• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401.s60v3!

headone

máy của tôi là N78, đã cài 3G, GPS hoạt động tốt trên VietMap thế mà không tàI NÀO LOAD ĐƯỢC oVI mAP, nhờ các bạn hướng dẫn
thanks

Pink_lotus151

máy của tôi là N78, đã cài 3G, GPS hoạt động tốt trên VietMap thế mà không tàI NÀO LOAD ĐƯỢC oVI mAP, nhờ các bạn hướng dẫn
thanks

Bạn phải nói rõ là nó báo gì thì mọi người mới giúp được chứ, thông thường bạn vào tool và chọn change connection rồi chọn mạng là được!

headone

nó báo chọn kết nối rồi đưa ra mấy option Vietttel GPRS, MMS, Internet.... gì gì đó mình lựa chọn từng cái một vẫn không được

Bạn phải nói rõ là nó báo gì thì mọi người mới giúp được chứ, thông thường bạn vào tool và chọn change connection rồi chọn mạng là được!

khanhdbp

E nể e quá. Down bằng gprs . Mà hơn 5m lận. Dowm xog,cài lần đầu, báo system erow. Khởi động lại,đang load bản đồ. Dùng gprs load siêu lâu. Bác nào chỉ e cách lưu dữ liệu. Để lần sau xem,ko fải load nửa. Mà e thấy. Sao tìm tên địa danh,toàn china vậy bác ? Bác nào có hướng dẫn sử dụng ko?

w2k

E nể e quá. Down bằng gprs . Mà hơn 5m lận. Dowm xog,cài lần đầu, báo system erow. Khởi động lại,đang load bản đồ. Dùng gprs load siêu lâu. Bác nào chỉ e cách lưu dữ liệu. Để lần sau xem,ko fải load nửa. Mà e thấy. Sao tìm tên địa danh,toàn china vậy bác ? Bác nào có hướng dẫn sử dụng ko?

chịu khó tải bằng PC đi bạn. dùng bản của chủ tupic, dow về cài trực tiếp lên máy ngon lành mà.

khanhdbp

Vâng. E down,và kài xong rồi. Nhưng lúk chạy Gps. Lâu kinh. Ko biết bgjờ, mới thấy nóc nhà mình đây. Hjx. Ai bít xài, chỉ e với.

hungdqk

thui em thấy mấy cái map này cứ chịu khó hack rùi sài vietmap cho lành

khigiomayvtc

MInh dùng thấy cũng được nhưng vẫn thích Google Map hơn. nhưng đây là cảm nhận riêng hihi

tiephien1

Vâng. E down,và kài xong rồi. Nhưng lúk chạy Gps. Lâu kinh. Ko biết bgjờ, mới thấy nóc nhà mình đây. Hjx. Ai bít xài, chỉ e với.

bạn dùng máy gì nhỉ? khi nào bắt được sóng GPS thì bạn chuyển sang chế độ vệ tinh rồi zoom xuống để pm tự loaad hình ảnh. pm này zoom rất tốt và không bị mờ lắm.

rosejaooh

Sau bao nhiêu lâu vật lôn khổ sở, cuối cùng em cũng đã cài được Ovi map cho em Innov8 thân yêu. Cứ ngỡ là mơ :))

Killer_Rose

Hix nghịch cài thử vào N81 bi giờ không biết tháo ra như thế nào mấy bác giúp em với , em vào quản lý ứng dụng mah ko thấy có ovi máp , bay giờ làm sao đây mấy bác ơi hix hix giúp em với :((

Chienkon88

Hix nghịch cài thử vào N81 bi giờ không biết tháo ra như thế nào mấy bác giúp em với , em vào quản lý ứng dụng mah ko thấy có ovi máp , bay giờ làm sao đây mấy bác ơi hix hix giúp em với :((

thì fomat đi thôi chần chừ gì nữa hả bạn ! ;;)

không thì chấp nhận sống chung với nó đi .

mất có 5M bộ nhớ máy thôi

Killer_Rose

Hix format thấy ngán quá khôi phục cài đặt gốc dc ko bạn ? Srr đang on dt ko bấm thanks đc

Secretvn

Ovi maps chán phèo như con mèo. Chẳng có thông tin gì hữu ích cả. Không tìm được đường đi, không có tên đường, và nhiều thứ không khác nữa. Nokia bỏ rơi thị trường Vietnam rồi! Các bạn có thể xem qua trang web Ovi map tại VN trước khi quyết định tải Ovi maps để cài đặt điện thoại di động của mình nhé. Google maps vẫn là số một nếu dùng miễn phí và Vietmap là số dách nếu bạn dùng phiên bản trả tiền.

w2k

Ovi maps chán phèo như con mèo. Chẳng có thông tin gì hữu ích cả. Không tìm được đường đi, không có tên đường, và nhiều thứ không khác nữa. Nokia bỏ rơi thị trường Vietnam rồi! Các bạn có thể xem qua trang web Ovi map tại VN trước khi quyết định tải Ovi maps để cài đặt điện thoại di động của mình nhé. Google maps vẫn là số một nếu dùng miễn phí và Vietmap là số dách nếu bạn dùng phiên bản trả tiền.

đúng là thằng này ko chỉ đường như google maps.một điểm yếu mà nokia đã quên đối với Việt Nam:(

radechanvit

bác tải cái bản 2.0 của nó vào cài đè lên rồi vào phần manager mà xóa đi
hoặc là bác dùng pyuninstaller mà xóa là ok
pyuninstaller thì bác chịu khó vào diễn đàn tìm nhé
đã trả lời ở trang trước bạn chịu khó đọc đi
ABC XYZ

Chienkon88

bác tải cái bản 2.0 của nó vào cài đè lên rồi vào phần manager mà xóa đi
hoặc là bác dùng pyuninstaller mà xóa là ok
pyuninstaller thì bác chịu khó vào diễn đàn tìm nhé
đã trả lời ở trang trước bạn chịu khó đọc đi
ABC XYZ

làm gì có trong pyuninstaller và quản lý ứng dụng để mà xóa đâu .

bạn đừng cài bản 2.0 vào không thì lại mất thêm hơn 2m bộ nhớ máy đấy

tốt nhất là fomat cho máy nó sạch sẽ .

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Thôi,may là e 4mat rồi. Đợ kái này,room xong nhà mình. Chắc googlemap,room xong luôn VN rồi. Đúng là chán. E xài n95 1