• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6-00 RM-559 nâng cấp FW ver.30.0.3

linh2911

Tình hình là phải chạy bằng JAF rồi. phoenix k dc.. Máy mình chay win7 x64 k hiểu sao k chạy đc JAf
Đọc mấy topic thấy bác jonyhoanganh không JAF được trên WIN 7 cho X6.
Mình hướng dẫn như thế này nhé(cái này mình tự mò ra :D):
Bước 1: Bạn tự cài JAF 198.66 nhé. (search trong 4rom sẽ thấy)
Bước 2: Set Cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5 như hình này nhé. Click chuột lên icon phải chọn Propeties rồi set.

Bước 3: Bật Virtual_PKEY_V5 lên rồi set như hình dưới, SET xong nhấn Start, nó sẽ báo không hỗ trợ WIN7(kệ nó, bạn cứ minimize xuống Taskbar)

Bước 4: Bật OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5 lên cũng set như hình dưới, SET xong nhấn GO.

Bước 5: Xong rồi đó, chờ nó hiện JAF lên là Flash thôi.
PS: Không biết đã ai hướng dẫn làm cho WIN 7 chưa, mình chỉ hướng dẫn cách của mình thôi ^^.

DOWNLOAD bộ PKEY TẠI ĐÂY

jonyhoanganh

Chà. Cảm ơn bác nhiều. Để mình thử test xem sao

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

HIện như thế này bác ơi. Bó tay thật. Hay do bản 1.98.66 e tải về có vấn đề nhỉ? Tải mấy bản về rồi mà vẫn như thế
Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Searching for JAF install location ...
Saved winscard.dll to: C:\Program Files (x86)\ODEON\JAF\winscard.dll
Saved original.dll to: C:\Program Files (x86)\ODEON\JAF\original.dll
Starting JCOP emulator ...
Saved JCOP.EXE to: C:\Program Files (x86)\ODEON\JAF\JCOP.EXE
JCOP emulator started succesfull on port 8050
Powering JCOP simulator ...
ERROR: JCSIMU_open_socket connect socket: 10061
ERROR: JCSIMU_reset_card initialize
ERROR: Cannot get ATR from JCOP simulator!

Chỉnh sửa cuối:

candyman8_x

Đã up & đã hack, ko thấy có cải thiện gì đáng kể lắm, muốn dùng lại v21 CFW nhưng ko tự downgrade đc, máy die, mang ra care thì ngại.
Cao thủ nào làm bản CFW ngon nghẻ đi cho a e vọc cái nào \-/

linh2911

Đã up & đã hack, ko thấy có cải thiện gì đáng kể lắm, muốn dùng lại v21 CFW nhưng ko tự downgrade đc, máy die, mang ra care thì ngại.
Cao thủ nào làm bản CFW ngon nghẻ đi cho a e vọc cái nào \-/
Mình đang tự làm 1 bản dựa trên CFW của Photon, nhưng đang test. Sẽ up cho các bạn sớm :p

dinhhaanh

Mình đang tự làm 1 bản dựa trên CFW của Photon, nhưng đang test. Sẽ up cho các bạn sớm :p

cố gắng thật hoàn chỉnh nhé bạn, a e sẽ test rồi hoàn thiện dần, thanks bác trước :)