn @@

Việc sử dụng phần mềm thì tùy vào cảm nhận của từng người thôi bạn ah, nó không bằng cái này nhưng lại hơn ở cái kia nên bạn cứ test đi rồi xem cái nào hay hơn thì dùng. Với mình thì pm này hay hơn GoogleMaps chỉ tội hơi tốn xiền 3G or Gprs thôi.

leetran72

Việc sử dụng phần mềm thì tùy vào cảm nhận của từng người thôi bạn ah, nó không bằng cái này nhưng lại hơn ở cái kia nên bạn cứ test đi rồi xem cái nào hay hơn thì dùng. Với mình thì pm này hay hơn GoogleMaps chỉ tội hơi tốn xiền 3G or Gprs thôi.

Posted via Mobile Device
Kinh te la tren het! Tiet kiem muon nam

songtoan93

Ban nao onl bang pc post giup minh cai link downloda dum, minh onl bang mobile ko nhin thay. Thanks!
Posted via Mobile Device

Trungls

Posted via Mobile Device
Kinh te la tren het! Tiet kiem muon nam
Trước mình cũng nghĩ thế nhưng khi dùng mấy phần mềm có dữ liệu online mới thấy lợi thế của nó.
Mạn phép ngoài lề chút. Với Google Map mình có thể tìm kiếm địa điểm đa dạng hơn, khả năng xem bản đồ từng vùng miền hoặc bản đồ cả Việt Nam, xem luôn cả bản đồ thế giới nữa.
Hix từ khi xài Google Map mình wên luôn Viemap.
Ovi Map mình chưa dùng nhưng mình nghĩ nó cũng có những thế mạnh như vậy.

Tiết kiệm là tốt. Nhưng cái gì xứng đáng có thể chi trả nếu trong điều kiện cho phép :D.
Posted via Mobile Device

q630666

Mình thì ít khi dùng đến bản đồ.Nhưng mà vẫn khoái cài những cái nào mới nhất lên máy :D

onlylove80

chủ topic dùng máy gì mà GPS khỏe thế? :p:p:p:p
Mình dùng N82 bạn ah.. Khi các bạn tải Hướng dẫn chỉ đường bằng giọng nói thì nên dùng wifi cho đỡ tốn nhé, vì tìm được ngôn ngữ VN thì lâu lắm.

Posted via Mobile Device

onlylove80

Những máy ko có GPS như 6120c xài đc ko bạn?
Mình nghĩ là dùng được đó bạn ah, nhưng sẽ không thể xác định được vị trí của bạn ở đâu trên bản đồ vệ tinh để có thể tìm đường 1 cách chính xác nhất. Bạn cứ test thử đi có mất gì đâu..

Nynk_102

uả, thế có cài pm này trên máy samsung đc ko thế.
Posted via Mobile Device
Cũng ko có máy để tét bạn àh. Nếu mà máy Samsung chạy s60v3 vd như i450 , thì cũng có thể, nhưng ko chắc chắn lắm. Nếu bạn có máy thì tét thử rùi cho anh em bít với.

kid_banders

Post bài kiểu jì mà mình ko thấy link đâu hết vậy. Online bằng đt. Ko đăng nhập thì thấy link, đăng nhập xong link đi đường link, tui soi đường tui. Hiz.

onlylove80

Post bài kiểu jì mà mình ko thấy link đâu hết vậy. Online bằng đt. Ko đăng nhập thì thấy link, đăng nhập xong link đi đường link, tui soi đường tui. Hiz.
Bạn ơi thông cảm cho mình nhé, vì phần mềm này dung lượng lớn (hơn 5mb) nên bạn chịu khó down bằng PC nhé như vậy sẽ đảm bảo hơn không lo bị lỗi khi cài đặt. Chúc bạn vui

Posted via Mobile Device