• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ Offline các thành phố ở Việt Nam

perong

link die ùi
nếu check lại ko die thì send giúp mình link mediafire nhé thanks :)

XuanTruong

Super V.I.P
Thấy 3925 lượt tải về chứng tỏ rất nhiều Người quan tâm đến Soft này, chỉ tiếc rằng chưa có bản Update để chạy được trên OS 3.1.2!:(

Thấy 3925 lượt tải về chứng tỏ rất nhiều Người quan tâm đến Soft này, chỉ tiếc rằng chưa có bản Update để chạy được trên OS 3.1.2!:(

Ặc! Em đang dùng FW3.1.2. Làm mấy hôm nay down data bản đồ về, thêm cả App Offline map 3.0.0.2 nữa. Lọ mọ cài mãi mà không được. Không biết lúc nào có bản update đây!

Bác Mod Xuân Trường và Zenki ơi, mình cài được rồi, nhưng chỉ mỗi map Phan thiết là xem được, các map khác lên ô vuông, dùng chức năng locate của Map mặc định thì trả về map Vũng Tàu (current location). Đã cài Offmap 3.0.0.2, vào Mobile Terminal gõ lệnh fix lỗi cho Offmap, remove Offmap cài lại, chép lại dữ liêu map, remove caches+route+bookmark. Tóm lại là đủ kiểu vẫn không được. Vậy hai bác có cao kiến gì không? Hay như bác Xuân Trường là "chưa có bản Update chạy được trên OS3.1.2"? Túm lại là FW 3.1.2 của mình có chạy được phần mềm này hay không? Thân!

XuanTruong

Super V.I.P
Hay như bác Xuân Trường là "chưa có bản Update chạy được trên OS3.1.2"? Túm lại là FW 3.1.2 của mình có chạy được phần mềm này hay không? Thân!

Túm lại là phiên bản này chưa chạy được trên OS 3.1.2, đành phải chờ bản Update vậy!:D

hoangdongvn

Lại chờ rồi. Khỉ một cái mấy ông nhà mạng nhà mình quảng cáo 3G mà ngồi chờ dài cổ không load nổi cái map nói gì đến setlelite.
Đúng là toàn bọn treo đầu dê bán thịt ... ấy.

Các mod ơi, xem hộ có phần mềm nào giống với Việtmap không ạ. Cái này trên mấy con Smart phone nó chạy ầm ầm, Iphone nhà mình cứ đứng ngoài trông lên trời, tức thật

huyahn2003

Túm lại là phiên bản này chưa chạy được trên OS 3.1.2, đành phải chờ bản Update vậy!:D

Bản 3.0.0.2 này chạy được trên 3.1.2 mà,mình mới vừa cài và test bản đồ TPHCM tuy load hơi chậm nhưng vẩn tốt.(IP 2G FW 3.1.2)

hoavanairbrush

Bạn tải Data về và làm theo hướng dẫn trong Topic Mình đã đưa Link ở trên đó! Bạn xem hình dưới nhé Offline đấy chứ!:D
các bác cho iem hỏi câu ngoài lề chút.

Làm thế nào có cái logo Mobiephone, wifi, dự báo thời tiết như IP của bác này vậy?

iem newbie chưa biết làm thế nào, thanks !

luxinano

Bản 3.0.0.2 này chạy được trên 3.1.2 mà,mình mới vừa cài và test bản đồ TPHCM tuy load hơi chậm nhưng vẩn tốt.(IP 2G FW 3.1.2)

nếu load mà hơi chậm coi chừng dg dùn gprs đó. Mình test bản này trên 3.1 cũng hok dc lun nên jo đành xài cách thủ công copy map data vào bằng winsp. Nhưng bi jo google map trên iphone có hổ trợ search dg đi rồi nên khi dùng chức năng này thì lại mất data offline hix bất tiện wa:(. Có pro nào cho offline map chạy dc trên 3.1 chỉ mình nha cảm ơn nhìu :D

trunganhnguyen

pác xuantruong ới ơi, phiền cho em hỏi lại vấn đề cũ, bởi vì làm không được nên mới hỏi lại, sau khi chọn copy (theo hướng dẫn là không chọn link)--- chọn maps---- maps mặc định của máy hiện lên nhưng không thấy gì cả, trống trơn thôi, trong khi đó data HCM mình đã chép đủ dung lượng vào đúng đường dẫn, pác hướng dẫn em chỗ này được không, em thích cái này lâu lắm rồi mà làm không được, máy em là 2G OS 3.0.1

huyahn2003

nếu load mà hơi chậm coi chừng dg dùn gprs đó. Mình test bản này trên 3.1 cũng hok dc lun nên jo đành xài cách thủ công copy map data vào bằng winsp. Nhưng bi jo google map trên iphone có hổ trợ search dg đi rồi nên khi dùng chức năng này thì lại mất data offline hix bất tiện wa:(. Có pro nào cho offline map chạy dc trên 3.1 chỉ mình nha cảm ơn nhìu :D

Lúc đang test thấy chậm quá nên mình cũng nghĩ là nó dùng gprs để load nhưng mình thử dùng sim kg đăng ký gprs và đã hết tài khoản để test, tắt luôn wifi thì kết quả vẩn tốt.
Bạn dùng pcsuite cài thử xem sao,mình cũng cài từ pcsuite kết quả ngon lành.Chúc bạn thành công.

trunganhnguyen

pác xuantruong ới ơi, phiền cho em hỏi lại vấn đề cũ, bởi vì làm không được nên mới hỏi lại, sau khi chọn copy (theo hướng dẫn là không chọn link)--- chọn maps---- maps mặc định của máy hiện lên nhưng không thấy gì cả, trống trơn thôi, trong khi đó data HCM mình đã chép đủ dung lượng vào đúng đường dẫn, pác hướng dẫn em chỗ này được không, em thích cái này lâu lắm rồi mà làm không được, máy em là 2G OS 3.0.1

ko ai hướng dẫn em cái này àh? chắc có lẽ em dùng iphonefolders để chép data, để thử SSH No wifi xem

cutys_123

Chép data vào rồi vẫn không thấy gì hết, toàn trống trơn. Bác nào làm rồi hướng dẫn cụ thể lại giúp với.!

ncbc

hi mọi người,
Mình đã cài đặt xong hết, vô map cũng hiện ra phần bản đồ rùi, nhưng sao zoom nó cực chậm, có khi nó chỉ zoom cái hình hiện tại lên, chứ k phải hiện ra bản đồ chi tiết hơn. Trc xài fw 3.0 k bị hiện tượng này, mới up lên 3.1.2. Mong mọi ng giúp đỡ. Thanks

Chỉnh sửa cuối: