• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ các thành phố ở Việt Nam

E

evnd1

Guest
đôi lúc do server nên chắc vetblack tưởng nhầm.
Quả thật, nếu zoom in (phóng đại) nhiều quá sẽ có hiện tượng mất bản đồ, lần sau mở sẽ chỉ hiện toàn ô vuông, nếu zoom out (thu nhỏ) có thể thấy lại bản đồ. Một số trường hợp cài từ cydia offlineMaps nhưng không hiện được ở Maps có thể xem xét lại FW (nên từ 2.2 bản clean chăng)

E

evnd1

Guest
hoặc là máy có chương trình để ẩn biểu tượng ---> tìm chương trình đó khôi phục lại (có thể trong boss preft hoặc sbsetting...) hoặc do lỗi hệ thống ---> restore lại sẽ thấy ngay biểu tượng Maps to đùng ở ngay trang đầu

meotrang0401

đúng là mình cũng xem được 1,2 lần đầu. Xong rồi là toạch luôn. Bác nào xem hộ với

Nightmare

Theo kinh nghiệm của 1 số bác là lên 2.2.1 thì ok nhưng e đã lên 2.2.1 vẫn bị y chang như vậy, thực ko hiểu là do làm sao nữa,huhu...

8hien

Cảm ơn nhiều,khi nào có thêm bản đồ các tỉnh khác nhớ cập nhật.Quá tuyệt !;;)

bluesky85

Chịu, vẫn chưa link được trong OflineMaps các bác ạh!

Em đang xài con 2G FW 2.2.1 / cài xong cái OfflineMaps / download thử cái map HCM về rồi / copy vô thư mục Maps bằng iPhone PC Suite / Mở OfflineMaps lên, ko thấy chỗ nào để link như các bác nói.

Chán quá!

XuanTruong

Super V.I.P
Chịu, vẫn chưa link được trong OflineMaps các bác ạh!

Em đang xài con 2G FW 2.2.1 / cài xong cái OfflineMaps / download thử cái map HCM về rồi / copy vô thư mục Maps bằng iPhone PC Suite / Mở OfflineMaps lên, ko thấy chỗ nào để link như các bác nói.

Chán quá!

Đường dẫn này nè => /private/var/mobile/Media/Maps
Lưu ý trong Folder VD: HaNoi chỉ bao gồm hai File thôi nhé (Không nằm trong Folder nào nữa cả).

bluesky85

TKS so much! Làm được òi.

Hôm bữa thấy 1 ông trong cty xài con 2G, định vị GPS bằng tín hiệu GPRS. Có bác nào thử qua chưa nhở?

E

evnd1

Guest
Thực ra với 2G chưa có bộ phận nhận tín hiệu GPS mà chỉ có chức năng A-GPS tức là assisted GPS - hỗ trợ GPS bằng tín hiệu wifi hay GPRS qua các trạm thu phát sóng để từ đó định vị tương đối vị trí. Thường là kém chính xác hơn nhiều so với GPS. 3G có cả GPS và A-GPS nên định vị sẽ nhanh hơn khi có cả chế độ wifi hoặc GPRS

hoanghai1992

ko hiểu sao khi bất Location Service lên, nó định vị iPhone của tớ đang nằm ở nước nào ấy chứ ko phải VN ? Ai biết vụ này ko ? ( đêy là 2G nha )

E

evnd1

Guest
cái này chắc do trong setting vẫn ở nước nào ấy ;;) Bạn vào setting - general - Time zone xem đã đặt ở VN chưa?

Nightmare

Sau nhiều lần link đi link lại thì con offline map của e đã lên à. Chắc cái trò này là phải kiên trì :))

hoanghai1992

cái này chắc do trong setting vẫn ở nước nào ấy Bạn vào setting - general - Time zone xem đã đặt ở VN chưa?

E

evnd1

Guest
ko hiểu sao khi bất Location Service lên, nó định vị iPhone của tớ đang nằm ở nước nào ấy chứ ko phải VN ? Ai biết vụ này ko ? ( đêy là 2G nha )

nó hiển thị ở Los Angeles :(
mình thử cài một máy mới đúng là hiện usa thật, không phụ thuộc đã set zone là Hà Nội hay chưa, mặc định của IP là như thế, bạn xem lại đã làm đúng các bước chưa?
- cài offlineMaps trong cydia
- copy thư mục bản đồ vào thư mục Maps
- xác nhận link tới bản đồ trong offlineMaps
- sau đó quay lại mở Maps ra xem có chưa?
Nếu mà không được chắc restore lại máy chăng