• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ các thành phố ở Việt Nam

pisnguyen

sao e down cái file hochiminh về ở mediafire,thì khi mở bằng MAPs lên nó lại là bản đồ Hà Nội là sao ạ ??

XuanTruong

Super V.I.P
sao e down cái file hochiminh về ở mediafire,thì khi mở bằng MAPs lên nó lại là bản đồ Hà Nội là sao ạ ??

Ạc! Làm gì có chuyện đó?:)) Sau khi Copy vào iPhone thì Bạn phải vào OfflineMaps để chọn HoChiMinh, sau đó vào chương trình Maps thì mới hiện thị được bản đồ TP. Hồ Chí Minh (Đừng kết nối iPhone với NET nhé)!

pisnguyen

Ạc! Làm gì có chuyện đó?:)) Sau khi Copy vào iPhone thì Bạn phải vào OfflineMaps để chọn HoChiMinh, sau đó vào chương trình Maps thì mới hiện thị được bản đồ TP. Hồ Chí Minh (Đừng kết nối iPhone với NET nhé)!

dạ,thì e làm i chang vậy mà ? lúc vào OfflineMaps để chọn thì là chọn mấy cái file Route phải ko a ? rồi nó báo copy ok,e vào Maps thì cứ hiện HN >"<
e dùng touch gen2 ạ
ko bik con này có gps ko nhỉ ? :D

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
dạ,thì e làm i chang vậy mà ? lúc vào OfflineMaps để chọn thì là chọn mấy cái file Route phải ko a ? rồi nó báo copy ok,e vào Maps thì cứ hiện HN >"<
e dùng touch gen2 ạ
ko bik con này có gps ko nhỉ ? :D

hix,ko ai giúp e ạ ?

Vào OfflineMaps ngay ở TAB MAPS đầu tiên Bạn chọn HoChiMinh chứ không phải chọn ở TAB Routes đâu nhé (Cái quan trọng là phải Copy Data vào iPhone đúng đường dẫn, và OfflineMaps phải NHÌN THẤY trước khi chọn được)!

gale_vn

Mình thấy sử dụng xGPS thì hay hơn OfflineMap (nhưng data chưa đủ)..... theo mình thì các cao thủ nên tạo data chi tiết cho xGPS thì GOOD=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

topsongs

Hình như fimware 3.0 ko dùng được offlinemaps thì phải
có pro nào up lên 3.0 rồi chỉ giáo với
:|:|

dinhquy

Sao mình down data ở link trên mà nó không nhận được là sao bạn?
Mình dùng FW3.0 và đã cài OfflineMaps v3.0.0-2 down của bác trường nhưng nó báo Error như hình.

HaChau

Super V.I.P
Nếu các bạn không có nhu cầu thay đổi bản đồ thì có thể không cần OfflineMap mà làm thủ công như sau:
1. Tải dữ liệu bạn thích ở bài đầu về, giải nén ra lấy file MapTiles.sqlitedb.
2. Copy file MapTiles.sqlitedb nêu trên vào đường dẫn /var/mobile/Library/Caches/Maps/MapTiles, change mod cho file này là 444 để tránh sau này iPhone tự xoá mất. Có thể firmware cũ hơn không làm việc, nếu gặp phải thì bạn thử copy vào thư mục /var/mobile/Library/Caches/MapTiles (chưa test).
3. Mở Maps của iPhone lên và thưởng thức.

Mình đang sử dụng firmware 3.1.2 với bản đồ miền Bắc rất ok.

map ofline này có search đường đi đc như vietmap & Emap ko hả các bác?
Sử dụng thông qua bookmark. Ở đây mình ví dụ với bookmark của Hà Nội.
Bạn lấy file bookmark làm sẵn về (xin lỗi mình không nhớ tên tác giả và download ở đâu), giải nén ra lấy file Bookmarks.plist. Copy file này vào đường dẫn /var/mobile/Library/Maps (ghi đè nếu đã có file này). Vào Maps sẵn có của iPhone và search thử :)