• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

Lanscape là gì vậy bạn ? Mình gà về cái này lắm :( Mình cũng down bản Lighting của bạn chủ thớt về nhưng bật hiệu ứng lên thấy k đẹp bằng bản cũ. hay là vì mình giải nén sai :(

Khi vào menu và bật xoay màn hình, nenu sẽ nằm ngang và có hiệu ứng xoay màn hình.

khoa1989

kitafung ơi bạn chung thành với bản gốc quá.tiếc là mình không còn máy để test với bạn.
mình thấy bản của bạn rất tốt dạo trước dùng thấy rất ổn đó

ngunhi

help em với... em phải làm gì với mí file trên??
Lighting 5-9
Red On Black V2
???

khoa1989

sao chủ thớt dc 5 ngày lận thế :(( , mình xài dc 2 ngày :((
vấn đè dùng được bao nhiêu ngày thì nó có nhiều nguyên nhân lắm bạn ah.]
cục pin bị trai rồi,,nhiều ứng dụng chạy ẩn.hay mở máy lên ......gây hao pin

kitafung

sao chủ thớt dc 5 ngày lận thế :(( , mình xài dc 2 ngày :((

Bạn nên chuyển sang chế độ offline mỗi khi đi ngủ, sáng mai thức dậy chuyển sang chế độ bình thường dùng tiếp. Vừa tiết kiệm pin, vừa không bị quấy rầy khi ngủ. Lại không bị ảnh hưởng bởi sóng điện thoại. :D

OnlineNo1

kitafung ơi bạn chung thành với bản gốc quá.tiếc là mình không còn máy để test với bạn.
mình thấy bản của bạn rất tốt dạo trước dùng thấy rất ổn đó
vấn đè dùng được bao nhiêu ngày thì nó có nhiều nguyên nhân lắm bạn ah.]
cục pin bị trai rồi,,nhiều ứng dụng chạy ẩn.hay mở máy lên ......gây hao pin

Ông Khoa này cần tham gia 1 lớp bổ túc tiếng việt :))

duquocchi

Bạn nên chuyển sang chế độ offline mỗi khi đi ngủ, sáng mai thức dậy chuyển sang chế độ bình thường dùng tiếp. Vừa tiết kiệm pin, vừa không bị quấy rầy khi ngủ. Lại không bị ảnh hưởng bởi sóng điện thoại. :D

Bản này với bản Red bản nào pin trâu hơn vậy bạn? Mình đang xài Red được dữ lắm là 3 ngày (tối đi ngủ tắt máy)

kitafung

Bản này với bản Red bản nào pin trâu hơn vậy bạn? Mình đang xài Red được dữ lắm là 3 ngày (tối đi ngủ tắt máy)

Bản Light pin trâu hơn, bạn đừng có tắt nguồn, chỉ cần chuyển sang chế độ Offline là được rồi. Muốn tiết kiệm pin bạn chỉnh lại như sau:

- Độ sáng màn hình 30-50%.
- Tắt màn hình sau 20 giây.
- Tắt rung khi chọt màn hình cảm ứng.
- CHuyển sang chế độ offline mỗi khi đi ngủ và chuyển sang Bình thường khi thức dậy.
- Nghe nhạc bằng tai nghe...

Đảm bảo sẽ thấy thời gian sử dụng sẽ tăng thêm rất nhiều.

tuyetngan25

máy mình để bình thường , ko xài gì hết , thấy máy mình chỉ được có 1ngày mấy àk :( , zị là máy hao nguồn hay pin chay thế , FW máy bạn 5 ngày sướng thiệt :((

_GD_

máy mình để bình thường , ko xài gì hết , thấy máy mình chỉ được có 1ngày mấy àk :( , zị là máy hao nguồn hay pin chay thế , FW máy bạn 5 ngày sướng thiệt :((
coi cục pin có bi chai ko?máy tui xài được có vài zờ nè,có sao đâu:D
(con tui coi Hoạt hình liên tục:)) )

khoa1989

cái này thưông là do cục pin bạn ah.bạn thử dùng cục pin khác test thử xemminhf thấy bản này tốt lắmminhf dùng khoảng 3 ngày nghe gọi thoải mái đó.pin mà bị chai nó báo pin ảo lắm

kitafung

Hôm nay rãnh rỗi tự làm 1 cái skin cho mykeylock không đụng hàng >:)

hoangtuong

bản này bác đã áp dụng chưa vạy em tháy ản của bác được đấy nhưng em thích kiểu như c601 mà em không biết them vào

kitafung

bản này bác đã áp dụng chưa vạy em tháy ản của bác được đấy nhưng em thích kiểu như c601 mà em không biết them vào

Không thêm vào được, vào là ko lên luôn. Nên từ bỏ... xài tạm mykeylock vậy. Tuỳ biến rất OK.

dungykienhd

ko bít mọi ng dùng có bị sao ko mà mình dùng hay bị treo máy thế ko bít nhỉ?
mà nhiều lúc vào menu tuỳ chỉnh phần cài đặt xong 1 lúc sau bay ra ngoài màn hình chủ luôn.hix
còn cả cái load ảnh nữa, lắm lúc bị văng ra ngoài màn hình chủ luôn, ko load được hết ảnh @@

_GD_

Không thêm vào được, vào là ko lên luôn. Nên từ bỏ... xài tạm mykeylock vậy. Tuỳ biến rất OK.
cái mykeylock này có ki với thàng handy tasman ko kitafung,chứ thằng sideunlock cài vào là thằng tasman ko chay được

kitafung

cái mykeylock này có ki với thàng handy tasman ko kitafung,chứ thằng sideunlock cài vào là thằng tasman ko chay được

Mình không rõ nữa, mình hay dùng Swissmanager để giải phóng ram chứ ko dùng handy bạn à.

Status
Không mở trả lời sau này.