• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] - Elixir Of Life V5 - Bản CFW C6-X6 hoàn hảo 99%.Cùng cảm nhận

Dragon459

Manager
bản này và bản v1 cùng bị lỗi khi bôi đen văn bản thì bôi đen không hiện thị.

anhthangtdn

mình đã test hầu hết các bản cook trong dd PDA này, tóm lại ko lỗi thì cũng xung đột phần mềm (VD như bản này xung đột vs vietmap...). Tóm lại là dùng bản gốc, tuy chậm nhưng chắc :))

Dragon459

Manager
mình đã test hầu hết các bản cook trong dd PDA này, tóm lại ko lỗi thì cũng xung đột phần mềm (VD như bản này xung đột vs vietmap...). Tóm lại là dùng bản gốc, tuy chậm nhưng chắc :))
bản này đâu có xung đột việt map đâu nhỉ? tui test thấy bình thường

anhthangtdn

bản này đâu có xung đột việt map đâu nhỉ? tui test thấy bình thường

cậu vào phần chỉnh cấu hình của Vietmap ấy, ko chỉnh âm lượng, ngôn ngữ dẫn thoại của VM được. Hình như bản cook nào cũng bị lỗi này :D

Kieu_Phong

flash nó báo thế này là sao các bạn

Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

à, được rồi. lâu quá không flash nên quên

Chỉnh sửa cuối:

manhnguyenvn

Để sửa phím home thỉnh thoảng sáng và cài DzMusic dùng được tất cả các phím
Download file này View attachment 345073
Giải nén và copy vào ổ C:\
@Dragon
Để thay thế share online bằng Accel Switch
- Bung rofs2 của bạn
- Dùng Nokia Cleaner để xoá share online đi.
- Download file này . Giải nén và copy vào rofs2 của bạn
- Repack

Chỉnh sửa cuối:

firerock07

Cái này có cần file rof3 ko bạn đang chỉnh flash thấy tối đèn ở tab CNT nên chưa dám flash

curoa

sao mình cu làm đến đây là bị thế này ai guíp với
Error reading phone init data...
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

drthanh88

vậy là máy tính ko đọc đc dữ liệu rùi. bạn xem lại đường dẫn hoặc sửa lại tên các file cho đúng là sẽ thành công thui, hj

Dragon459

Manager
thế có bác nào có mod sửa lỗi bôi đen văn bản khi soạn thảo không vây,???

manhnguyenvn

thế có bác nào có mod sửa lỗi bôi đen văn bản khi soạn thảo không vây,???

Vui lòng post hình có lỗi bôi đen văn bản mà ban nói đi

sao mình cu làm đến đây là bị thế này ai guíp với
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

Sau khi nó báo "Error reading phone init data..." thử clisk flash lại và nhấn lại nút nguồn một lần nữa xem.
Lưu ý: nên cài Ovi Suite hoặc PC suite trước khi flash.
====
Chạy file Elixi.....exe sau đó copy đè 2 file UDA và Rofs2 của mình vào RM-559 là đủ, không copy thêm các file khác. Không có Rofs3 nhé!

Dragon459

Manager
Vui lòng post hình có lỗi bôi đen văn bản mà ban nói đi

Sau khi nó báo "Error reading phone init data..." thử clisk flash lại và nhấn lại nút nguồn một lần nữa xem.
Lưu ý: nên cài Ovi Suite hoặc PC suite trước khi flash.
====
Chạy file Elixi.....exe sau đó copy đè 2 file UDA và Rofs2 của mình vào RM-559 là đủ, không copy thêm các file khác. Không có Rofs3 nhé!
chăc phải post video quá.chứ hình thì làm sao mà thể hiện được lỗi bôi đen văn bản được
để tối nay post vậy

bachbach1234

sao mình FLASH xong ram chi được 48...max la 49 nhỉ....mình làm đúng theo trình tự...ko thiếu bước nào cả.....bạn có thể chỉ giúp mình 1 số mod cải thiện đựoc ram nhiều ko..cảm ơn bạn

samiboy007

Ram cao chj mà máy chạy k mượt nè. Tăng côg suất -> ram cao (có khj là chạy ì ạch ) -> hao pin.

bachbach1234

Ram cao chj mà máy chạy k mượt nè. Tăng côg suất -> ram cao (có khj là chạy ì ạch ) -> hao pin.

ram cao nó duyệt ảnh nhanh lắm bạn sami....load ảnh chậm là do ram ít đấy,,,có 1 số bản load ảnh quá chậm luôn...mình muón làm 1 bản ram cao hơn xí....giúp load ảnh nhanh hơn mà

Dragon459

Manager
ram cao nó duyệt ảnh nhanh lắm bạn sami....load ảnh chậm là do ram ít đấy,,,có 1 số bản load ảnh quá chậm luôn...mình muón làm 1 bản ram cao hơn xí....giúp load ảnh nhanh hơn mà

load ảnh nhanh hay chậm còn tùy vào dung lượng ảnh chứ.ảnh dung lượng cao thường load lâu hơn và ngc lại vs ảnh dung lượng thấp hơn