• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401.s60v3!

thanhlongck

Sử dụng N95,chưa cài Nokia.Ovi.Map bao giờ,máy đã có pm mặc định,cài Nokia Map 3.01 bị lỗi cập nhật.Anh em nào có cách khắc phục xin chỉ giáo.Cám ơn nhiều

thanhlongck

mình cũng dùng N95 mà cài đè được mà bạn.
bạn có thể vào trang chủ để tải pm nokia map trên PC để update map cho dt. bạn thử xem cách này có được không. chú ý là phải cài nokia pc suite và cho PC và dt kết nối với nhau ở chế độ PC suite nhé.
link:http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/ho-tro-ban-do/tuong-thich-va-tai-ve
thân!
Vẫn bị lỗi cập nhật bạn ơi.Có cách nào xóa bản củ không.Mình cố xóa vẫn không được

tiephien1

Vẫn bị lỗi cập nhật bạn ơi.Có cách nào xóa bản củ không.Mình cố xóa vẫn không được

nếu mình không nhầm thì không thể ghỡ ra được. bạn dùng N95 bgif thế? mình cài cả cho 2 con N95 thường và N95-8Gb đều được mà. thật sự mình thấy pm này chỉ hơn việt map ở chỗ co bản đồ từ vệ tinh thôi. chứ nếu dẫn đường thì vie map là nhat do bạn
thân!

onlylove80

Sử dụng N95,chưa cài Nokia.Ovi.Map bao giờ,máy đã có pm mặc định,cài Nokia Map 3.01 bị lỗi cập nhật.Anh em nào có cách khắc phục xin chỉ giáo.Cám ơn nhiều

Bạn thử vào ổ C và E tìm các file có đuôi *.text xóa hết đi rồi cài đặt lại xem sao bạn nhé, còn Maps mặc định của máy thì không xóa được đâu bạn ah. Chúc bạn thành công!

thanhlongck

nếu mình không nhầm thì không thể ghỡ ra được. bạn dùng N95 bgif thế? mình cài cả cho 2 con N95 thường và N95-8Gb đều được mà. thật sự mình thấy pm này chỉ hơn việt map ở chỗ co bản đồ từ vệ tinh thôi. chứ nếu dẫn đường thì vie map là nhat do bạn
thân!
Mình xài N95 thường,có sử dụng Việt map.Muốn tìm hiểu thêm.Bạn cho biết GPS của Nokia.Ovi.Map có bắt sóng mạnh không?Mình xài Việt map nhiều lúc khi cần thì không bắt GPS được nó còn thua xa Google map

Pink_lotus151

Mình thấy nó có đòi Key mà, ở trong phần Shop&Licence ấy? Có bạn nào có Key ko cho mình xin đi?

tiephien1

Mình xài N95 thường,có sử dụng Việt map.Muốn tìm hiểu thêm.Bạn cho biết GPS của Nokia.Ovi.Map có bắt sóng mạnh không?Mình xài Việt map nhiều lúc khi cần thì không bắt GPS được nó còn thua xa Google map

bạn cứ vào phần " dữ liệu GPS", khi nào ở đây có GPS thì tất các pm dùng GPS khác đều có GPS. thường thường chỉ chưa đầy 30s là bắt được thôi.
thân!

thograig

Bắt sóng GPS thì phần mềm nào cũng vậy thôi, bạn di chuyển nhanh hay ở trong nhà, thời tiết xấu thì bắt GPS đều chậm. Các phần mềm đều lấy dữ liệu vị trí thông qua chíp thu sóng GPS trong máy. Mình thấy về mặt ứng dụng thì Vietmap là hay nhất.

onlylove80

Bạn ơi Link vẫn tốt đấy. Do froum đang nâng cấp nên hầu hết các Link trên diễn đàn nếu ẩn dưới ảnh đều không Down được khi click vào ảnh. Để Down được các bạn nhấn chuột phải sau đó chọn "Open Link" là sẽ Down được bình thường... Thân!

xin lỗi từ xưa tới h xài n95 mà chưa bít thế nào là gps nữa hihi.cài vietmap và cả cái này chả bao h bắt được sóng gps mặc dù đã đứng giữa trời nắng chang chang(ai có thể cho là khùng ) nhưng vẫn chả được bó tay với cái gps này

tiephien1

xin lỗi từ xưa tới h xài n95 mà chưa bít thế nào là gps nữa hihi.cài vietmap và cả cái này chả bao h bắt được sóng gps mặc dù đã đứng giữa trời nắng chang chang(ai có thể cho là khùng ) nhưng vẫn chả được bó tay với cái gps này

bạn vào phần "dữ liệu GPS", nếu ở đây có GPS thì ở tất cả các pm đều có sóng GPS. thân!

thaiphong82hp

Anh em có ai biết làm cách nào để gỡ được OviMap này ko? Mình cài vào thấy dùng chán quá, muốn gỡ ra mà ko cho gỡ. Tự nhiên mất toi 5MB bộ nhớ máy.

Pink_lotus151

Anh em có ai biết làm cách nào để gỡ được OviMap này ko? Mình cài vào thấy dùng chán quá, muốn gỡ ra mà ko cho gỡ. Tự nhiên mất toi 5MB bộ nhớ máy.

Bạn dùng máy gì vậy? Có 5MB mà sao tiếc thế? Cài vào là ko gỡ được đâu bạn, trừ khi format lại máy thôi!

thaiphong82hp

Ko dùng thì muốn xóa đi cho gọn thôi mà. Bộ nhớ thẻ thì nói làm gì, bộ nhớ máy chỉ có trăm MB mà. tiếc thì ko tiếc mà để nó cứ bực bực. thôi để lúc nào format luôn vậy.

radechanvit

Ko dùng thì muốn xóa đi cho gọn thôi mà. Bộ nhớ thẻ thì nói làm gì, bộ nhớ máy chỉ có trăm MB mà. tiếc thì ko tiếc mà để nó cứ bực bực. thôi để lúc nào format luôn vậy.

bác tải cái bản 2.0 của nó vào cài đè lên rồi vào phần manager mà xóa đi
hoặc là bác dùng pyuninstaller mà xóa là ok
pyuninstaller thì bác chịu khó vào diễn đàn tìm nhé