• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoName - OFW 5233v51.1.002 RM-625 VIETNAM Black_Black

LoiPT

Chú ý đầu tiên về bài này dành cho newbie là core + rofs2 là của máy nokia 5233 màu đen code 0597963 hay RM-625 VIETNAM Black_Black vì vậy 2 màu kia muốn Flash file này các bạn chỉ lấy 2 File File1 rồi thả đè lên FW gốc down về nhé.

Nokia 5233 bạn đã chọn mua là chính xác :)
dùng mãi CFW chán quá rồi quay về với FW gốc thôi, đây là bản mình làm để dùng, còn một số nho nhỏ chưa hoàn thiện tại lười quá >:) nên chưa thêm. giờ đẻ thế luôn.
Từ khi dùng FW gốc tôi thấy rất hứng thú :) và SPBshell nhiều Mod Skin đẹp thật, dùng mà không lo pin chất lượng chụp ành nét rồi, ram ổn định khá cao so với CFW
OFW 7hs nhé, ngoài HS Tsunami, App KillMe, vs theme mà mình muốn thêm thì coi như là một bản hoàn thiện :) mình sẽ gửi các bạn sau
FW dùng theme gốc, icon gốc luôn nhé. xóa một số app nho nhỏ và file thừa để tăng vài mb trống trong UDA file.( bạn nào muốn tăng nữa thì xóa hẳn nó đi hoặc không cần xóa, thả thử 1 trong 2 file e-com1 hoặc e-com2 vào rofs2 nhé tại mình không nhớ file nào nữa nên chịu khó xác minh giúp mình nhé, giờ đêm lười lại thêm lười rồi.( khi Flash sẽ bỏ qua file UDA)
Nguồn gốc FW thì vào đây nhé bảo kê đó khỏi nghi ngờ hàng đểu :mad:):mad:): Nokia VietNam
bản FW này có sử dụng tất cả các mod cũ mới được chia sr và tuyển chọn ở PDAViet nhà mình nhé.
Điểm nổi bật của FW là mình dữ nguyên 3 HS cơ bản và có thể chơi tốt 9HS(10HS) ( cả Samsung Omina đã bỏ vì còn lỗi nhỏ chưa hoàn thiện...và có thể thêm HS Iphone)
Còn lại là mod hệ thống cơ bản giống như các OFW hay CFW khác, chi tiết các bạn có thể xem tại topic CFW AVS của mình nha.

Lưu ý: vì là FW gốc nên menu sẽ là 3x4 thôi nhé, chi tiết các bạn xem hình.
bản này mình vãn dữ nguyên các app cơ bản chưa xóa gì cả kể cả Ovi Muisic, chia sẻ trực tuyến,..... bạn nào không thích thì xóa giúp mình với nha.
Ghi âm mod lên 12h nhé, âm thanh chất lượng cao.
và vấn đề nữa mình không đặt được thư mục ẩn, cái này cũng không biết phải do OFW thì thế không, anh em biết thì giúp nha
Mod Conversaition cho OFW mình không cho vào, bạn nào thích tải về thả vào nhé, âm lịch bạt mặc định
Ứng dụng văn phòng mình chưa cài vào mà chỉ có sẵn AdobePDF
Ovisuite cũng phải update nhé ( tại mải mod hệ thong nên quên chưa thả vào đó mà ;))
Rompatcher vs DZMusicKey có thể khởi động cùng máy.
Tự ngắt cuộc gọi(autoHangUp) các bạn có thể đăng ký dùng full với tên của mình tùy thích và key bất kỳ.
Ak chi tiết các app để cảm ơn các Bác Việt hóa nhé, Có tên bác nào ra Comment để em cảm ơn nhé:
Eco Charger VH Dragon459
AutoHangUp 1.1 VH Binh24
BTReceiver 1.1 VH Binh24
Memcheck 0.5 VH - đổi tên app member PDAviet(không rõ ai :)
Accel Switch VH - đổi tên app Member PDAviet(không rõ ai :)
DzMusickey VH Mr_V - Congnghe24
Phiên bản hoàn thiện là thành quả của tất cả mọi người sau phiên bản này hy vọng sẽ sớm có bản update chính thức icon anna từ Nokia :)
Chi tiết mình đưa ảnh thôi nhé, giờ mới viết bài lười clip mà cũng do camera lởm nên không nét chán :p
Hình ảnh​
, đầu tiên là Ảnh của FW nhé, thứ 2 là Mod Skin SPBshell N900 by Seyd :)
Trước khi download cần đọc nguyên tắc này:
+ Flash Core và Sofs2 được chia sẻ ở đây. không dùng core của binh24 hay của Modder khác...
+ Dùng cho Nokia 5233 Vietnam_Black code: 0597963
+ Khi Chuẩn bị Flash hãy sạc Pin thật đầy bạn nha
+ Khi Flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.

+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.

+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
+ Khi Flash song để máy tầm 1~2 phút rồi Khởi động lại máy ổn định hơn.

