• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ Offline các thành phố ở Việt Nam

phongmos

Bạn tải Data về và làm theo hướng dẫn trong Topic Mình đã đưa Link ở trên đó! Bạn xem hình dưới nhé Offline đấy chứ!:D
cái này có cần wifi để search địa chỉ kg vậy mod XUÂN TRƯỜNG ????????????:-?

hlp

hình như bản này ko hỗ trợ tìm tên đường như hồi 2.0 thì phải..mặc dù đã add bookmark đường phố hà nội vào rồi mà tìm ko ra...thử bật nét lên thì tìm cũng ko ra tên đường "Trần Nhật Duật" ko hiểu thế nào..tìm thử đường "Lê Thanh Nghị" khi có nét thì ok chứ khi ko có net cũng ko ra...ko hiểu thế nào

phongmos

Bạn tải Data về và làm theo hướng dẫn trong Topic Mình đã đưa Link ở trên đó! Bạn xem hình dưới nhé Offline đấy chứ!:D
em vào winscp chỉ đến /private/var/root/Media/ còn kg thấy phần Cydia/AutoInstall đâu bây giờ thì phải tạo như thế nào vậy pác XUÂN TRƯỜNG ƠI:-?

XuanTruong

Super V.I.P
em vào winscp chỉ đến /private/var/root/Media/ còn kg thấy phần Cydia/AutoInstall đâu bây giờ thì phải tạo như thế nào vậy pác XUÂN TRƯỜNG ƠI:-?

Trời đất! Tạo thư mục như dùng trên PC mà thôi (Bấm chuột phải => New => Directory => Gõ tên thư mục vào rồi bấm OK)!:|:|:|

phongmos

Trời đất! Tạo thư mục như dùng trên PC mà thôi (Bấm chuột phải => New => Directory => Gõ tên thư mục vào rồi bấm OK)!:|:|:|
pác TRƯỜNG kiểm tra giúp em nhé em làm thì dính lỗi này file:///C:/Users/phong/Bluetooth%20Software/Desktop/anh.jpg

billmons

Bác Xuân Trường cho hỏi (hơi dài dòng tí vì chi tiết nhé), tôi đã làm theo hướng dẫn nhưng khi đáng lẽ chép thư mục dữ liệu đã bung nén vào điện thoại (bằng winscp) thì lại chép file MapTiles.sqlitedb vào do đó dữ liệu lại ở phần Routes và vẫn xem offline được bình thường nhưng chỉ xem được 1 bản đồ offline dù đã chép nhiều file dữ liệu bản đồ khác vào điện thoại. Khi đó tôi nghĩ do mình làm sai hướng dẫn lên đã làm lại là chép cả thư mục dữ liệu vào khi đó dữ liệu đúng là hiện ở phần Maps nhưng lại không dùng được offline vì sau khi cửa sổ đầu tiên hiện ra chọn Copy là lại văng ra ngoài luôn. Khi xóa hết đi cài lại như ban đầu thì vẫn không dùng được dù là chép file hay chép thư mục dữ liệu vào. Tóm lại là không sử dụng được nữa mà chẳng biết tại sao. Bác chỉ giúp cho với nhé. Thanks bác nhiều. (Máy 2G Fw 2.2.1)

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Xuân Trường cho hỏi (hơi dài dòng tí vì chi tiết nhé), tôi đã làm theo hướng dẫn nhưng khi đáng lẽ chép thư mục dữ liệu đã bung nén vào điện thoại (bằng winscp) thì lại chép file MapTiles.sqlitedb vào do đó dữ liệu lại ở phần Routes và vẫn xem offline được bình thường nhưng chỉ xem được 1 bản đồ offline dù đã chép nhiều file dữ liệu bản đồ khác vào điện thoại. Khi đó tôi nghĩ do mình làm sai hướng dẫn lên đã làm lại là chép cả thư mục dữ liệu vào khi đó dữ liệu đúng là hiện ở phần Maps nhưng lại không dùng được offline vì sau khi cửa sổ đầu tiên hiện ra chọn Copy là lại văng ra ngoài luôn. Khi xóa hết đi cài lại như ban đầu thì vẫn không dùng được dù là chép file hay chép thư mục dữ liệu vào. Tóm lại là không sử dụng được nữa mà chẳng biết tại sao. Bác chỉ giúp cho với nhé. Thanks bác nhiều. (Máy 2G Fw 2.2.1)

Máy dùng FW 2.2.1 thì dùng phiên bản cũ bên khu vực Soft cho 2.x nhé! Đây là phiên bản dùng cho FW 3.x mà Bạn nên cài đúng phiên bản để giảm thiểu các lỗi không đáng có! Mình dùng từ ngày đó đến giờ trên OS 3.0 không hề gặp lỗi nào cả!

hopelessrover

Anh ah , em chắc chắn với Anh là em đã làm theo hướng dẫn , cái ofline máp của em cũng hiện tên thành phố , em chọn HCM , roi chọn copy , roi chọn map , sau đó tự động nó chuyển màn hình sang map luôn ! Nhưng không hiện ra mô tê gì hết ! Máy em 3G 0S 3.0

XuanTruong

Super V.I.P
Anh ah , em chắc chắn với Anh là em đã làm theo hướng dẫn , cái ofline máp của em cũng hiện tên thành phố , em chọn HCM , roi chọn copy , roi chọn map , sau đó tự động nó chuyển màn hình sang map luôn ! Nhưng không hiện ra mô tê gì hết ! Máy em 3G 0S 3.0

Cho Zoom nhỏ lại sẽ hiện!

hopelessrover

Anh Trường ơi , em thấy sự khác biệt giữa em và Anh r , lúc em nhấp vào HCM thì em thấy là Hochiminh (8.0 KB ) còn của Anh là Hochiminh ( 28MB ) , em đã add đi add lại file nhiều lần bằng winsp nhưng dung lượng cũng chỉ là 8KB .Em nghĩ lý do là cái này !

XuanTruong

Super V.I.P
Anh Trường ơi , em thấy sự khác biệt giữa em và Anh r , lúc em nhấp vào HCM thì em thấy là Hochiminh (8.0 KB ) còn của Anh là Hochiminh ( 28MB ) , em đã add đi add lại file nhiều lần bằng winsp nhưng dung lượng cũng chỉ là 8KB .Em nghĩ lý do là cái này !

Dung lượng 8.0 KB là không đúng roài! Bạn kiểm tra lại việc Download Data nhé! Xem hình!​

phuonghoan3009

Em đọc ko hiểu rõ cho lắm muốn hỏi bác xuân trường là copy data bản đồ thì copy vào đường dẫn nào ạk!
có phải chép như ở FW 2.xx ko bác trường?

Chỉnh sửa cuối:

phuonghoan3009

Bác trường có map miền bắc cập nhật tháng 4 up hộ em với đc ko ạk!
em down bên kia link 2 die hay lỗi gì đó ko đc!
Thank bác trước ạk!