• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ các thành phố ở Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
Bản đồ TỔNG THỂ miền bắc mà, nên chỉ thể hiện được vậy, còn chi tiết thì đã có từng vùng cụ thể!:D

hlp

A-GPS được hiểu nôm na là hỗ trợ GPS, khi tín hiệu vệ tinh yếu hoặc không có (ví dụ như đứng dưới tán cây hoặc trong nhà ... )bằng cách căn cứ vào các trạm thu phát GPRS của điện thoại hoặc qua wifi để gián tiếp xác định vị trí tương đối mà không cần GPS thực sự (thường độ chính xác kém)

Muốn kiểm tra GPS còn chạy không, bạn thử tắt cả wifi lẫn GPRS nếu, không xác định được vị trí đang đứng (máy phải đặt ngoài trời không có vật cản bên trên)
Chú ý, thường khi vào maps của IP mà chưa có nền bản đồ (không nhất thiết phải có chương trình offlineMap mà chỉ cần trước đó có kết nối wifi hoặc GPRS để tải nền bản đồ của VN) thì cũng không xác định được địa điểm nào.
GPS hoạt động thì chỉ mất chưa đầy 1 phút trên màn hình sẽ hiện chấm tròn nhỏ màu xanh và có các hình tròn đồng tâm toả ra xung quanh cho biết vị trí hiện tại mình đang đứng

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=43902

vậy em đã cài mapoffline, cũng đã hiện bản đồ hà nội trong chương trình mặc định của máy, em ra ngoài trời, bấm vào nút tròn xanh dưới cùng bên trái, nó phải chỉ được vị trí của em trên bản đồ đúng không bác(máy em úp nhầm h thành ipod touch có video rồi, không sóng đt-GPRS, wifi thì ngoài trời cũng không có). Nếu nó ko hiện tức là gps của em tèo à?

E

evnd1

Guest
vậy em đã cài mapoffline, cũng đã hiện bản đồ hà nội trong chương trình mặc định của máy, em ra ngoài trời, bấm vào nút tròn xanh dưới cùng bên trái, nó phải chỉ được vị trí của em trên bản đồ đúng không bác(máy em úp nhầm h thành ipod touch có video rồi, không sóng đt-GPRS, wifi thì ngoài trời cũng không có). Nếu nó ko hiện tức là gps của em tèo à?

chắc vậy rồi, hy vọng bạn cài lại fw xem tình hình có khả quan không, hiện tại thì một IP của mình chết GPS rồi, khi bật wifi nó chỉ xác định khu vực chung là hình tròn màu xanh chứ không hiện ra chấm xanh nữa :|

hlp

liệu có soft nào ngoài máp mặc định của iphone để check gps của nó ko nhỉ, mà sao lại chết chíp gps? chẳng nhẽ chip gps của iphone 3g lởm thế sao?

E

evnd1

Guest
có xGPS đó bạn, cài từ cydia, lúc test nhớ tắt GPRS và wifi, vào mục GPS mà không thấy xác định được toạ độ thì chắc toi thật rồi,

Với lại có xGPS thì dùng sẽ tiện hơn, khỏi phải vào offlines xác định bản đồ rồi lại mở Maps. Mà cũng chẳng hiểu sao cài xGPS xong rồi mở Maps chẳng được nữa nên cũng xoá đi rồi

Last edited by a moderator:

hlp

em đã cài xgps từ lâu rồi, chỉnh gps của iphone 3g rồi nhưng vào bản đồ thấy biểu tượng là NA...vậy là toi rồi ạ? em vừa mua của 1 bác...mới dùng lần đầu...có khi nào em bị lừa ko...hic hic

miagistevn

Mình cũng bị y chang. Tắt location services rồi, import đi import lại, link đi link lại ngoài offlinemaps đã hiện HN roài mà sang map vẫn trống trơn,hix...

zoom in hoạc zoom out xem :D, đôi khi để bản đồ to quá cũng ko nhìn thấy gì

bolobola

Có pác nào làm cái phần tìm kiếm trên offline map chưa vậy chứ nhiều lúc cần tìm đường mà ngồi dò mãi không thấy. Hoặc pác nào có cái bookmarks lưu nhiều đường phố share cho anh em dùng thì tốt.

vhvbpt2

cho mình hỏi chút. vậy nếu máy mình là ifone 1st thì bấm vào định vị sẽ ko ra duoc chấm xanh hả bạn?
vì mình bấm thì chỉ ra duoc cái vòng tròn thôi.

tks bạn.

phuonghoan3009

cho mình hỏi chút. vậy nếu máy mình là ifone 1st thì bấm vào định vị sẽ ko ra duoc chấm xanh hả bạn?
vì mình bấm thì chỉ ra duoc cái vòng tròn thôi.

tks bạn.

Hình như là vậy của mh cũng thế :|

tam_kitty

Anh ơi em là đc rồi, nhưng em không thể nào cùng chức năng định vị đc, em thấy vấn đề này cũng có nhiều người thắc mắc nhưng chưa có trả lởi chính xác mong các anh chỉ bảo thêm

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Có dữ liệu của Miền Bắc mới đến tháng 4-2009 rồi (373 MB so với dữ liệu cũ ở Link trên là 84.5 MB) mà sao không thấy Bạn Anti-Plus vào đây Update nhỉ???:))​

ancola66

Super V.I.P
Mình thấy 2 Chyên mục Bản đồ offline và bản đồ xGPS lẫn lộn hết vào nhau roài:-? (Vào chuyên mục bản đồ offline thì hỏi về xGPS vào xGPS lại hỏi về bản đồ offline). MOD quản lí sắp xếp lại dùm cho đúng chuyên mục để anh em dễ theo dõi :D

XuanTruong

Super V.I.P
Mình thấy 2 Chyên mục Bản đồ offline và bản đồ xGPS lẫn lộn hết vào nhau roài:-? (Vào chuyên mục bản đồ offline thì hỏi về xGPS vào xGPS lại hỏi về bản đồ offline). MOD quản lí sắp xếp lại dùm cho đúng chuyên mục để anh em dễ theo dõi :D

Đã Edit lại cả hai tiêu đề Topic cho dễ phân biệt!:D

ancola66

Super V.I.P
search lúc được lúc không, nói chung là hầu như ko đc :D
Đúng roài đó mình cũng thấy như vậy. Mình có cảm giác la tuy là bản đồ offline nhưng chỉ search được vị trí đầu tiên, sau đó search vị trí khác là báo "Không thể kết nối internet" (Nếu bật wifi hay gprs thì lại OK :-??):)) vậy nó là offline hay online vậy :((
*Theo mình thì vấn đề là như thế này:
- Tuy cài phần mềm offline map nhưng phần mềm đó chỉ để load map và sau đó lại vào phần mềm xem map mặc định của iphone (Google Map). Mà Google Map thì lại cần kết nối wifi hoặc gprs >>>>> Khi mình muốn xem offline nhưng nó cứ bắt mình kết nối internet:((, Chỉ thỉnh thoảng mới lừa được nó thoai (Vào offline map chọn bản đồ sau đó ra search thì phát đó là ok :)))

vivu

Các đại ca ơi, có cách nào xem được file kmz trên map này không. Không biết có thể dùng công cụ gì để edit map_data này nhỉ.

Thank