Download
(Download File1+File2 và Flash bạn nhé, Nếu máy không phải mà đen thì Down file1 về chép đề lên FW gốc các bạn dow về để Flash)​
RM-625 VIETNAM Black_Black​
File1 (95,54 Mb) + File2 (11,62 Mb)
link bản port dành cho 5230 này. mình giữ nguyên như bản 5233, chưa thêm mod gì đâu. :)
http://www.mediafire.com/?9e40w22a50yfk31

Đính kèm:
App tổng hợp: Link
Data OviMap 3.06: Link
+ QT Installer 4.7.3 + QTMobility 1.1.3 : Link
+ Ứng dụng chặn cuộc gọi là lời nhắn tiện dùng: Link
Theme
Bộ sưu tập theme Giulio7g hơn 70 Theme: Link (By Me)
Cập nhật Nhiều Theme đẹp Pro: Link(topic Vurain84 tổng hợp nhiều theme đẹp)

Thao tác cần biết trong máy:
+Âm thanh màn hình khởi động trong Thư mục BOOT gồm các file
- khoidong 2.gif
- khoidong.mp3
- khoidong 2.mp3
- tatnguon.mp3
+ Đọc nhạc tại E:\Music

đây là bộ nhạc chuông khởi động và tắt máy. tải về để trong E:\Boot nha: Link

Di động để tiện lợi link hoạt trong mọi di chuyển của bạn, Pin lâu, máy ổn định, Camera chụp ổn sẽ giúp bạn cảm thấy hài lòng :)
Thân!
Lợi Nguyễn

Chỉnh sửa cuối:

kenta_209

kakaka atraj ra ofw hehehe atrai 5230 cho em.......... đâu...... Khèkhè chắc hôm wa có người thức cả đêm đây hjhj

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Cậu này thức khuya phải biết :p. Chúc mừng ra fw mới nhá! :))

thức khuya mấy, ngày nào chẳng thế, học không vào thì chán chẳng biết làm gì up lên cho mà chém tơi bời khói lửa thôi :))
kakaka atraj ra ofw hehehe atrai 5230 cho em.......... đâu...... Khèkhè chắc hôm wa có người thức cả đêm đây
, hjhj
cái này anh làm lâu rồi mà nên không phải thức khuya hôm qua đẻ làm em ak :)
ai có 5233balck nhận xét nhé, vì là OFW có lẽ không có bản riêng cho các FW khác được, cả 5230 nếu thích port sang thôi :)

docnhandtq

Giờ mới thấy con black của mình được ưu tiên. tui xung phong flash thử?
Quá tin tưởng vào các kanta. flash thử tất các CFW chưa thấy bản nào ổn định như bản AVS của bác cả.

LoiPT

Giờ mới thấy con black của mình được ưu tiên. tui xung phong flash thử?
Quá tin tưởng vào các kanta. flash thử tất các CFW chưa thấy bản nào ổn định như bản AVS của bác cả.
cảm ơn bạn nha, đây là OFW gốc nhé đừng nhầm CFW :)

demngoclan

hàng hot.đang sài bản CFW AVS của kanta rất ưng ý. giờ kanta ra bản ofw mình cũng muốn đổi gió xem sao.:D

LoiPT

flash cái này cài thêm SPB vào nữa ram vẫn con tới 44MB
ưu thế của FW gốc mà bạn :)
hàng hot.đang sài bản CFW AVS của kanta rất ưng ý. giờ kanta ra bản ofw mình cũng muốn đổi gió xem sao.:D
rất mong có nhiều bản ofw chất như thế này,tks a
cảm ơn các bạn nhé
Dùng cho máy màu trắng đỏ được không anh

máy trắng đỏ như hướng dẫn bạn ơi, tải File1 về vép đè lê FW gốc

thế nếu 5233 ổn định rồi thì có port sang 5230 luôn ko bạn :D
bạn có thể tự port luôn bây giờ mà. mình giúp, dễ thôi

cài cái SPB CÓ LÀM CHẬM MÁY KHÔNG BẠN?:-/
mình dùng BT máy chạy ổn mà bạn :) tại dang cài thế nên để vậy khỏ thêm mod up cho ae ai thích thêm thì thêm :)

darkpiv

ofw thì dùng tải mod chỗ nào vậy kanta... mình thấy toàn mod cho cfw c6-n97 thui..=.=

darkpiv

mình đang cook cho 5530 nên mún tìm hiểu xí.... cfw xài nhiều giờ hơi chán thật...:D

LoiPT

Kanta hướng dẫn ae 5230 làm 1 bản đi.thanks
bạn muốn hướng dẫn thế nào nhỉ :) thử chuyển file từ 5233 sang 5230 xem được không :) copy *.c00 --> *.c00 và rofs2 sang rofs2 :)
còn mod thì tất cả ở pda và các bạn tùy biến riêng dùng cho FW của mình thôi, thật sự đời trước các pro đã hướng dẫn rất kỹ rồi, mình nhiều khi cũng luwoif không chịu đọc nen lỗi vs nhầm thôi :)

boyangiang

Em muốn giữ ver 50 được không anh
Bản này dùng SPB shell nuột không anh
Khi để tập tin hình, video vào system có ẩn tập tin không anh
Đã hack chưa anh
Mod menu 4x5 vô tư chứ anh
Add thêm HS được không anh
Hỏi xong rồi em bấm nút biến đây, sáng ra anh trả lời giùm em nhé, em z...z... đây ;;)