• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ Offline các thành phố ở Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
OfflineMaps v3.0.0-2
- Với phiên bản mới này đã chạy tốt trên OS 3.0! Cách dùng và Data các Bạn có thể tham khảo và tải về ở đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=47821
- Del phiên bản cũ nếu đã cài trên máy => Download File ở dưới về giải nén ra sẽ được File *.DEB! Dùng WinSCP hoặc chương trình khác tương tự Copy vào iPhone theo đường dẫn => /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall (Nếu không có thư mục CydiaAutoInstall thì tự tạo lấy nhé) => Reboot lại máy là xong. Trong trường hợp không thấy Icon của chương trình xuất hiện, thì có thể vào Icy hoặc Cydia để cài đặt hoặc Reinstall một Soft hoặc Games nào đó xong thì Icon sẽ HIỆN LÊN!;;)
- Tính năng khác với phiên bản cũ là => Icon chương trình, khi chọn Data Maps có 3 tùy chọn (Chọn Copy nhé), hộp thoại tiếp theo (Chọn Maps nhé) khi đó nó sẽ tự động kích hoạt chương trình Maps mặc định có trên FW lên và xem, chứ không phải như phiên bản cũ (Phải thoát OfflineMaps ra rồi mới vào Maps để xem), và khi vào lại OfflineMaps cũng sẽ không thấy chương trình đánh dấu vào Data đã chọn (Mặc dù trên Icon vẫn hiện)!:D

phuonghoan3009

Anh trường ơi em đọc ko hiểu cho lắm!
Tức là phải cài offline map từ cydia cài như fw 2.2.1 song rồi cài thêm cái mà anh vừa nói!
Hay là cài cái offline mà anh vừa nói vào nhưng copy data vào chỗ nào :|
đọc khó hiểu quá ạk!

ThAngNgO_

Anh trường ơi em đọc ko hiểu cho lắm!
Tức là phải cài offline map từ cydia cài như fw 2.2.1 song rồi cài thêm cái mà anh vừa nói!
Hay là cài cái offline mà anh vừa nói vào nhưng copy data vào chỗ nào :|
đọc khó hiểu quá ạk!

bạn cài off vào rùi cop data vào theo đường dẫn như chủ topic là đc :D

lienhoa84

Em cũng bị như vậy này,làm theo hướng dẫn nhưng ko có wifi là ko xem được. làm sao để xem được offline đây e rất khoái vụ này nhưng làm mãi ko được.

bahap

làm đúng như hướng dẫn nhưng vẫn ko thấy map trong offlinemaps.iphone 2G 3.0.restore lun vẫn ko được

x_november_rain

em vẫn chưa hiểu lắm,sau khi load map xong, vào bản đồ thì hiện lên thông báo :"could not activate cellular data network: You are not subscribed to a cellular data service"
bác chủ topic giải thích hộ em với, ko load đc data?

longdau12

Lúc copy bản đồ vào maps có phải đổi lại tên không hay cứ để nguyên như vậy ?

sendi01

Soft này xài k dc rồi. Chỉ xài dc onl thôi àh. Offline thì ra thế này

Và cuối cùng là