• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoName - OFW 5233v51.1.002 RM-625 VIETNAM Black_Black

LoiPT

Em muốn giữ ver 50 được không anh
Bản này dùng SPB shell nuột không anh
Khi để tập tin hình, video vào system có ẩn tập tin không anh
Đã hack chưa anh
Mod menu 4x5 vô tư chứ anh
Add thêm HS được không anh
Hỏi xong rồi em bấm nút biến đây, sáng ra anh trả lời giùm em nhé, em z...z... đây ;;)
trả lời luôn cho bạn sốc :))
Bản này FW gốc ver 51 bạn nên lên Ver 51 nhé, còn tại sao thì bạn dùng biết ngay mà, nokia không bỏ thời gian update bản mới dở hơi đâu :)
SPB Shell mình đang dùng bản của NTV_79 thấy ổn mà :)
ẩn tập ti vào system ak, mình lỡ tro nó hiejn trên thẻ nhớ rồi :)) bạn có điều bí mật nên ẩn bằng E-xplore cho chắc chắn nhé nguya hiểm quá :))
Giwof ai dùng FW không hack đâu bạn, bản FW gốc này mình không biết làm 4x5 bạn biết hướng dẫn mình nhé
hiện giờ là 7HS cơ bản thiếu 2 cái mình ưng là Tsumina vs HS samsung Omina thôi, còn mấy cái HS Flash hay HS Iphone bạn thêm thoải máimấy cái này có hết hướng dẫn từ lâu mà có ai bị lỗi đâu nên bạn yên tâm nhé .(bạn chịu khó đọc bài #1 nhé).
Xong rồi mình ấn nút gửi đây, đợi sáng mai bạn xem :))))))))))))))))))))))))))

LoiPT

a port sang 5230 cho ae nhé :D
Tiêu đề mình cũng đưa rồi, thật ra bản này định làm để dùng thôi, dạo này mình ít cook lám, khi nào rảnh ngồi tý thôi bạn ak, vậy các bạn thông cảm bạn nào dùng 5230 thì tự làm một bản nhé, nếu trong khả ăng mình sẽ hỗ trợ mod cho các bạn nha :)

LoiPT

Kanta share nốt mod SPB đang dùng đi (cả file back up) cho anh em thử trải nghiệm với
cái này đầy đủ là bản Beta n900 by Seyd bạn ak, bạn có thể tải ở topic tổng hợp spb ngay cạnh topic mình này :) không google là có liền, có hướng dẫn, hình nền và cả file backup nhé :)
hiện mình đang dùng bản htc 567 của NTV rồi :)

docnhandtq

cái này đầy đủ là bản Beta n900 by Seyd bạn ak, bạn có thể tải ở topic tổng hợp spb ngay cạnh topic mình này :) không google là có liền, có hướng dẫn, hình nền và cả file backup nhé :)
hiện mình đang dùng bản htc 567 của NTV rồi :)
bạn có cách nào thêm cái "thông báo cuộc gọi nhớ và tin nhắn" vào SPB như CFW AVS ko ?

yamoto08

CFW no name là mình đăng kí bản quyền lâu rồi nha, mai phải kiện mới được :D
- Bạn muốn tạo forder ẩn thì sửa file 102828AC.txt nha, dùng mod của C6 không có tác dụng.
- máy màu khác nhau mình thấy chỉ khác rof3 thôi, nếu muốn flash đổi tên cho khớp là được

LoiPT

ofw này cài c2z ntn vậy? m k thấy file trong ổ z
c2z bạn tự tạo riêng cho máy của mình nhé, vì mỗi máy mỗi khác nên mình không tạo đâu
nếu chưa biết bạn vào google tìm với" cách tạo c2z" sẽ thấy bài đầu của PDAviet đó
CFW no name là mình đăng kí bản quyền lâu rồi nha, mai phải kiện mới được :D
- Bạn muốn tạo forder ẩn thì sửa file 102828AC.txt nha, dùng mod của C6 không có tác dụng.
- máy màu khác nhau mình thấy chỉ khác rof3 thôi, nếu muốn flash đổi tên cho khớp là được
Noname là vì mình chả muốn đặt tên nên để như vậy đó, ra tòa mất tiền đó, ae đi uống nước cho nhanh nào :))
folder cảm ơn bạn đã góp ý. mình chưa biết cách ẩn nên cũng đang thấy bất tiện khoản xem ảnh lên hết trong bộ sưu tập đây :)
còn rofs3 thì tải gốc về cũng được vì rofs3 mình chẳng sửa gì cả :)
Xài SPB Mobile Shell chán cái không quay ngang dc nhỉ :D
SPB Shell quay ngang được mà socloc ơi :)
bạn có cách nào thêm cái "thông báo cuộc gọi nhớ và tin nhắn" vào SPB như CFW AVS ko ?
FW gốc mặc định không có, SPB shell bản nào cũng có thông báo cuộ gọi nhỡ như vậy mà , thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn và email

cakiemcia

hic , mình thỉ chả biết tí j về cook ,v..v.... cả
đang dùng 5230 , tưởng là hơn ai ngờ bi h bị thiệt thòi hơn cả 5233
ai cố gắng làm giúp 1 bản 5230 vơi

LoiPT

hic , mình thỉ chả biết tí j về cook ,v..v.... cả
đang dùng 5230 , tưởng là hơn ai ngờ bi h bị thiệt thòi hơn cả 5233
ai cố gắng làm giúp 1 bản 5230 vơi
thì 5233 thiệt hơn giờ ưu tiên tý, có nhiều bản cho 5230 mà bạn ơi :)

docnhandtq

FW gốc mặc định không có, SPB shell bản nào cũng có thông báo cuộ gọi nhỡ như vậy mà , thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn và email[/QUOTE]
Là 3 cái cục riêng lẻ đó hả? Trông khó nhìn lắm! Có cách nào chen thêm cái Notification khung to báo được 1 phận tin nhắn như trong CFW không bạn?:-?

whitesmile

Tiêu đề mình cũng đưa rồi, thật ra bản này định làm để dùng thôi, dạo này mình ít cook lám, khi nào rảnh ngồi tý thôi bạn ak, vậy các bạn thông cảm bạn nào dùng 5230 thì tự làm một bản nhé, nếu trong khả ăng mình sẽ hỗ trợ mod cho các bạn nha :)

nhưng mình k biết cách port sang như thế nào? chỉ giùm mình với :)

vanban00

mình không tìm được đường dẫn Z/sys/bin/efsrv.dll
chỉ thấy z/sys .
cách trên của ngoanrazor

vanban00

chỉ thấy z/sys .
cách trên của ngoanrazor

LoiPT

chỉ thấy z/sys .
cách trên của ngoanrazor
bạn dùng X-plore mới thấy mặc định nó bị ẩn đi
nhưng mình k biết cách port sang như thế nào? chỉ giùm mình với :)
Port thì bạn chỉ cần bug file của 5230 ra rồi thả file của 5233 vào là ok thôi :) bạn nên cook mới, cần mod gì mình gửi
FW gốc mặc định không có, SPB shell bản nào cũng có thông báo cuộ gọi nhỡ như vậy mà , thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn và email
Là 3 cái cục riêng lẻ đó hả? Trông khó nhìn lắm! Có cách nào chen thêm cái Notification khung to báo được 1 phận tin nhắn như trong CFW không bạn?:-?[/QUOTE]
có mod mà, không phải mục riêng lẻ, bản tiếng việt nó tên là: đến các mục, bạn có thể mod cho nó giống với CFW mà :)
pdaviet lỗi khó nhìn ghê